Cảnh Báo Dĩa cơm 1 triệu

Hạng B2
28/2/17
218
201
43
Giao thông trên đường thì tuân thủ hiệu lệnh ... Như bác bị phạt là đúng rồi. Nên thay đổi suy nghĩ là lỗi của mình, đừng đổ cho người khác. Bác như con nít ah. Hay ăn vạ quá.

Hạng B2
5/9/18
172
290
63
nể ông chủ thớt thật. phải chi không thấy, không biết cái bảng cấm. đằng này biết vẫn làm, rồi lại la làng là tại sao ko "bảo kê" cho tui. dễ chủ quán nói đậu giữa ngã tư đi, anh bao rồi; ông cũng đậu giữa đường thật quá.

Hạng B2
7/1/12
311
296
63
32
Giờ vậy: nếu Luật là công bằng, thì xxx phải phạt tất cả xe hơi đậu ở đoạn đường màu đỏ này mỗi khi có xe vi phạm

View attachment 3200049

Người sai + bị xxx quay film = đóng phạt
Người sai + không bị xxx quay film = không bị phạt.
May mà anh tin vào mồm ông bảo vệ và rồi bị phạt nguội chỉ có 900k thôi, nhẹ hều à! Chứ tin vào mồm kiểu này có ngày mất tiền tỉ chứ chả chơi!
Muốn công bằng thì cứ làm đơn tố giác gởi lên cơ quan chức năng, và chờ xem thôi!

Hạng C
10/2/09
876
1.151
93
Buồn cười vậy, nhớ xưa đi uống cà phê lề đường, mấy thằng chủ nó cũng nói, mấy a uống thoải mái đi em bao, rồi phường nó ra dí, mấy thằng nó chạy mẹ hết.

Hạng C
18/5/20
746
1.087
93
mình chẳng biết đoạn này như thế nào, nhưng nếu như trong hình, cái đoạn màu đỏ cấm đậu thì đi lên xíu nữa tới đoạn được phép đậu là dc rồi, đi bộ xíu là xong rồi?

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
14/9/07
122
36
28
Vấn đề là nhiều lần trước đó, khi mình đi xe oto đến quán này,

Trước khi vào quán, mình gặp bảo vệ và hỏi “ở đây đậu xe được không?”

Bảo vệ nói “đậu được, chủ lo rồi” nên mình mới đậu.

====
Kể thêm 1 chuyện khác:
- cũng ở quán này
- vào 1 tháng trước đó, mình cũng đi xe hơi đến ăn
- thấy xxx xử lý $$$ xe hơi khác ở trước Sunshine Building
- anh bảo vệ cũng nói “xử lý xe khác, không phải xe đậu ở đây”. Và đúng thật bữa đó không thấy xxx quay film các xe đậu ở trước quán cơm tấm.
Mình ở gần đây mình biết việc quay phạt có khi cả tháng mới quay một lần thường csgt gác chốt họ cũng bỏ qua còn mấy anh đi quay là đi theo chuyên đề hàng tháng hàng quý thôi nên xui ngay thời điểm đó phải chịu thôi bác.

• Like
  • Haha
Reactions: kevinngva and PMH82
Hạng F
7/8/17
7.710
10.609
113
Tóm lại là k nên ăn quán nào trên đường cấm oto hoặc k có chỗ đậu cho oto :D, Nên nhớ giờ mấy anh dc chia % nên mấy anh siêng lắm, dạo này HS đi xe trên 50 mấy anh bắt cực kỳ sung(cái này ủng hộ 2 tay), miễn là đừng ăn mảnh, khều đút túi là dc :D

Hạng B2
21/10/16
139
108
43
34
chủ bài viết người ta cũng chỉ chia sẻ việc ng ta mất tiền chứ có ăn vạ đòi tiền ai ở trên này đâu mà các ông kêu. còn cứ nói đi đúng luật nhưng ở vn đầy lúc ng ta lỏng lẻo hoặc quan hệ thì vẫn làm được, điển hình như tôi ở ngoài Bắc hay uống trà đá ở cây nhiều hôm đang ngồi công an xuống bà bán trà đá vội dọn bàn ko kịp uống hết cốc nước, chẳng nhẽ quán mở đấy đúng luật thôi tôi chẳng bh ngồi? đến quán người quán người ta bảo đỗ đc bao nhiêu xe đỗ được thì mình đỗ thôi, còn bị phạt cũng là bài học lần sau mình tránh ra, ít ai dám vỗ ngực ra ngoài đi tôi ko bh bị phạt lắm

Hạng C
2/11/08
759
486
63
Giờ chẳng quán nào bao đâu vì phạt nguội ai biết mà bao nên cứ lo thân mình trước. Hoặc là tìm chỗ đậu xe gần đó, hoặc dẹp luôn, đổi quán :)

• Like
Reactions: kevinngva