Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway
RE: Đèn Xenon, giá cả, chất lượng và lắp đặt

Trích đoạn: minhtit
Các bác chú ý là hàng gửi về bằng đường bưu điện phải đóng thuế đấy nhé, gần gấp đôi đấy (bác thdwin đã bị rồi), cho nên có ai về nhờ cầm luôn là hay nhất.

Tôi mới nhận 2 cặp loa Infinity lúc sáng nay gửi Fedex từ Mỹ về, nộp thuế NK mất 286kVND. tháng trước cái màn hình gắn trần có DVD thì nộp thuế 485k VND. quan trọng là khi mua bác nói bên đó ghi trong invoice giá trị thấp thôi, hải quan tính thuế trên invoice mà, khoảng 20% gì đó thôi, tùy loại hàng.

Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com

Hải quan Việt Nam tính thuế dựa trên bảng đơn giá của nhà nước chứ đâu có theo Invoice đâu bác. Hai cuốn đơn giá đủ mọi mặt hàng nặng gần 3kg đấy.

Tập Lái
16/1/05
41
1
6

Trích đoạn: Ali G

.............nó cũng là hàng được kiểm định chất lượng và được phép lưu hành tại châu Âu! Đúng hơn đây là loại hàng giá rẻ
Tất nhiên em ko có khả năng so sánh chất lượng mấy cái này với đồ hiệu Phillips, Hella vì chưa dùng qua hết nhưng qua thực tế em biết nhiều khi độ bền hàng giá rẽ cũng tương đương đồ hiệu, nhất là hàng có cùng plattform, basis giống hệt đồ hiệu, chỉ ko có gắn mác lên, đồ loại này bán rất nhiều ở các garage bên Đức, giá cả thì tất nhiên là rẻ hơn đồ hiệu rồi, chất lượng zin 100%..................

Thưa bác, em muốn nói với bác thế này. Đánh giá chất lượng hàng mà qua cái tem kiểm định là ko ổn đâu ("E" Prüfzeichen). Ko biết bác có hay để ý xem TV ko., trên các kênh truyền hình ARD, RTL.... vẫn thường xuyên phát những phóng sự về hàng chất lượng tồi đó bác. Em vd với bác thế này, một cái báo động cháy nhà được bán rất nhiều ở ALDI, LIDL.... giá chỉ có vài đồng bạc, nó cũng được dán tem "E" Prüfzeichen thế nhưng lúc cháy nhà nó đâu có làm việc. Còn về xe ôto, em nói thật với bác chứ, một cái xe ko có Katalysator em còn dán được tem kiểm định 2 năm, vẫn chạy đàng hòang ngòai đường đó bác ạ.
Bác nói chất lượng zin 100% làm cho em mơ Dream Tầu chất lượng xịn 100% như Dream Thái.
Tóm lại em gút lại một câu thế này, ai thích hàng rẻ tiền cứ mua hàng rẻ dùng, ai thích hàng xịn thì mua hàng xịn dùng, với riêng cá nhân em, của rẻ "No-Name" là của ôi.

Thân ái

Tập Lái
16/1/05
41
1
6

Tôi biết là cái nào cũng quan trọng, thiếu 1 trong 2 cái thì làm sao mà sử dụng được, cái tôi muốn nói là cái nào quan trọng hơn cơ.
.................... còn bóng đèn chỉ có tầm quan trọng vào hàng thứ 2 vì nó chỉ phát sáng, tất nhiên là đối với bóng của các hãng nổi tiếng như Phillip, Osram... thì tuổi thọ cũng sẽ cao hơn và có lẽ cũng ổn định hơn........................... Tôi đang định kiếm mua bóng của Phillip hay Osram để thay vào bộ xenon của tôi, các bác thấy thế nào??

Thưa bác, em tưởng bác trêu em thành ra..... Bác nói đúng rồi đó, cái Ballast nó quan trọng hơn đấy, nếu dùng Ballast của hãng tên tuổi, sẽ được ổn định hơn, đèn ko bị chập chỏn, ánh sáng đưa ra đẹp hơn, tuổi thọ đương nhiên là bền hơn rồi.
Em khuyên bác ko nên thay bóng làm gì, tốn kém thêm bác ạ. Về sau này, nếu bóng bị hỏng, em sẽ mua giúp bác bóng xịn.

