Thảo Luận Chung Đi xe sao cho hiệu quả.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Đi xe sao cho hiệu quả.

Trước kia em nhớ có bác post đại ý là xe chạy riết trong tp máy nó lì ra , đem ra xa lộ lút cán vài phát thì máy ngon hơn hẳn . Dù sao bác sonnguyen cũng nên thu xếp đi chơi xa 1 chuyến cho xe cộ nó xã stress , giống con ngựa non cứ bắt nó chạy nước kiệu hoài thì hỏng chân cẳng nó hết :D

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Vâng, em cũng muốn đi xa 1 chuyến. Nhưng mà cơm áo gạo tiền làm mình cứ chạy vòng vòng trong TP :D:D:)

Hạng B2
11/12/06
159
1
0
Tổ tiên

Hay là ban ngày bác vất xe ở nhà, đeo khẩu trang đi làm. Tối về cơm nước nghỉ ngơi xong đường vắng lấy xe ra đi!!!:D
Vất vả quá, hay là bán
...

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Keke, lỡ sướng rồi, chịu khổ không đc bác ạ. Lỡ bán chiếc Vespa, nên đành đi làm bằng 4 bánh.

Hạng B2
11/12/06
159
1
0
Tổ tiên

Thế thì đúng roài, bác đang 1WD lên 2WD lo cho vợ mới nhiều là phải.
Cái xe bác tốt lắm, nhất là xe mới nữa không bao giờ sao đâu. Bác cứ mạnh dạn đi thế nào hợp nhu cầu của bác. Bảo quản định kỳ như thường.
Vài năm nữa bác bắt đầu chán, muốn đổi xe, sợ lại thấy bác pót lên: Các bác ơi xe em tốt lám nhá, hôm qua xỉn về tương nát cả cổng mà xe chỉ móp tí.
kekeke

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Theo em cách tốt nhất là bác đổi nhà ( Hoặc chuyển công ty của Bác ) .....:D:D

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: Mig 17
Hay là ban ngày bác vất xe ở nhà, đeo khẩu trang đi làm. Tối về cơm nước nghỉ ngơi xong đường vắng lấy xe ra đi!!!:D
Thật thế đấy bác ạ , cả ngày em đi mần bằng xe 2b , tiện lợi nhất . Ở q1 mà đậu xe 2b trên lề lán chán cũng bị hốt nữa chứ đừng nói 4b nằm dưới lòng đường .
Tối về tắm rữa , cơm nước xong nhốt vợ con lên xe đi vài vòng là thoãi mái nhất .

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Em mới cưới vợ hai nên còn máu bác a. Tự chạy luôn, không thuê tài xế. Để vài bữa xem thế nào. Bác adco làm ở cty nào vậy?