Hạng B1
6/2/06
65
74
18
Tình hình là như thế này.

Mình muốn cưới vợ hai tạm tạm cở CD5 để đi cho nó khỏi bụi bặm, nắng mưa cho vợ con nhưng vợ cả của mình nhất quyết không chịu nói rằng muốn mua thì mua con xe gì đẹp và sang trọng chút còn không thì khỏi mua.

Nhưng mà vấn đề là ở chữ nhưng này: Tiền không đủ mua xe sang.

Cho nên mỗi ngày vẫn chở vợ con trên xe hai bánh dầm nắng mưa và buị, huhu.

Có ai cùng cảnh như tôi không?

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: Đi xe hơi để che nắng, mưa, bụi bặm hay để làm sang?

Em chỉ mong vợ cả em suy nghĩ chín chắn như vợ cả của bác thôi ........:D:D:D

Hạng B2
22/2/06
176
0
0
Nghe an-Thai binh-Ha noi

Vợ bác chơi được đấy, cố mà cày để kiếm con ngon ngon mà đi bác ạh. Vợ nó chịu được thì mình cũng "phải" chịu được:D
Dưng mà em không hiểu tiêu chuẩn "con xe gì đẹp và sang trọng chút " là như thế nào chứ nó cứ tiêu chuẩn Mẹc với Bi thì bỏ mịa, "biết bao giờ, biết đến bao giờ..."

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

CD5 độ thêm chút là sang rồi:)! Đi xe bình dân có cái hay của nó: nó phục vụ mình nhiều hơn.

Hạng B2
13/12/05
354
4.898
93
51

Em thì cả nhà đã thống nhất hoàn toàn về chuyện xe cộ rồi ạ. Mua xe để che mưa, che nắng, chống bụi, chống khói, chống tai nạn (khi ko may mình bị đâm ở mức nhè nhẹ cho ô tô, nhưng vỡ đầu cho xe máy) và cũng là để tập lái-phá xe trước khi đủ điều kiện lấy cái xe ngon lành hơn.
Đi đường thì ông con trai cứ chỉ trỏ là đến cuối năm (là lúc em có bằng lái) bố mua cái xe xì-cà-đỉn (chỉ cái CD-5) này hay cái xe còi (trỏ cái Matiz) này để chở con đi chơi! :D

Lạm bàn về cái xe "đẹp & sang trọng" thì em nghĩ là từ cái tầm của em bác nào mua cái xe khoảng từ USD 25K trở lên là xe Ok rồi, đên nước đấy mà vợ cả còn đòi hơn thì ta cần xem xét lại một số các thủ tục.... ;)

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

@bác dầu trader ơi: vợ cả bác nói vậy là không đồng ý cho bác mua xe rùi đó, bác chịu khó thuyết phục thêm đi, đến lúc nào đó vợ cả cũng phải xiêu lòng mà thôi, bác vẽ ra viễn cảnh tươi đẹp và tiện lợi khi có xe hơi cho vợ cả nghe: đi du lịch xa thì được tự do nè, lang thang đến những nơi mình thích nè, trời mưa ngồi trong xe nghe nhạc mà ấm áp cái lòng nè.....vv em tin là bác sẽ thành công
"Phụ nữ rất dễ bị xiêu lòng bởi lời nói ngọt ngào" bác ah:D
chúc bác thành công nhá

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Đẹp + sang, tất phải hơi bề thế dềnh dàng chút. Suy ra : bác có thể chơi sedan, hay wagon 5 cửa, hoặc 3 cửa cũng được. Miễn tối thiểu phải là 2.0. Chứ dưới 2.0 thì chỉ đẹp, chưa sang, chưa có vẻ phong lưu tài tử, vì xe nhỏ.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Ai cũng nói nhiều về cái lý do mua xe nào là che nắng che mưa, tầm hoạt động xa, sang trọng.... Nhưng bản thân em thì cái mà em thích nhất, tâm đắc nhất do chiếc xe mang lại đó là tính "gia đình". Không ở đâu, không khi nào tính "gia đình" nó "cô đặc" cho bằng khi cả nhà cùng ngồi, cùng nói chuyện, đùa giỡn trong 1 không gian bé nhỏ nhưng mát mẻ tiện nghi bên trong chiếc xe hơi! Và cũng không khi nào, không ở đâu mà cà gia đình cùng ngồi với nhau hàng giờ đồng hồ để trò chuyện, vui đùa với nhau như ngồi trên chiếc xe. Đó thật sự là thời gian hạnh phúc!

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Bác kaka nói chí phải :D Không gian trong xe tuy nhỏ bé nhưng là không gian của riêng mình :)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Các bác toàn những người cao kiến, em cũng vướng như thế thôi. Cứ lùng nhùng như vướng kẽm gai. Vẫn biết là nịnh vợ qua tai.. mà sao khó thế :D:D, như lão "ặc" còn bày nịnh chồng qua bao tử, phải mà V nhớn thích xe thì...?
Ngày em đưa chuyện mua xe ra bàn: V em bảo xe cũ sắp về...giá xe...: Thế là chờ, và chờ đến bao giờ? Tội con bé nhà em khi chưa đi học bằng xe buýt, đưa đón trời mưa, khổ...Thế là cháu hỏi: Bố khi nào mua xe. - Để xen đã. - Cái xe be bé thế kia bao tiền hả bố? (Matiz) - Xe cũ chừng 80tr con ạ. - Thế thì được rồi. - Sao? - Con mua? - Hả? - Thì con để dành mỗi năm 1 tr, mua xong chết luôn khỏi đi. -Trời. (Em không bịa). Thế mà các bác ở lưng chừng trời cứ bảo người VN ít quan tâm đến ô tô, đứa trẻ con còn thế..