Hạng D
24/2/20
4.540
7.503
113
37
Phải chi được cưới 2 con vợ bắc-nam. 2 bà và xấp nhỏ đi chung 2 bà tự lo đám nhỏ hay phải biết! Tối đến xử lần 2 bà chắc vui lắm :D
1 bà đạp mái còn muốn chùn chân mỏi gối mà bác đòi 2 bà chắc lên bàn thờ ngắm chuối xanh sớm :)

• Haha
Reactions: tuanhqt and PMH82
Hạng B2
10/10/19
347
587
93
51
ho chi minh
Năm nào cũng về , kể cả 3 năm dịch. Năm rồi về đông khủng khiếp. Chắc có lẽ sau 3 năm dịch . Kẹt từ Bắc vô Nam. Chưa năm nào có vậy. Phòng ks không có . Ở Quy Nhơn dọc QL1 phải chạy 1h mới kiếm đc chỗ. Phòng chỗ nào cũng full hết
2 lần bị ở Phan Rang nên rất sợ tìm khách sạn.

Hạng B2
29/11/06
404
29
28
Bên nhóm Zalo bọn em quy tụ 200 anh em cao thử xuyên việt. Đã sinh hoạt 4-5 năm nay, nên đa số anh em có rất nhiều kinh nghiệm.
Bác nào muốn gia nhập thì inbox số điện thoại nhé
Bác cho e gia nhập nhóm zalo xuyên việt ạ, e cám ơn
0913602260

Năm ngoái mình lần đầu ôm vô lăng về Quy Nhơn, toàn đi đường ven biển, đường đẹp, vắng xe, đi thoải mái. đến khi quay về thì ôi thôi... các Bác đi đường dài nên chuẩn bị theo xe: võng, ghế xếp, mỳ gói (mỳ ly), ít thực phẩm khô, đồ ăn vặt cho trẻ nhò (nếu có) bếp cồn, ấm đun nước, nước uống... đề phòng lỡ đường, không tìm được quán có cái mà lót dạ. chuẩn bị đồ cứu hộ theo xe như Bơm lốp, vá lốp tạm thời.

Hạng D
14/9/17
1.142
1.254
113
41
Tân Uyên, Bình Dương
Năm ngoái mình lần đầu ôm vô lăng về Quy Nhơn, toàn đi đường ven biển, đường đẹp, vắng xe, đi thoải mái. đến khi quay về thì ôi thôi... các Bác đi đường dài nên chuẩn bị theo xe: võng, ghế xếp, mỳ gói (mỳ ly), ít thực phẩm khô, đồ ăn vặt cho trẻ nhò (nếu có) bếp cồn, ấm đun nước, nước uống... đề phòng lỡ đường, không tìm được quán có cái mà lót dạ. chuẩn bị đồ cứu hộ theo xe như Bơm lốp, vá lốp tạm thời.
Bác đi đường nào mà tìm ko ra quán vậy. Em chạy 10 năm rồi. Chưa khi nào bị đói hết

• Haha
Reactions: alituantb
Hạng C
5/1/08
710
3.112
93
TP.HCM
Em nghe lạ ghê ta. Em chạy Sài Gòn - Đà nẵng - Sài Gòn dịp Tết đã 15 năm (từ năm 2008 đến giờ), chưa bao giờ thấy thiếu quán ăn. Chỉ có lúc đi vào thì quán hơi đông khách mà thôi. Các bác có thể ăn sớm hơn hoặc trễ hơn giờ ăn 1 chút để tránh lúc đông. Lúc mới chạy xe thì em dừng nghỉ đêm ở Nha Trang. Sau đó thì nghỉ ở Tuy Hoà, rồi Quy Nhơn. Phòng lúc nào cũng có mà. 5 năm gần đây em toàn đi thẳng nên cũng ko ngờ giờ tìm phòng lại khó như vậy.

• Like
Reactions: Nguyenbacuong
Hạng D
14/9/17
1.142
1.254
113
41
Tân Uyên, Bình Dương
Em nghe lạ ghê ta. Em chạy Sài Gòn - Đà nẵng - Sài Gòn dịp Tết đã 15 năm (từ năm 2008 đến giờ), chưa bao giờ thấy thiếu quán ăn. Chỉ có lúc đi vào thì quán hơi đông khách mà thôi. Các bác có thể ăn sớm hơn hoặc trễ hơn giờ ăn 1 chút để tránh lúc đông. Lúc mới chạy xe thì em dừng nghỉ đêm ở Nha Trang. Sau đó thì nghỉ ở Tuy Hoà, rồi Quy Nhơn. Phòng lúc nào cũng có mà. 5 năm gần đây em toàn đi thẳng nên cũng ko ngờ giờ tìm phòng lại khó như vậy.
chỉ duy nhất năm ngoái tìm phòng dọc. QL1 ngày mồng 6 cực kỳ khó. Full phòng hết. Ở Quy Nhơn (Dọc QL1) tìm 1h đồng hồ mới có. Sáng dậy đổ xăng ở Sông Cầu Phú Yên thấy anh em ngủ câu xăng nhiều la liệt. Chỉ duy nhất Tết năm 2023 nhé

• Like
Reactions: eric_dn