Hạng C
6/3/11
847
593
93
lăn bánh hết các chi phí là 1 tỷ 4, nhờ người nhà ở SG đứng tên giùm để lấy biển 51.

Sao bác ko đấu giá 40tr , lựa biển 51
vẫn đứng tên bác cho nó khoẻ

Tập Lái
3/3/24
12
9
3
41
Em chào bác, vợ chồng em cũng vừa nhận em CR-V Hybrid màu Đỏ, đến nay em đã đi được hơn 700km và cũng có những cảm nhận như bác chủ tus chia sẽ.

img_1972-jpg.3167246
Trước đây em đi con Honda Jazz Rs nay đã được 90.000km, bây giờ em lại tiếp tục mua thêm em CR-V này để cày cuốc mỗi ngày hơn 60Km từ Ngoại thành SG vào Quận 3 để làm việc.

View attachment 3167249
Em có 1 chia sẽ thêm về sự đặc biệt nhất của bản Hybrid trên Honda đó là chế độ Phanh tái sinh (chế độ B trên bảng cần số) từ 1 đến 4, hoặc khi chuyển sang chế độ Sport thì xe sẽ mặc định phanh tái sinh mức 2.

Nếu đi đường trường em sẽ để Sport + Phanh tái sinh mức 4, còn khi đi trong phố em dùng Normal + Phanh tái sinh mức 4, nhờ vậy mà em ít phải dùng phanh và pin cũng mau đầy hơn.

Em có chạy thử cả 3 chế độ ECO, Normal và Sport thì có cảm nhận sau:

ECO: chân ga ít nhạy nhất, xe sẽ dùng điện từ pin là chính, lâu lâu máy xăng sẽ nạp vào pin để duy trì năng lượng cho động cơ điện, chỉ khi đạp thật sâu chân ga mới thấy máy xăng tham gia dẫn động bánh xe.

Sport: Chân ga nhạy nhất, bốc nhất, xe lúc nào cũng đáp ứng đúng theo từng cú nhích chân, đôi khi em quên mất đây là con xe to vì phản hồi giữa xe và ga rất tức thời, nhấp ga là vượt, nhưng đổi lại thì hao xăng hơn do động cơ xăng sẽ tham gia truyền động sớm ở những nước ga đầu, ít khi thấy động cơ xăng ở chế độ nạp pin.

Normal: Đây là chế độ cân bằng nhất, có thể dùng đi phố và đi đường trường, xe vẫn nhanh và đáp ứng tốt, nhưng không quá nhạy, lái cũng nhàn, em test thử mức 70-80km/h thì xe vẫn chạy bằng điện, động cơ xăng sẽ chạy song song để nạp pin cho xe, khi nào thốc ga mạnh thì mới có sự tham gia của động cơ xăng, và em thấy chạy đều ga ở chế độ Normal sẽ tiết kiệm xăng nhất, dễ chạy nhất so với 2 chế độ kia.
chúc mừng 2 bạn có được con xe như ý.

Hạng C
26/9/12
859
306
63
tháng 8.2024 này xe sẵn giao ngay gần như đủ màu, chắc do tháng 7 AL
Hồi đầu mới ra cũng thấy nhiều người hỏi con crv hybrid này mà không ngờ hàng chờ tới 2-3 tháng lận. Đúng là hot. Chúc mừng chủ thớt có được con xe ưng ý nha