Thân ái.

Hạng B1
29/1/04
92
0
0
Hà Nội

Em vào trang Ebay bác Hải Sờ Nguyên cho thì thấy đèn H4 này low beam là xenon còn high beam vấn là halogen nhỉ, chỉ khác cái là cùng 1 đui chia thành 2 bóng thôi. Như vậy chắc không thể dùng 1 lúc cả pha lẫn corte (khi chiếu xa) được như các xe khác có 2 loại đèn này riêng.

Vậy có nghĩa là để pha chiếu xa thì vẫn tối như đèn pha cũ, chỉ có khi đi corte thì mới sáng hơn 3x so với đèn nguyên bản phải ko ạ???[8|][8|]

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

Trích đoạn: haisnguyen

Bác MZP tham khảo thêm link này nhé, cái đèn bác nói giá 399 chỉ có corte thôi không có pha, nếu muốn có pha thì phải thêm 144 USD nữa, tổng cộng là 543USD đó. còn cái này chỉ có 320USD đủ cả high/low beam luôn
http://cgi.ebay.com/ebaymotors/ws/eBayISAPI.dll?ViewItem&rd=1&item=7948480619&category=36476
tiền shipping về VN hết khoảng 50USD, khỏi phiền bạn bác làm gì.
Nếu bác không cần high beam (vẫn dùng halogen cho high beam) thì tham khảo ở đây giá chỉ có USD230 cộng với 45USD shipping.
Nếu bác muốn phillips hella thì cũng chỉ có $280 thôi
http://cgi.ebay.com/ebaymotors/ws/eBayISAPI.dll?ViewItem&rd=1&item=7950528689&category=36476
Ngoài ra theo tôi nên chọn loại 6000K phù hợp với Premacy hơn, 8000 k ánh sáng xanh lét và thực tế thì độ sáng không hơn như mọi người vẫn nghĩ.
Chúc bác mua đồ gặp may mắn. khi nào bác lắp rồi thì thông tin cho bà con biết với nhé.

Em muốn hỏi bác thêm đấy, bác đã nhìn loại màu xanh rồi ah, em cũng nghĩ là nó sẽ nhìn kém hơn nhưng chưa có thực tế nên kô quyết được, vì thực ra em cũng khoái màu deep blue (8000K), nhưng em nhìn mấy xe Deawoo lắp cái bóng "siêu sáng" gì đó của HQ thì phải, trông cũng không hợp lắm, có lẽ ánh sáng trắng vẫn khoái hơn, nhưng sao bọn Bi nó lắp đèn xanh đẹp thía [8D]

Trích đoạn: 2addicted2cars

Em vào trang Ebay bác Hải Sờ Nguyên cho thì thấy đèn H4 này low beam là xenon còn high beam vấn là halogen nhỉ, chỉ khác cái là cùng 1 đui chia thành 2 bóng thôi. Như vậy chắc không thể dùng 1 lúc cả pha lẫn corte (khi chiếu xa) được như các xe khác có 2 loại đèn này riêng.

Vậy có nghĩa là để pha chiếu xa thì vẫn tối như đèn pha cũ, chỉ có khi đi corte thì mới sáng hơn 3x so với đèn nguyên bản phải ko ạ???[8|][8|]

Em cũng đang sợ bị hoa mắt khi chuyển pha và cốt, chênh nhau về độ sáng đến 3x thì cũng không ổn nhỉ.[8|]

