Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
28/6/10
210
25
28
48
tuando nói:
rebel 250 nói:
d52232dole nói:
Chiều thứ 7 vừa rồi em đi ngang Lương Đ Của đoạn đến Ng Thị Định khoảng 6pm, dọc đường dân "đen" nhậu đầy, nhìn em với ánh mắt sòng sọc, em phải lock cửa lại. Không biết sau này có khá hơn không.
Bác có quá lời khi cảm giác như thế không ?

Bạn em đang ở chung cư Tái định cư Thạnh Mỹ Lợi, dân tình nhậu nhẹt quậy phá, đâm chém thường xuyên bác ạ.
Đồng ý với bác, Tái định cư TMT thì khỏi bàn .... nào là khói bụi do xe cont, hoang vắng, ồn ào và nhậu nhẹt từa lưa ( có thể do ảnh hưởng của bãi cont phía trước).
Nhưng Nguyễn Thị Định từ Lương Định Của quẹo qua, qua cầu Giồng đến ngã 3 Lê Văn Thịnh là khu dân cư hiện hữu, đường hơi nhỏ tí nhưng đã cấm xe cont từ lâu .... khu vực này không hề rẻ nha bác.
Lúc trước em ở Nguyễn Duy Trinh, giờ chuyển qua khu Gia Hoà nên em có điều kiện nhìn vấn đề khu vực này dễ hơn các bác một tí :)

Hạng B2
28/6/10
210
25
28
48
SUp.com nói:
TYOT nói:
Vì sao phải lặn lội vô tới tận Tam Đa vậy nhỉ :cool: Sao không mua ngay Khang An, Hưng Phú cho gần cả về cư li lẫn gần tương lai. Giá rao bán khu vực này hiện dao động quanh 12-13t/m2, nhưng chỉ chừng  11t/m2 là có giao dịch được rồi.
Khu này quy hoạch thế nào bác ? Đã có nhà nào lên chưa ?
Khang An thì em tiêu hoá không nổi, xây nhà thô bỏ trống nhìn cực kỳ lãng phí, nếu có ở trong đó em không biết sau này bạn bè muốn đến nhà phải tìm bao lâu mới gặp, chạy trong đó mà đường xá như mê hồn trận.
Hưng Phú thì cũng có khá nhiều người ở dù đường đi vào ( đường Liên Phường ) hiện chưa hình thành xong - khà xấu. Khu này giáp với Nam Long + khu biệt thự Viera ( không nhớ tên chính xác ) đang hình thành khá nhanh và đẹp, hạ tầng trong khu cũng tương đối so với Nam Long, Kiến Á.

Hạng B2
28/6/10
210
25
28
48
4x4 nói:
Bác Himlam thông thạo khu này cho e hỏi vị trí đất khu Bách khoa có ok ko? Giá bây giờ khoảng nhiêu hả bác? E thấy giá lung tung quá ko biết đâu mà lần. Tks bác.
Theo em biết thì đất Bách Khoa bác mua để trồng cỏ nuôi bò thì hiệu quả cao lắm đó :D, hình như có vấn đề pháp lý nên không hề có giao dịch trong khu này cả 10 năm nay. Hạ tầng thì kinh dị, chưa ai ở ..... hình như có 1 hay 2 căn xây xong để đó cho bò nó ngã lưng :D

Hạng B2
28/6/10
210
25
28
48
tuando nói:
Cả cái quận 9 hiện nay em chỉ thấy mỗi khu Gia Hòa PLB là tử tế, có thể ở được.

Đó là nói về ở, còn để thỏa mãn nhu cầu đầu tư thì vô vàn thượng vàng hạ cám ... mỗi người 1 con tính.
Bác được cái nói đúng, em đang ăn ở khu này .... hiện nay thấy nhiều gã lượn qua lược lại lắm rồi. Mới đầu năm mà khởi công xây khá nhiều. Hiện đang triển khai làm công viên, có luôn sân tennis ( do anh em trong khu "dụ" chủ đầu tư dữ quá :D. Anh em trong khu cũng khá trẻ và hoà đồng, cũng hay
.

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
Hehehe.... con mắt của người đầu tư và người mua để ở nó khác nhau chổ này.

Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ
Các bác có thông tin gì về dự án Villa Park-F.Phú Hữu-Q9 của CDT Khang Điền. em đang quan tâm đến khu đó. cảm ơn các thông tin Bo ích của các bác!

Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53
rebel 250 nói:
SUp.com nói:
TYOT nói:
Vì sao phải lặn lội vô tới tận Tam Đa vậy nhỉ :cool: Sao không mua ngay Khang An, Hưng Phú cho gần cả về cư li lẫn gần tương lai. Giá rao bán khu vực này hiện dao động quanh 12-13t/m2, nhưng chỉ chừng  11t/m2 là có giao dịch được rồi.
Khu này quy hoạch thế nào bác ? Đã có nhà nào lên chưa ?
Khu Khang An sau nay như thế nào không biết chứ trong đó nhìn là phát khiếp, cả trăm căn xây thô rồi xây bít luôn cửa để đó mấy năm nay, mốc meo như khu vườn hoang. Mới xem hôm qua, nhìn oải quá.

Ấy vậy nên mới gọi là để đầu tư chớ bác. Em mua hụt vài căn tiếc hùi hụi. Mấy căn này chủ cũng xây thô rồi bỏ đó, chôn vốn + trả lãi suất không chịu nổi nên bán tháo. Tính gộp cả đất lẫn xây thô quy ra thời điểm hiện tại thì giá khá rẻ vì chủ chỉ tính tiền xây theo giá hồi đó. Nội chuyện này không thôi là bác đã lợi được một mớ rồi. 

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Em có vào Villa Park cách đây khoảng 1 tháng, đang xây dựng khá sôi nổi, hạ tầng đầy đủ hết. Nhìn chung dự án có vẻ bài bản, có tường bao quanh, toàn bộ móng đã được đổ bê tông.
Chỉ có cái, sao dự án này có hình dạng hơi quái, không được vuông vắn lắm.

Hạng B1
6/11/10
60
1
0
rebel 250 nói:
4x4 nói:
Bác Himlam thông thạo khu này cho e hỏi vị trí đất khu Bách khoa có ok ko? Giá bây giờ khoảng nhiêu hả bác? E thấy giá lung tung quá ko biết đâu mà lần. Tks bác.
Theo em biết thì đất Bách Khoa bác mua để trồng cỏ nuôi bò thì hiệu quả cao lắm đó :D, hình như có vấn đề pháp lý nên không hề có giao dịch trong khu này cả 10 năm nay. Hạ tầng thì kinh dị, chưa ai ở ..... hình như có 1 hay 2 căn xây xong để đó cho bò nó ngã lưng :D
:D Bác chưa gom được hàng BK nên dìm hả ?
Đúng vậy thì nhanh nhanh nhé. Khách em mua trước tết giờ đang tranh thủ xây nhà để cho kịp hợp thức hóa đợt sắp tới.

Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ
@ bác tuonglahay: Em đang ngồi ở Villa Park đây, thế đất ở đây hình cái Rìu = đẽo :D cái lô đất trống bên cạnh sau này sẽ là Villa Park 2, diện tích 8,3ha, 2 cái gộp lại = 19,3ha, sau này xong giai đoạn 2 thì đất sẽ vuông.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.