Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
20/1/13
223
62
28
45
Re: Đi du lịch Lào bằng ô tô!

NắngSG nói:
chaucivil nói:
Kế hoạch tết đi Lào bằng ô tô tự lái!
Em đăng bà trên xuyên việt nhưng chẳng bác nào trả lời nên em đưa qua đây, mong admin đừng xoá vì củng gần đến tết rồi!
Sáng mồng 3 tết, em định đi Lào bằng ô tô tự lái, xuất phát tại Huế lúc 7h sáng. bác nào có cùng sở thích kết hợp đi luôn cho vui. em định kế hoạch như sau:
Mồng 3: - Huế- lao bảo- Sanavakhet: Nghỉ lại
Mồng 4: - sanavakhet- Viên chăn: Nghỉ tại viên chăn
Mồng 5: Viên chăn ăn chơi, qua thái Lan
Mồng 6: Viên chăn- Luang Prabang( 314km): Nghĩ tại Luang Pra bang
Mồng 7: Luang- Prabang: Ăn chơi tại Laung pra bang
Mồng 8: Luang Prabang- Cửa khẩu nậm cắn( Vinh)(513km): nghỉ tại vinh
Mồng 9: Vinh- Quảng Nam
Bác nào có thông tin và chổ ăn nghỉ trên tuyến đó, cho em xin thông tin và bác nào có sở thích thì đi cho vui: số cầm chân của em: 0945.63.74.85( Xe em tối mồng 2 xuất phất ra Huế ngủ lại, sáng mồng 3 đi sớm)
<bài viết được chỉnh sửa bởi chaucivil vào lúc 5 ngày>
Em đi một lần với hành trình xêm xêm như của bác rồi, năm nay đi tiếp nhưng qua mùng mới đi ạ. Savanakhet em có bạn làm khách sạn, tối về em PM số cho bác nhé.
Chúc lên đường mạnh giỏi, bằng an!!!
Vậy bác cho em địa chỉ và số điện thoại để em gọi cho bạn của bác, mà bện đây khách sạn giá cao không bác?

Hạng B2
14/1/14
304
317
63
55

Em cũng dự tính làm 1 chuyến đi Lào trong năm 2014 này, em chưa đi Lào lần nào nên hóng hớt ké thớt bác chủ.

Hạng B2
20/1/13
223
62
28
45

Em xin bác cáo ác bác về kế hoạch đi Lào Thái Lan như sau:
Mồng 2: Em xuất phát lúc 18h30' đến Huế lúc 22h00 ở tại Khách sạn Gold 2
Mồng 3: 7h sáng em xuất phát đi Lao Bảo dài 150km
Đi du lịch Lào bằng ô tô!- Tường thuật lại chuyến đi Lào- Thái Lan( Tết Giáp ngọ -trang 3)

Trên đoạn đường từ Huế đi Lao Bảo có đi ngang qua cầu Đackrông, cầu dây văng
Đi du lịch Lào bằng ô tô!- Tường thuật lại chuyến đi Lào- Thái Lan( Tết Giáp ngọ -trang 3)

10h sáng đến Lao Bảo, làm thủ tục cho người và xe phía bên Việt Nam rất nhanh khoảng 30 phút thôi

Cửa khẩu Lao Bảo lúc 11h00 ngày mồng 3 tết
Ngày mồng 3 tết nên củng còn rất ít người đi qua lại, khi đến cửa khẩu Lào thì hơi lâu. Khoảng 11h30' em đến làm thủ tục cho người thì nhanh nhưng khi đến Transit cho xe thì anh Hải quan Lào bảo người làm thủ tục cho xe đi đâu mất, đợi chút xíu. Muốn làm nhanh thì 150K kíp, em thấy bảng giá có 25K kíp thôi, em nghỉ thôi đi ăn trưa. Đoàn em đi ăn trưa đợt đến 13h00 nhưng quay lại bác ấy bảo đợi chút xíu. Em quay lại bác biên phòng kêu lại chỉ đúng là bác ấy, nhưng bác ấy bảo không phải, muốn làm thì 150K kíp gấp 6 lần. Em ngồi chờ chút nữa thôi bỏ ra 150K kíp làm luôn. bác ấy làm cho 1 tờ khai Hải quan bằng chữ giun dế không hiểu. Sau đó đi mua bảo hiểm Lào hết 60K kíp cho 1 tuần.

Cửa khẩu từ bên Việt nam chạy qua, có mấy bác biên phòng lấy xe chắn ngang đường kiểm tra giấy tờ mới cho qua làm thủ tục

Cửa khẩu Phonsavad( kg biết đúng khg) khi đang chờ.

Xe của em đang chở ở cửa khầu Lào.
Sau khi hành trình 230km thì đến Sanavakhet, Đường từ Lao Bảo đi Savanakhet có một số đoạn rất xấu đang làm. Còn một số đoạn đường rất tốt, Tốc độ di chuyển 100-140km/h và đường xấu thì chỉ khoảng 40-50km/h thôi đến khoảng 17h xe em đến Thành phố Savanakhet

Trên đường đi thấy khiêng ông thầy này không biết để làm gì, hình như cả đoàn người. Khi đi từ đây qua làm thì thời tiết nóng kinh khủng. Mặt trời lúc nào củng chiếu vào chính mặt gương trước cả, nên đến tối em nghe đầu nóng ran.

Dùng đặc sản Savannakhet là xôi ăn với thịt nướng và món lẩu nướng. Lúc này làm thử 1 chai bia Lào. Bia Lào rất to đến 640ml nên mỗi người làm 1 chia về đi loanh quanh về khách sạn ngủ. Ở đây người Việt sống khá đông nhưng đây la ngày tết nên người Việt về quê ăn tết gần hết. Nên tìm món Việt hơi khó. Hết ngày mồng 3

Hạng D
10/4/08
1.686
2.333
113

Xe VN đi qua hả bác ? Có cần xin giấy tờ gì ko hả bác ?

Hạng B1
17/5/13
73
28
18

tiếp đi bác chủ, e ngồi hóng, thủ tục thế nào vậy bác chủ.

Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông

Hấp dẫn quá. Hóng bác chủ pót tiếp.
Được chạy xe mình tự lái thăm quan nước bạn thì tuyệt vời nhất.

Hạng B1
21/4/07
81
12
8
kdqt.forumup.vn

Bác chủ nên thêm chú thích, thủ tục xe qua Lào, tiền kíp # Vnd, v.v...
Thanks

Hạng D
21/12/08
2.706
45.769
113

e mới đi về bằng 2 bánh, giá nó ghi trên bảng, trên giấy là 25 Kip mà nó đòi e 50, e nói sao kỳ vậy, nó cứ trả lời kg biết, kg biết. Mịa, sao nó học cái xấu nhanh dữ vậy, cái cờ của nó y chang mình luôn :(

Status
Không mở trả lời sau này.