Tư Vấn Chia Sẻ Đèn xe - Bác sĩ ơi !

Hạng B1
17/7/04
92
3
6
Chóa đèn xe của em bị tróc mất lớp xi , có thể xi lại được không Bác sĩ ơi . Đèn xe em loại 4 đèn tròn ( 2 đèn mỗi bên - xe BMW đời 1987 ) , nếu muốn mua chóa đèn thì mua ở đâu , nhờ Bác sĩ và các anh em trên OS chỉ giúp . Help !

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Đèn xe - Bác sĩ ơi !

Bác có thể ra các nơi mua bán tân trang đèn đóm ở khu TBT mà hỏi xem chổ nào nhận làm, thỏa thuận giá cả trước nhá. Các tiệm Hùng, Thịnh, Giàu... là các tiệm làm OK đó .
Bác có thể tham khảo việc chế lắp đèn "Sealed Beam" vào ( nếu 2 đèn cũ của bác bằng cỡ loại đèn này!), được vậy thì hay lắm. Loại này rất sáng và hội tụ tốt, chả bao giờ sợ bẩn bụi hay mờ xi, giá thành cũng khá rẻ !:)

Hạng B1
17/7/04
92
3
6

Cám ơn Bác sĩ , nhưng đèn " Sealed Beam " là như thế nào ? nhờ Bác vĩ vui lòng chỉ giúp hoặc giới thiệu bài giùm .Em cũng có ý định thay thế bộ đèn cũ nhưng chưa biết phải làm như thế nào . Thanks

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Sealed Beam là loại bóng đèn và chóa ( reflector!) gộp chung làm một. Vậy nên chóa rất trong và phản xạ tốt ( toàn bộ bằng thủy tinh, phần mạ "tráng thủy" thì nằm trong Chân không nên không bị mờ bẩn bao giờ!).KHi bóng đèn hỏng thì bác sẽ thay luôn cả bộ CHóa và Tim (nhưng rẻ thôi!).
Bác để ý đèn của xe Cá Mập 15 chỗ, Tải Ifa, Accord mắt cua, .... là loại Sealed Beam đó.:)

Hạng B1
17/7/04
92
3
6

Cám ơn bác sĩ nhiều . Khi nào em thay xong bộ đèn , xin mời Bác một chầu Cafe nhé !