Hạng B2
23/9/16
163
167
53
34
Sao a biết đèn xe t chế? Cerato rất nhiều xe bị chứ k riêng xe t.
Ko độ chế mà bị thì e đoán là lỗi nhà sản xuất, chỗ keo tiếp giáp mica đèn với choá hoặc chỗ chuôi đèn ko kín, xe bác chỗ chụp đuôi đèn kín hay hở, kiểm tra xem có rách zoan ko, xử lý nước xong phải làm kín ko thì nó cũng bị lại, lỗi này nhỏ nhưng gây khó chịu.

Hạng C
16/4/16
807
1.068
98
Vũng Tàu
Ko độ chế mà bị thì e đoán là lỗi nhà sản xuất, chỗ keo tiếp giáp mica đèn với choá hoặc chỗ chuôi đèn ko kín, xe bác chỗ chụp đuôi đèn kín hay hở, kiểm tra xem có rách zoan ko, xử lý nước xong phải làm kín ko thì nó cũng bị lại, lỗi này nhỏ nhưng gây khó chịu.
Xe e thì đèn pha k thấy bị, xe mua lại nên k biết lúc đầu bị k, chỉ thấy trong đèn có bịch hút ẩm khá lớn. Còn đèn gầm thì bị, e mang ra garage làm lại nhưng về vẫn bị mà đèn này e k biết tháo nên cũng k biết bị sao.
Còn cerato thì thấy mọi người trong group nói bị khá nhiều, đời sau k biết bị k, xe e 2016

Hạng C
16/4/16
807
1.068
98
Vũng Tàu
Đèn gầm nó dễ bị vì nó ăn nước nhiều nhất bác, kệ nó đi ko sao đâu(xe e cũng bị đèn gầm mà), cái đèn chính bị nhìn mất thẩm mĩ nên ráng xử lý, bác xử lý như e nói, rồi làm sao cho kín hết đảm bảo ngon, bỏ bịt hút ẩm cũng là cách hay, lợi dụng nhiệt từ bóng đèn sấy khô xong lại hút....kkk mà bác thấy hiệu quả ko.
Đèn gầm nó thấp quá, e cũng k biết tháo sao nên cũng k biết đã có bịch hút ẩm chưa nhưng sửa xong vẫn bị

Tập Lái
16/10/11
35
22
8
Đèn xe này là xe Mazda zin chứ có độ gì đâu , xe mình cũng Mazda CX8 đang bị , đi bảo trì nhân viên tư vấn nói thay mà mình bận nên chưa đi . đi mấy bữa nó tự hết.