Tôi thành thất khuyên các bác chỉ nên lắp xenon cho bóng cốt (low beam) thôi, trừ khi xe của bác bóng pha & cốt liền nhau, lúc đó thì các bác phải dùng loại bóng H4 rồi, bóng này đắt hơn các loại khác. Các bác chú ý là hàng gửi về bằng đường bưu điện phải đóng thuế đấy nhé, gần gấp đôi đấy (bác thdwin đã bị rồi), cho nên có ai về nhờ cầm luôn là hay nhất.
@bác MZP: bác nên mua loại 8000k í, cho ánh sáng Blue sáng & đẹp lắm, tôi không nhớ bóng của Premacy là loại nào, nhưng nếu bóng dùng chung pha & cốt thì đích thị là H4 rồi, bác thử mở catalogue xem thử xem. Còn loại nào thì cứ hàng xịn mà chơi cho chắc bác ạ, Phillip, Osram, Hella, Heliolite, hay là Xtreme cũng được, nhớ là đặt mua cả bộ, gọi là Converstion Kit nhé và phải là loại HID nhé. Chúc bác mau mua được đèn :D

Nhưng mà như bác minhtit nói thì chỉ dùng low beam thì những lúc cấn có high beam thì làm thế nào, hay là nhờ thợ chỉnh low beam nó cao lên một chút [8D]...hehe chỉ sợ rọi vào các bác, các bác lại chửi em, em cũng bị bọn này nó rọi rùi...tức lắm :mad:

Hạng B2
28/5/04
181
3
16

Màu xanh em thấy đựơc phần lớn đựoc mọi người chọn, bác chơi quả màu tím đi cho nó độc đáo! Hoặc màu trắng cho đỡ lỗi mốt :D.Còn đèn sáng nào cũng như nhau thôi, bác yên tâm

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: MZP

Nhưng mà như bác minhtit nói thì chỉ dùng low beam thì những lúc cấn có high beam thì làm thế nào, hay là nhờ thợ chỉnh low beam nó cao lên một chút [8D]...hehe chỉ sợ rọi vào các bác, các bác lại chửi em, em cũng bị bọn này nó rọi rùi...tức lắm :mad:

High beam vẫn dùng halogen bác ạ, mà mấy khi dùng high deam đâu hả bác, trừ khi đi đường trường, mà nếu bác gắn xenon cho low beam vào rồi thì cũng sáng lắm, chẳng cần dùng high beam đâu. Mà xe của bác MZP là Premacy đúng không, thế thì phải dùng bóng H4 rồi, bóng này pha & cốt đi kèm nhau mà bác, cho nên bác sợ gì nữa.

@bác milkyway: bây giờ Hải quan VN bỏ vụ tính giá tối thiểu rồi bác ạ.
@bác haisnguyen: bác mua hàng trên mạng rồi cứ e-mail bảo thằng bán nó ghi giá thấp hơn thực tế hả bác? Tôi cũng thích mua qua mạng, nhất là mua kiểu ebay vì biết đâu mua được giá rẻ hơn, nhưng ngại mấy cái vụ đóng thuế lắm, không khéo thì còn đắt hơn chứ chẳng chơi [&:]

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

thì đúng là của em thì pha cốt đi cùng nhau (H4), nhưng nó liên quan đến vấn đề tài chính và nhu cầu sử dụng:D. Vì em đang băn khoăn dùng low beam only, hay bi xenon hay low beam và pha dùng halogen bthường.

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

@bác milkyway: bây giờ Hải quan VN bỏ vụ tính giá tối thiểu rồi bác ạ.
@bác haisnguyen: bác mua hàng trên mạng rồi cứ e-mail bảo thằng bán nó ghi giá thấp hơn thực tế hả bác? Tôi cũng thích mua qua mạng, nhất là mua kiểu ebay vì biết đâu mua được giá rẻ hơn, nhưng ngại mấy cái vụ đóng thuế lắm, không khéo thì còn đắt hơn chứ chẳng chơi [&:]
Hải quan không còn tính thuế theo biểu giá tối thiểu nữa mà theo invoice (trừ phi họ có nghi ngờ về giá ghi trên invoice). bác hỏi người bán trước, thường thì người bán bên Mỹ nếu ship hàng ra nước ngoài họ có thể ghi invoice thấp bao nhiêu cũng được (cái màn hình DVD họ ghi 5USD còn 2 bộ loa Infinity họ ghi 1USD) cộng thêm tiền phí FedEx nữa thôi. Thực ra mình chỉ phải nộp thuế của tiền phí vận chuyển thôi.