Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ
Chào các bác, từ trước tới giờ Em vẫn mê cái khí hậu & cảnh quan của P.M.H, Nam Sàigòn & Nhà Bè và đã có trong tay  1 số "chiến lợi phẩm' từ các "cuộc chiến" BĐS tại chiến trường này :D nên nay vẫn kiên cường cố thủ :D
Do muốn thay đổi tí không khí qua khu vực Q.2 & Q.9, Em muốn mua đất nền dự án khu nào mà CĐT có thương hiệu :D, nhìn giò cẳng ngon, họ đã có 1 vài dự án khu dân cư đang hoạt động ngon ý! Ngoại trừ những khu Em đã lướt như Nam Long hay Boat Club Residence.
Mong nhận được sự chỉ giáo của các bác! Xin cảm ơn!
Nice weekend đến toàn thể anh em OSFI!

Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon
V-KOOL nói:
Chào các bác, từ trước tới giờ Em vẫn mê cái khí hậu & cảnh quan của P.M.H, Nam Sàigòn & Nhà Bè và đã có trong tay  1 số "chiến lợi phẩm' từ các "cuộc chiến" BĐS tại chiến trường này :D nên nay vẫn kiên cường cố thủ :D
Do muốn thay đổi tí không khí qua khu vực Q.2 & Q.9, Em muốn mua đất nền dự án khu nào mà CĐT có thương hiệu :D, nhìn giò cẳng ngon, họ đã có 1 vài dự án khu dân cư đang hoạt động ngon ý! Ngoại trừ những khu Em đã lướt như Nam Long hay Boat Club Residence.
Mong nhận được sự chỉ giáo của các bác! Xin cảm ơn!
Nice weekend đến toàn thể anh em OSFI!

Sao anh không chuyển qua khu Tây Bắc TP !? Em lại nghe có đứa chém gió là khu Hóc Môn, Củ Chi này nọ sẽ rục rịch vì một số lý do nhưng cái được quan tâm nhiều nhất là cốt nền cao và cứng ! Không như Q7 nhà ạ. Tham khảo nhé, nhưng đầu tư dài hạn thôi.

Em nghĩ Q9 và Q2 thuộc loại mì ăn liền nhưng giờ "nước chưa nóng" thì phải đợi mì nó chính cũng không sớm lắm ạ.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Q2 và Q9 sẽ nóng thôi...., nhưng V Kool đi Mini thì không đi thăm ruộng ở Q2, Q9 đc.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
154.924
113
www.phindeli.com
Q.2, Q.9 hiện giờ đã đầy các nhà đầu tư đã ... ôm đất nằm chờ. Giờ mới vào liệu có phải là quá muộn?

Hạng F
20/1/10
5.848
7.292
113
www.viettranyen.com
Bác sonnguyen đúng là có tay trong rồi!!! Em vote bác. V-kool cứ nghe bác này là chắc ăn này, sau vài năm ko đúng cứ gặp chị hỏi tội! :D
sonnguyen nói:
Q2 và Q9 sẽ nóng thôi.....

Em thấy họ đang thi công mấy con đường huyết mạch của Q2
1. Đại Lộ Đông Tây nối với hầm Thủ Thiêm
2. Đường cao tốc đi Long Thành
3. Đường vành đai từ cầu Phú Mỹ tới Nguyễn Duy Trinh...
4. Mới duyệt cái cầu qua Q1 ngay Bason
5. Còn cái cầu qua Quận 4 thì dời CSG đi xong chắc mơi xây

Quận 9 thì đường Liên Phường + đường cao tốc
Nói chung còn thi công ngổn ngang, chắc phải 1-2 năm nữa mới nóng

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Theo các chyên da : "Nhóm bất động sản được hưởng lợi theo chuyên gia này, là đất nền có sổ đỏ, quy hoạch ổn định nằm ở rìa TP HCM hoặc các tỉnh láng giềng giáp ranh thành phố như quận 7, 9, Thủ Đức, Bình Dương, Đồng Nai, Long An, thậm chí là Bà Rịa - Vũng Tàu hoặc xa hơn là Đà Nẵng."
 Nguồn : http://vnexpress.net/gl/kinh-doanh/bat-dong-san/2011/03/bat-dong-san-se-soi-dong-tu-quy-ii/

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
62
TP. HCM
Các bác có ý kiến gì về khu Trường Thạnh Q.9 cho e xin với, giá cả có hợp lý ?, vị trí thì tương lai có tốt kô và quan trọng nhất là có nên đầu tư vào thời điểm này không ạ. Kính các bác.

Status
Không mở trả lời sau này.