Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/08
2.538
21.795
113
pigeon nói:
Theo các chyên da : "Nhóm bất động sản được hưởng lợi theo chuyên gia này, là đất nền có sổ đỏ, quy hoạch ổn định nằm ở rìa TP HCM hoặc các tỉnh láng giềng giáp ranh thành phố như quận 7, 9, Thủ Đức, Bình Dương, Đồng Nai, Long An, thậm chí là Bà Rịa - Vũng Tàu hoặc xa hơn là Đà Nẵng."
Nguồn : http://vnexpress.net/gl/kinh-doanh/bat-dong-san/2011/03/bat-dong-san-se-soi-dong-tu-quy-ii/
Quận 7 mà "đất nền có sổ đỏ, quy hoạch ổn định" thì hết giá tốt rồi.
Chẳng có cửa nào cho BĐS tăng trong năm nay, trừ khi tín dụng được thả lỏng. Em gọi điện thoại cho các bạn tín dụng thì đều được báo là "tạm ngưng anh ạ", có bạn còn không thèm nhấc máy hay gọi lại

khle0102 nói:
Các bác có ý kiến gì về khu Trường Thạnh Q.9 cho e xin với, giá cả có hợp lý ?, vị trí thì tương lai có tốt kô và quan trọng nhất là có nên đầu tư vào thời điểm này không ạ. Kính các bác.

Trường Thạnh hay Q9 nói chung bác đầu tư bây giờ OK đấy, nhưng em nghĩ là phải 3-4 năm nữa dân cư mới đông đúc.
Nó đang làm đường cao tốc đi Long Thành chạy qua đoạn Q9 đó bác, nhưng thấy ngổn ngang lắm chắc 3-4 năm nữa mới ngon.

Đường liên phường thì làm xong rồi nhưng có 1 số đoan chưa hoàn thiện.

Q9.2 Nơi đầu tư dài hạn lý tưởng, Theo nhận định khoảng 5 năm nữa mới có thể ăn ngon, cũng chẳng phải suy nghĩ và bàn tán nhiều:
Thứ nhất: Đất giá còn rẻ.
Thứ 2: Hệ thống giao thông và cơ sở hạ tầng của các dự án đồng bộ, phát triển theo hướng nam bắc.
Thứ 3: Thị trường bất động sản nơi đây đựợc nhiều nhà đầu tư nhận định và quan tâm (ví dụ như bản thân quý vị)
Thứ 4: Quận 2,9 là nơi được nhà nước quan tâm và đầu tư nhiều nhất về tiền bạc cho cơ sở hạ tầng đường xá...
CÒN NHIỀU NHIỀU LÀN SÓNG ĐẦU TƯ CỦA CÁC TẬP ĐOÀN NƯỚC NGOÀI ĐANG ĐẦU TƯ HÀNG TỶ OBAMA VÀO ĐÂY, Không lâu nữa bác bác sẽ thấy khu này nó sẽ phát triển một cách khủng khiếp.

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
62
TP. HCM
Thanks bác @tuansaigon và @vnreal, tuần sau ngày nào rảnh e sẽ đi thăm quận 9

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
keenlon nói:
V-KOOL nói:
Chào các bác, từ trước tới giờ Em vẫn mê cái khí hậu & cảnh quan của P.M.H, Nam Sàigòn & Nhà Bè và đã có trong tay  1 số "chiến lợi phẩm' từ các "cuộc chiến" BĐS tại chiến trường này :D nên nay vẫn kiên cường cố thủ :D
Do muốn thay đổi tí không khí qua khu vực Q.2 & Q.9, Em muốn mua đất nền dự án khu nào mà CĐT có thương hiệu :D, nhìn giò cẳng ngon, họ đã có 1 vài dự án khu dân cư đang hoạt động ngon ý! Ngoại trừ những khu Em đã lướt như Nam Long hay Boat Club Residence.
Mong nhận được sự chỉ giáo của các bác! Xin cảm ơn!
Nice weekend đến toàn thể anh em OSFI!

Sao anh không chuyển qua khu Tây Bắc TP !? Em lại nghe có đứa chém gió là khu Hóc Môn, Củ Chi này nọ sẽ rục rịch vì một số lý do nhưng cái được quan tâm nhiều nhất là cốt nền cao và cứng ! Không như Q7 nhà ạ. Tham khảo nhé, nhưng đầu tư dài hạn thôi.

Em nghĩ Q9 và Q2 thuộc loại mì ăn liền nhưng giờ "nước chưa nóng" thì phải đợi mì nó chính cũng không sớm lắm ạ.

