Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đèn DRL Mazda3 bên sáng bên không

Hạng F
29/10/16
12.026
24.638
113
Pháp
E đã khắc phục được rồi ạ, cám ơn bác Osin, tháo bóng đổi đui gắn vào vẫn không sáng nên e mở ra lần nữa vệ sinh thiệt kỹ mấy cái rãnh tiếp xúc gắn lại vào thì sáng ngon lành, vậy là do bụi bẩn oxyhoa gây giảm tiếp điện há bác. Sẵn bác cho e hỏi đèn zin halogen, mốt đổi leb mình có cần để ý thông số gì k, hay cứ đúng chân H15 là chiến thôi.
A-Về đèn nầy có một loại dầu chống rỉ sét , có thể xịt vào, hỏi mấy tay thợ điện tử, mua về mà làm lấn tới
B-Tuỳ xe, nếu có canbus là coi chừng, nó sẽ báo bóng đèn có vấn đề (mặc dầu vẩn sáng), có 2 cách giải quyết
- Mua bóng led có canbus (tự lừa ODB)
- Chỉnh bằng phần mềm (cái nầy phải coi kỹ, không thì xe nằm luôn)nên mua đúng hiệu đúng đời, chứ đừng mua đại trà cở ELM327 là khó làm lắm . Xe bác là Mazda thì xem và tìm hiểu thử Forscan trước (tìm các 4rum, hay đặt câu hỏi trên gu gờ)

Trong trường hợp xe bác gở bóng mà nó tỉnh queo, trên xe không báo, coi như mua đèn H15 gắn vào, còn nó mà báo thì 99% có canbus, phải dùng 2 cách trên

Một chầu nhậu chứ, ít nhất là tô hủ tíu gỏ với chai bia :):):)

• Love
Reactions: Nguyễn Phú
Hạng B2
23/9/16
152
159
53
34
A-Về đèn nầy có một loại dầu chống rỉ sét , có thể xịt vào, hỏi mấy tay thợ điện tử, mua về mà làm lấn tới
B-Tuỳ xe, nếu có canbus là coi chừng, nó sẽ báo bóng đèn có vấn đề (mặc dầu vẩn sáng), có 2 cách giải quyết
- Mua bóng led có canbus (tự lừa ODB)
- Chỉnh bằng phần mềm (cái nầy phải coi kỹ, không thì xe nằm luôn)nên mua đúng hiệu đúng đời, chứ đừng mua đại trà cở ELM327 là khó làm lắm . Xe bác là Mazda thì xem và tìm hiểu thử Forscan trước (tìm các 4rum, hay đặt câu hỏi trên gu gờ)

Trong trường hợp xe bác gở bóng mà nó tỉnh queo, trên xe không báo, coi như mua đèn H15 gắn vào, còn nó mà báo thì 99% có canbus, phải dùng 2 cách trên

Một chầu nhậu chứ, ít nhất là tô hủ tíu gỏ với chai bia :):):)
Cám ơn bác nhiều ạ, một chầu bia nhằm nhò gì kkk, khi nào có dịp gặp e mời bác xoã nhá, e theo dõi diễn đàn đã lâu thấy bác và một số oser khác kiến thức xe uyên thâm lại hay chia sẻ giúp đỡ ae nữa, như các bác đi xe chak sướng tự bắt bệnh tự sửa...quá đã.:p

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
12.026
24.638
113
Pháp
Cám ơn bác nhiều ạ, một chầu bia nhằm nhò gì kkk, khi nào có dịp gặp e mời bác xoã nhá, e theo dõi diễn đàn đã lâu thấy bác và một số oser khác kiến thức xe uyên thâm lại hay chia sẻ giúp đỡ ae nữa, như các bác đi xe chak sướng tự bắt bệnh tự sửa...quá đã.:p
Rất vui khi bác đã thành công tự chửa bệnh cho xe mình, khỏi tốn tiền cho hãng.

À lo hầu bao chưa đó, em ăn thì không nhiều nhưng tiền bia thì hơi hao à nha ...Nhớ cho ĐT :):):) rãnh em bay về hẹn nhậu với bác ...

Ủa sao bác lấy níck của em mà post .... vậy :):):)
Đèn DRL Mazda3 bên sáng bên không