Hạng B2
10/7/15
417
732
93
34
E viết chủ yếu giúp ae thu nhập thấp kiếm cái nhà vì dù sao chúng ta những người tham gia thị trường bđs quá lâu rồi ai cũng đã ăn no căng bụng rồi. Nhưng nhìn xuống thì nhiều người cả đời giờ mơ cũng ko dám có nhà mà ở. Xăm mực hay gì đó e ko biết nhưng nhà mình đã xây lên vô ở đòi đc lại khó hơn lên trời nha các bác.

Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
E viết chủ yếu giúp ae thu nhập thấp kiếm cái nhà vì dù sao chúng ta những người tham gia thị trường bđs quá lâu rồi ai cũng đã ăn no căng bụng rồi. Nhưng nhìn xuống thì nhiều người cả đời giờ mơ cũng ko dám có nhà mà ở. Xăm mực hay gì đó e ko biết nhưng nhà mình đã xây lên vô ở đòi đc lại khó hơn lên trời nha các bác.
Góc nhìn của bác hay chứ :):):)

Tập Lái
10/9/18
3
0
1
Các bác cho e hỏi là nếu mua đất có 1 phần là trồng cây lâu năm thì có xin chuyển mục địch sử dụng được không ạ, nhà e ở quận 9

Tập Lái
3/8/18
47
21
8
35
E thấy bác wata nói cũng có lý mà. Đơn cử như phường Long Bình và Trảng Dài thuộc Biên Hòa Đồng Nai là 2 chỗ bán giấy tay rầm rộ. Đa số là lao động thu nhập thấp mua (bà chị ruột e là giáo viên cấp 2 cũng mua vài lô đó để dành) mua xong xây liền, bên đô thị phường làm khó thì chi ra chục chai là xong. Mua 200tr sau 2 năm x3-4 là bình thường. Như bác wata nói, cơ bản thì phải là dân bản địa hiểu dc tình hình khu đó thì mới dám ôm. Quản lý quy hoạch thiếu chặt chẽ và ăn chia cho cái sai nó tồn tại thì kiểu này còn ăn dài.

Hạng B1
13/6/16
95
1.775
133
Muốn có nhà thì phải cố cày và tích luỹ tài sản, xong về quê chỗ nào nhắm tương lai phát triển, mua đất chỗ đó sau này về ở làm ăn. Chỗ nào cũng ở cũng làm ăn được, chỉ là tiện ích nó nhiều hay ít thôi. Đại gia miệt vườn thì người ta cũng phải dầm mưa dãi nắng làm vườn bao năm mới lên làm đại gia. Còn đổ lỗi cho thu nhập thấp thì chỉ có mấy tay ngồi mát đòi ăn bát vàng. Phát biểu của 1 thanh niên siêu lười nhưng cũng phải lao đầu vào cày nhịn đói nhịn khát nhìn xung quanh cười nhạo cứ làm quài mà sao ko có dám xài nhìn như ăn mày. Sorry tay trắng tích luỹ chỗ khác tới 35-40 tuổi về hưu sớm. Còn tiếp xúc vs dân lao động mà nó xài sang vkl :) sức khoẻ có hạn, ko thể làm hoài được. Làm thế nào là do bạn chọn thời gian mỗi người đều như nhau tại sao có người giàu và người nghèo tự mình giải thích chứ đừng có đổ lỗi cho số phận. Bạn mình từng bán vé số 5 năm trước giờ đã sở hữu nhà+ Xe hơi, người thì chữa bệnh cho cha mẹ bán sạch về quê ở với 2 bàn tay trắng giờ tài sản 5-6 tỷ. Nhiều thằng trước nhà có tiền ko lo giờ thì vẫn long bong chả có j.

Hạng B2
29/3/11
413
5.728
93
Người nghèo người ta làm ra đồng tiền đã khó, kiến thức thì mù tịt, quan hệ thì ko có lỡ bất trắc ko biết bám víu vào đâu chỉ ngữa mặt lên trời than thân trách phận. Chỉ người ta thì chỉ cái nào đầu tư bền vừng, chậm mà chắc. Haizzz!!!

12/10/07
2.601
10.462
113
Người nghèo người ta làm ra đồng tiền đã khó, kiến thức thì mù tịt, quan hệ thì ko có lỡ bất trắc ko biết bám víu vào đâu chỉ ngữa mặt lên trời than thân trách phận. Chỉ người ta thì chỉ cái nào đầu tư bền vừng, chậm mà chắc. Haizzz!!!
Chỉ cho người khác cơ hội làm ăn thì khó bậc nhất là chỉ cho người nghèo đó bác.

Mấy tay giàu giàu mà mình chỉ hơi hở tí cơ hội là nó đã nhào vô ủi mình bay ra để nó chộp. Còn mấy tay nghèo thì có mà ngồi nói tới gãy lưỡi nó cũng chưa thèm nhúc nhích.

Cái nào đầu tư bền vững, chậm mà chắc thì nó lại rất lâu giào, mà như vậy thì người nông dân Việt Nam cần cù lại không thích đâu. Haizzz!!!

Hạng B2
10/7/15
417
732
93
34
E nói vậy thôi bác nào cứ nghe 2 bác trên chưa tưng trải và nghĩ ai cũng kiếm dc tiền tỷ để mua thì xã hội mình giàu hết rồi đâu có người nghèo nữa (số này chiếm đa số). Ai nghe e nói lọt tai thì có thể học còn ai ko thích có thể chọn đi cách khác nhưng nhà đất mà khuyên đi làm tích luỹ để đủ tiền mua hàng sổ đỏ ngon lành thì đến khi bác đủ tiền thì giá đã lên 3-4 lần rồi nhá. Cũng đừng đem mấy câu chuyện hồi xưa ra mà kể, tại thời điểm này nó khác dân giờ khôn hết rồi họ biết bđs
sẽ như nào rồi ko còn cái quá khứ đó đâu mà mộng tưởng, hãy đặt mình vào địa vị người khác tại thời điểm này bố mẹ ở quê ko có gì cho tự thân lên thành phố lập nghiệp từ hai bàn tay trắng. E Ko noi nua. E sẽ chấm dứt vấn đề trên để chúng ta bàn cái khác.