Hạng B2
1/6/14
65
4
8
36
thấy bác chủ thớt có tới mấy chiếc xe, chọn thêm CRV rs để đi SG - Lâm Đồng thì là vừa có kinh nghiệm, trải nghiệm và cả kinh tế rồi, đáng tham khảo

• Like
Reactions: NTais
Hạng C
27/5/14
77
8
8
41
Quan7
www.facebook.com
Pin hybrid của honda dc bảo hành mấy năm các bác?
Honda bảo hành 5 năm hoặc 130.000km tùy điều kiện nào đến trước. bác có thể mua thêm gói bh mở rộng thêm 2 năm hoặc 20,000 Km, tăng lên đến tối đa 7 năm bảo hành hoặc 150,000 Km cho PIN Lithium.

Hạng B1
21/5/14
81
5
8
29
hộp số CVT với e-CVT trên bản Hybrid này khác nhau sao vậy mọi người?

Hạng B1
4/4/13
681
6
18
Mình cũng đang nghiên cứu giữa Everest và CRV Hybrid nhưng nghe các anh em review, đọc các chia sẻ của anh em đúng là CRV mới có nhiều thay đổi, ưu ái cho người dùng quá. Có lẽ phải ra đại lý để xem xe và lái thử

Hạng B1
10/12/10
63
53
18
thấy bác chủ thớt có tới mấy chiếc xe, chọn thêm CRV rs để đi SG - Lâm Đồng thì là vừa có kinh nghiệm, trải nghiệm và cả kinh tế rồi, đáng tham khảo
Bác quá khen, Do t may mắn được kinh qua nhiều dòng xe thôi, chứ đánh giá của tôi thì chỉ ở mức tham khảo, tại t chỉ là người dùng bình thường, không phải dân chuyên

Hạng C
9/9/13
58
3
8
Ho Chi Minh
garage.vn
hộp số CVT với e-CVT trên bản Hybrid này khác nhau sao vậy mọi người?
Em hiểu là e-CVT dù cùng tên nhưng khác nhiều với CVT. Hộp số e-CVT này sẽ sử dụng các bánh răng hành tinh và có cấu tạo gần giống với hộp số tự động truyền thống. Nó vẫn giữ phần tên gọi là CVT bởi mô tơ điện cung cấp sức mạnh liên tục và mang tới thay đổi biên thiên liên tục ở mỗi tốc độ.

Đi CRV 10 năm giờ mua thêm CRV Hybrid 2024, vài dòng chia sẻ và so sánh với anh em!

• Like
Reactions: QnD
Hạng C
5/6/13
184
13
18
Mặc dù chưa có tiền lên đơi 2024 này nhưng cảm nhận riêng mình sau khi xài qua Civic với CR-V cũ là: Mua xe honda là cứ xác định tiền nào của nấy, ăn chắc mặc bền

Hạng B2
21/5/14
55
3
8
42
Em hiểu là e-CVT dù cùng tên nhưng khác nhiều với CVT. Hộp số e-CVT này sẽ sử dụng các bánh răng hành tinh và có cấu tạo gần giống với hộp số tự động truyền thống. Nó vẫn giữ phần tên gọi là CVT bởi mô tơ điện cung cấp sức mạnh liên tục và mang tới thay đổi biên thiên liên tục ở mỗi tốc độ.

View attachment 3161567
Hèn chi lúc lái thử em thấy crv hybrid nó khác nhiều so với bản xăng lắm, e-cvt này nó kết hợp ưu điểm của CVT lẫn AT truyền thống, khá hay

Tập Lái
25/10/23
6
1
3
38

View attachment 3161567
Em nhớ không nhầm thì thầy Phúc nói e-cvt sử dụng bánh răng hành tinh là trên xe TOYOTA, còn trên HONDA thì khác.