<span style=""color: #000080;"">Em xin góp 1 ý kiến mang tính so sánh hình tượng như sau:</span>
<span style=""color: #000080;"">   Nam Saigon (Q7, Bình Chánh, Nhà bè) --> Gạo đã nấu thành cơm</span>
<span style=""color: #000080;"">   Q9,Q2--> Gạo đang nấu cơm nhưng chưa sôi</span>
<span style=""color: #000080;"">   Hóc Môn, Chủ Chi --> Gạo chưa nấu cơm</span>
<span style=""color: #000080;"">:D;)</span>

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
62
TP. HCM

<span style=""color: #000080;"">Em xin góp 1 ý kiến mang tính so sánh hình tượng như sau:</span>
<span style=""color: #000080;""> Nam Saigon (Q7, Bình Chánh, Nhà bè) --> Gạo đã nấu thành cơm</span>
<span style=""color: #000080;""> Q9,Q2--> Gạo đang nấu cơm nhưng chưa sôi</span>
<span style=""color: #000080;""> Hóc Môn, Chủ Chi --> Gạo chưa nấu cơm</span>
<span style=""color: #000080;"">:D;)</span>
[/quote]

Ý kiến của bác quá good, đọc vào hiểu ngay; tóm lại em đang ở "gạo thành cơm" vậy nên tiếp tục đến nơi "gạo đang nấu" còn "gạo chưa nấu" thì e sợ quỹ thời gian của e không đủ. Thanks bác

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Tuy ai cũng biết là chọn cái loại cơm đang nấu là tối ưu, nhưng ...cũng phải cẩn thận kẻo có thằng rút củi giữa chừng thì chỉ còn có nồi cơm sùng

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
Này thì đầu tư đất Q2:
http://vnexpress.net/gl/p...ai-trong-can-biet-thu/
Em đã có câu trả lời tại sao chơi đất Bình Trưng Tây- Thạnh Mỹ Lợi là phải ôm Sổ đỏ. Là để khỏi phải xây
.
Kiểu này em nhìn mấy cái nhà dự án ở Q9 như khu Phú Hữu, Phước Long B, đặc biệt là các phường xa như Đông Tăng Long, Boat Club.... mà hãi qúa. Nhu cầu ở thì ít, nhu cầu đầu tư thì vướng siết cho vay BĐS + lãi suất. Mua xong biết bán cho ai?

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
nqkhanhn nói:
Khu Bắc Rạch CHiếc vị trí tốt, nhưng các chủ dự án có vẻ lôm côm!

Khu Bắc Rạch Chiếc có thể ăn ngay trong cuối năm nay và năm sau. Khu này có Địa ốc 10 là rất đàng hoàng về tài chính, uy tín, thực hiện tốt chính sách NN và tạo điều kiện kinh doanh cho khách hàng. Đất của Địa ốc 10 hầu hết đã có nền nhưng CDT chưa bắt xây ngay. Đường nội bộ DA đã làm gần hết nhưng xuống cấp trầm trọng nên giá còn rất rẻ. Cuối năm nay làm lại toàn bộ hạ tầng thì giá lên ngon luôn chẳng cần đợi sốt. CDT Him Lam cũng uy tín nhưng triển khai hạ tầng quá chậm. Saca đã giao nền gần hết, xây đã rất nhiều. Toàn bộ Ô tô 6 (khg tính Ô tô 6 mở rộng) đã có nền hết và cũng đã xây rất nhiều. Nhưng 2 bác này thì e hơi ngán vụ thuế SD đất. Các CDT khác đều chưa có nền, em khg dám đấu tư vào những nơi này.
Cùng 1 DA nhưng có 1 số lô khg nên đầu tư, nếu bác nào có ý định đầu tư BRC, e có thể tư vấn miễn phí. Có 1 số bác đã PM cho e nhưng e lính mới chưa đủ 30 ngày nên chưa trả lờ PM được, cứ phone thẳng cho e cũng dc ah. Số phone của e:
0908690779

Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0
Thực ra đã đầu tư BĐS thì ai cũng trăn trở 2 câu hỏi này phải không các bác:
1. Đầu tư ở đâu?
2. Thời điểm nào thì đầu tư được?

Em nghĩ rằng ở đâu thì hoàn toàn bị phụ thuộc vào tính thời điểm. Khi nền kinh tế phát triển tốt, chính phủ thực hiện kích cầu, hạ lãi suất cho vay tiêu dùng, thì "ở đâu" phụ thuộc vào thông tin nhanh, vì có thể mua cao và bán cao hơn. Đây là thời điểm nên đầu tư vào Q9, Long Hậu, Bình dương, Long Thành ....

Nhưng khi nền kinh tế khó khăn, chính phủ thắt chặt tiền tệ, hạn chế cho vay tiêu dùng, thì "ở đâu" lại phụ thuộc vào "tính limited" :D, lúc đó nên chọn những tài sản "không sinh thêm được nữa" ví dụ: nhà và c/c quận trung tâm, các khu đô thị đã được đám đông thừa nhận. Do kinh tế đi xuống, nên những tài sản này khá rẻ, và khi kinh tế hồi phục, do tính "limited" mà giá những khu đó sẽ lên nhanh nhất và cao nhất. Như thế, thời điểm này nên đầu tư vào những BĐS tại trung tâm và Q2/Q7.

Chả bít đúng không nữa, các bác cứ ném đá ... em té :D

Status
Không mở trả lời sau này.