Hạng B2
24/12/07
100
11
0
Các bác ơi, nếu đi đường mà gặp một đàn trâu đi giữa đường thì cách đi như thế nào hử các bác. Người ta nói, đầu trâu đít chó. Gặp trâu thì ko nên vượt lên đầu con trâu ko thì nó húc, gặp chó thì ko nên vượt qua đít nó nếu ko chó nhà ta sợ quay lại cắn thì chết. Hù, gặp một đàn trâu giữa đường mỗi đứa một nơi, mình có nên tiến sát gần vào nó ko???????

Hạng B2
24/12/07
100
11
0
RE: Đi đường gặp trâu, gà, bò, chó

Thank bác. Nhưng nếu trâu bò đi lại ngược chiều với xe bác thì vẫn theo nguyên tắc. xe mình đi chậm như bò hử bác. Ko còi ciếc gì hết nếu ko nó sợ nhỉ. Em thì vẫn hốt hốt, lắm lúc đi toàn gặp trâu, có nó cứ đứng ra giữa đường ý đợi lâu quá nó chả tránh mình gì hết em lại còi mới chết chứ may mà bác chỉ đấy. Có lúc em phải từ từ quan sát, thấy đủ vượt là em tăng tốc nhanh ko thì nguy.

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

đi kiểu 1 xe vượt đầu 1 xe chặn đuôi là ngon nhất, liên lạc với bác @Nguyen í ...[8D]

nói chứ, trâu bò thì bắt buộc phải né (trừ khi mình đi xe tải)...chứ còn chó mèo kinh nghiệm của em là không tránh ...nhiều khi lách tránh nó xong thì lại thấy mình đang ở dưới ruộng hoặc gây ra tai nạn to hơn...thôi thì hóa kiếp cho chúng nó vậy ...[&:]

Hạng D
3/9/08
4.594
48.157
113

Trời như hình trên vậy là còn diễm phúc đó pác ui, chứ thằng bạn e hôm rồi đi ban đêm đoạn long khánh khi phát hiện ra bò thì chiếc cam ry đã phải xoay hết 1 vòng vì thắng, mà trong xe có ông giám đốc nữa mới khổ chứ.

Hạng B2
9/6/08
130
1
0
51
otosaigon.com

Trích đoạn: xe_gi_cung_duoc

đi kiểu 1 xe vượt đầu 1 xe chặn đuôi là ngon nhất, liên lạc với bác @Nguyen í ...[8D]

Bác này **ù dai thật, nhưng đúng là 1 kỷ niệm vui và khó quên bác Nguyên nhỉ :D:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Bấm còi từ xa, dồn số len lén vù qua.:D Hên xui.

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Nếu bác gặp trâu (đầu gấu) đứng chặn ngang giữa đường, giải pháp là:

Hạ kính, nói nhỏ một câu thôi: Mày không đi tao cho vào Hợp Tác Xã trâu sẽ cong đuôi chạy liền !

Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC

gặp trâu bò thì ko dc bấm còi pác ơi....nó chạy tán lạn là nguy hơn nữa...còn gặp chó thì con to thì nhịn con nhỏ chơi nun:D:D:D:D
Ps:trường hợp này dùng dc nếu xe pác còn cản sắt:D:D:D:D