Hạng B2
15/1/05
140
132
43
Liếc mắt qua trái đưa con mắt sang phải, nếu ko có xx thì dọt chứ suy nghĩ lâu quá coi chừng xe sau nó hun đít :D

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Tình huống 1 nếu đèn tín hiệu hư thì quan sát rồi từ từ cho xe quá ạ. Còn tình huống 2 thì tùy bác thôi!:D

Hạng B2
18/11/10
123
4
18
40
Mỹ Tho
bữa đó, em rà thắng lại, chưa biết xử sao, thấy mấy chú khác phi vèo vèo chiều bên kia qua, em thấy thế phóng qua lun :D:D

Hạng B2
18/11/10
123
4
18
40
Mỹ Tho
DATDA nói:
Tiện đây , xin các Bác chỉ dẫn dùm . QL51 đang làm , chưa có vạch kẻ đường , phân làn và hướng dẫn lưu thông .
Các xe chen nhau chạy 1 làn ngoài cùng , đường thì rộng thênh thang , đường cho chạy 80km - tùy khu vực . Xe tải , xe cont chạy chậm , rất ức chế .
Các Bác thường xuyên chạy tuyến đường này , xin cho em kinh nghiệm với !!!
em đi thấy vượt phải vèo vèo trước xxx luôn nhưng ko thấy bị ngoắc vào, lượt VT- SG em chỉ gặp 1 trạm xxx

Hạng D
27/10/10
2.939
8
38
38
victran nói:
DATDA nói:
Tiện đây , xin các Bác chỉ dẫn dùm . QL51 đang làm , chưa có vạch kẻ đường , phân làn và hướng dẫn lưu thông .
Các xe chen nhau chạy 1 làn ngoài cùng , đường thì rộng thênh thang , đường cho chạy 80km - tùy khu vực . Xe tải , xe cont chạy chậm , rất ức chế .
Các Bác thường xuyên chạy tuyến đường này , xin cho em kinh nghiệm với !!!
em đi thấy vượt phải vèo vèo trước xxx luôn nhưng ko thấy bị ngoắc vào, lượt VT- SG em chỉ gặp 1 trạm xxx
ai đủ trình để nói chuyện với csgt thì chạy như vậy.Ai ko đủ trình thì cứ đúng luật mà chạy

Tình huống 1.1: gài số R mà đạp ga
Tình huống 1.2: Đứng hoài chờ kẹt xe
Tình Huống 1.3: thích chạy sao thì chạy
tình huống 1.4: Nhìn mấy thằng đối diện rồi đạp ga
tình huống 1.5: Đứng im rồi gọi man cà phê, điểm tâm đến
tình huống 2.1: Đã thấy logo OS thì nên dừng lại hỏi thăm và làm quen, không nhất thiết là phải giúp được gì, trường hơp này không ai không vui cả. Chắc chắn bác có thêm một số bạn.
tình huống 2.1: bận quá, không tiện thì sorry mấy bác ấy.
Kết luận: mấy dòng in đậm là chuẩn.

Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26
baogia nói:

Sorry khi chiều em xài ĐT nên chưa kịp key bị bấm lung tung nên Post 1 chữ "co" trớt quớt....
TH1: thì quan sát 4 bền dọt thôi....
TH2: Em có câu chuyện
- Hôm về quê ăn tết, qua đoạn đèo cả đường xấu đá nhọn gập gềnh... sau khi qua đoạn ấy thấy mấy chiếc Sedan (không phải OS) nằm ven đường - tháo lốp... em tấp vào hỏi thăm bị gì có thể giúp gì được không? Thì ra xe của mấy bác chạy bánh mâm lớn - lốp mõng... đi qua đoạn đường xấu lo né đá nhọn ... nhưng bị đá chém (lốp mỏng áp lực chịu không nổi) bể bánh.... em kiểm tra mấy lốp chưa bể đều có dấu bị chém hết.... Tuy không hỗ trợ gì được nhưng:
1. Em cũng hỏi thăm chia sẻ - bác ý rất vui và em có giới thiệu với bác về diễn đàn OS.... và hội "về Quê Ăn Tết" trên OS....
2. Lấy thông tin về lốp xe đó cho bác Thịnh "Sờ V em" để báo cho anh em về những ngày sau đó biết để đề phòng đoạn đó... đi chậm lại...

TÚM LẠI:
1. Thấy bạn đường có sự cố nên chia sẻ.
2. Thấy OSer bị sự cố càng nên hỏi thăm chia sẻ cho dù không chắc mình có thể giúp gì được không... OSer gặp nhau trên đường còn chào hỏi huống chi thấy bị sự cố.