Tập Lái
22/6/14
47
46
18
34
Dạ, ok Bác, đoàn em đi hôm qua, khúc đầu đèo Tà Pứa phía Bình Thuận dạo này xuất hiện nhiều ổ gà hơn (chắc do mùa mưa), nhưng Sedan vẫn bò được, em đi cung đường DT 725 từ TP. Bảo Lộc đi Đà Lạt, khúc nội ô Bảo Lộc, Lộc Quảng, Bảo Lâm em ko rành đường nên đi khá lằn nhằng, rốt cuộc lại nhè con hẻm 1182 Ng.V.Cừ mà chạy, cũng qua cây cầu nhỏ vừa lọt chiếc bán tải/SUV, ko biết Sedona/Carnival có qua lọt ko nữa vì sợ vướng kính hậu?! mặt đường DT 725 Bảo Lộc đến Đà Lạt tốt gần như suốt tuyến đến Đà Lạt, tiếc là do em gặp cơn mưa quá to nên ko thấy được hết nét đẹp của cung đường này!!View attachment 2762558
Hầu hết ai cũng dính cây cầu này, đợt em đi cũng theo chị gúc gồ, thấy cây cầu là thấy tiêu rồi hên vẫn lọt đc @@. Đợ đi cách 2-3 năm thì xấu khúc từ Tân Hà tới khúc Tà Nung. Không biết hiện tại giờ ntn rồi anh?

• Haha
Reactions: Phước.OS
Hạng D
11/4/10
1.521
3.095
113
TP.HCM
tuyến này có nhiều xe tải ko bác
Bảo Lộc đi DT725 lên Nam Ban, đèo Tà Nung xa hơn khoảng 30km, chắc chậm hơn khoảng 30p
hôm em đi 6/8 thấy rất ít xe, còn xe tải thì chỉ gặp vài chiếc tải nhỏ cho quãng đường hơn 80km, vào tới Lâm Hà thì gặp nhiều, em gặp mưa to suốt tuyến nên ko ước lượng đc chính xác thời gian từ Bảo Lộc-Đà Lạt. DT 725 khá tốt, tuy nhiên đường nhiều quanh co..

Hạng C
28/4/10
580
702
113
Sài Gòn
Đang tính cuối tuần đi cung này lên Tà Đùng, xem clip của bác chủ thôi bỏ ý định luôn, chuyển qua đi QL56 cắt ra QL20 khúc gần cầu La Ngà cho lành. Mà bác chủ có 2 đệ tử dễ thương thế, rất rành xe cộ, đi thế này thì đường xấu cỡ nào cũng không thấy mệt nhỉ :)

Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Đang tính cuối tuần đi cung này lên Tà Đùng, xem clip của bác chủ thôi bỏ ý định luôn, chuyển qua đi QL56 cắt ra QL20 khúc gần cầu La Ngà cho lành. Mà bác chủ có 2 đệ tử dễ thương thế, rất rành xe cộ, đi thế này thì đường xấu cỡ nào cũng không thấy mệt nhỉ :)
Trông vậy thôi bác. Cũng chỉ gần 9km chịu khó đi chậm tí thì OK thôi. Lần đầu mình đi thấy oải, lần thứ 2 thử lại thấy còn đỡ khổ hơn khi đi qua mấy thị trấn ở Thống Nhất-ĐỊnh Quán-Tân Phú địa bàn ĐỒng Nai. ĐI chậm rề rề. Qua địa phận Đạ Huoai là đường đẹp bao la nha bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/11/20
2.647
7.897
113
37
Dạ, ok Bác, đoàn em đi hôm qua, khúc đầu đèo Tà Pứa phía Bình Thuận dạo này xuất hiện nhiều ổ gà hơn (chắc do mùa mưa), nhưng Sedan vẫn bò được, em đi cung đường DT 725 từ TP. Bảo Lộc đi Đà Lạt, khúc nội ô Bảo Lộc, Lộc Quảng, Bảo Lâm em ko rành đường nên đi khá lằn nhằng, rốt cuộc lại nhè con hẻm 1182 Ng.V.Cừ mà chạy, cũng qua cây cầu nhỏ vừa lọt chiếc bán tải/SUV, ko biết Sedona/Carnival có qua lọt ko nữa vì sợ vướng kính hậu?! mặt đường DT 725 Bảo Lộc đến Đà Lạt tốt gần như suốt tuyến đến Đà Lạt, tiếc là do em gặp cơn mưa quá to nên ko thấy được hết nét đẹp của cung đường này!!View attachment 2762558
Chúc mừng bác nghe theo lời chị GG, em bị 1 lần và lúc sau nghiên cứu đi thẳng NVC đi tới ngã 3 cuối đường gần chợ rẽ phải đi sẽ thấy cuộc đời tươi đẹp sao. DT725 này là lối em đi lên ĐL hoài nên rất rành, khúc này có vài cảnh đẹp như sau:
- Khúc qua Bảo Lâm hay Di Linh có cây rất lớn bên trái đường. Rất mát và thích hợp nghỉ 1 tí khi đi trên đường.
- Khúc sắp qua đèo Tân Thanh có quán cf cũng bên trái đường, dừng nghỉ ngắm thung lũng bên dưới rất đẹp.
- Còn bên đèo thì thôi, cảnh đẹp nhưng không có chỗ dừng.
Giờ mỗi lần đi em còn chọn đi hướng Đèo Con Ó để tránh luôn đèo BL, trước khi vào Madagui quẹo lên luôn. Đi xa hơn 30km nhưng đẹp và chạy sướng.