Hạng C
27/6/04
523
7
28
53
RE: Địa chỉ của OS

Chắc quanh quẩn đâu đây nè bác:
Cà phê 'bệt' Sài Gòn

Chọn chỗ ngồi hợp lý, nơi có bóng mát và tầm quan sát rộng, lấy tờ báo cũ trải xuống nền đất để ngồi "bệt" và cứ thế thưởng thức cà phê mà không cần quán xá. Người ta gọi đó là phong cách uống cà phê mới của một bộ phận giới trẻ Sài Gòn.
[link]http://vietnamnet.vn/xahoi/doisong/2007/01/651209/[/link]

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Trích đoạn: tuoitre_online

Hix, các bác cho em biết thêm quận để em còn ra học hỏi các bác. 3bis Hàn Thuyên ở quận nào vậy?

Q.1 bác nhé, hẹn gặp bác!

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Trích đoạn: thich4banh

Trích đoạn: quyxangnhumau

@Hòa thượng: thường thì cafe từ mấy giờ, có ăn trưa k?

Báo cáo bác:

Chỗ này không có bán đồ ăn trưa nên anh em thường cơm ai nấy ăn xong rồi ra đó...Hiện tại thì hàng ngày thường có Bắp, Giáo Làng, ntb, còn Mê Đú & Bác Sỹ thì lác đác :D. Riêng Tịt đc không bao giờ ra vì còn phải ngủ trưa...

Ai bảo là không có ăn trưa? thế hôm nọ lão Hòa Thượng gọi 2 cái bánh chưng chiên chay xe đẩy cho tôi một cái lão một cái là gì? hờ hờ...

:D

Hạng C
27/6/04
523
7
28
53

Trích đoạn: tuoitre_online

Cám ơn Bác nhiều lắm! Thế mà nghỉ không ra.

Đây là quán Cà-Fê SÂN VƯỜN lớn nhất Sì-Gòng đó bác!:D:D:D

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Trích đoạn: lehung

Chắc quanh quẩn đâu đây nè bác:
Cà phê 'bệt' Sài Gòn

Chọn chỗ ngồi hợp lý, nơi có bóng mát và tầm quan sát rộng, lấy tờ báo cũ trải xuống nền đất để ngồi "bệt" và cứ thế thưởng thức cà phê mà không cần quán xá. Người ta gọi đó là phong cách uống cà phê mới của một bộ phận giới trẻ Sài Gòn.
[link]http://vietnamnet.vn/xahoi/doisong/2007/01/651209/[/link]

OS không chọn Cafe Bệt làm trụ sở vì :
Có Bốn vấn đề nổi cộm trong phong cách Cafe BỆT :
Thứ nhứt : Nếu có một khách Cafe là nữ cùng ngồi , những người đàn ông uống Cafe khác sẽ không bao giờ đứng dậy được nếu cô gái vô tình bận váy ngắn ! Đối với thành viên OS thì kể cả khi cô gái đi rồi cũng phải hàng giờ sau mới đứng dậy được !
Thứ hai : Ngồi chà lết , nướng bi trên nền đất nóng ẩm lâu ngày , dân số Thành Phố sẽ suy giảm đáng kể , vụ này có cơ sở khoa học , y như việc mấy bác ưa bận quần chật , dày mà lái xe đường trường vậy đó .
Thứ ba : Phụ nữ không thích những chỗ mà cả bầy đàn ông ngồi sát mặt đất .
Thứ tư là kể đến chuyện hít bụi khói của mấy chiếc xe hở bạc , lên nhớt , đái Béc ...chạy qua bên đường .
Nói chung cafe bệt không hay lắm .

Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon

@Der : Bài của Bác hay nhất đó bác. nhưng nếu Cà fe bẹt như thế thì ae đang đi làm, sẻ bị khó. vì chiều còn đi làm nửa mà, nướng bị vậy thì làm sao chiều vô VP được, Hôn nào em chạy xuống xem các bác Bệt thế nào. em chọp mấy tấm hình post lên 4r cho ae coi chơi hé.

dtt
Tập Lái
30/10/06
0
0
0

e thấy starfish là tuyệt vời cho oflfine cả ngày lẩn đêm, ban ngày cây xanh mát rượi tha hồ mà 8 ...

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113

hôm thứ hai vừa rồi em ghé starfish em kêu có 1 dĩa opla đặc biệt mà em wait gần 45p :( đúng là khung cảnh rất đẹp nhưng bác Dương nên xem lại cái phí đậu xe đúng là 10k ko đáng bao nhiêu nhưng mà em thấy sân rộng mà bác lấy tiền xe thì hơi bị ... ko đúng tầm cỡ ...

Hạng B2
4/10/05
113
0
0
HCMC

Trích đoạn: nguoikhonglo

hôm thứ hai vừa rồi em ghé starfish em kêu có 1 dĩa opla đặc biệt mà em wait gần 45p :( đúng là khung cảnh rất đẹp nhưng bác Dương nên xem lại cái phí đậu xe đúng là 10k ko đáng bao nhiêu nhưng mà em thấy sân rộng mà bác lấy tiền xe thì hơi bị ... ko đúng tầm cỡ ...
He he thứ nhất bác kêu ốp la đặc biệt nên làm lâu là đúng rồi. Thứ hai bác là người khổng lồ, nên chiếm chổ nhiều lấy 10k là còn rẻ đó :D