Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Ở SG, không có khái niệm lane: xe đạp (chỉ có lane: xe gắn máy và 2 bánh).
xalovang nói:
Trước giờ chỉ cho chạy lane giữa thôi, lane ngoài dành cho ô to, lane trong cho xe đạp nhé bác. Bây giờ có thay đổi chưa em chưa biết.

Hạng D
4/8/09
2.535
45
48
Vĩnh Nam nói:
Từ hôm cho phép 2B đi 3 lane thì CSGT không còn đứng nữa mà thay vào đó đứng ở đầu vòng xoay Nguyễn Bỉnh Khiêm để bắt xe máy hướng từ Hàng Xanh vào vòng xoay. Em cũng chưa hiểu là bắt lỗi gì nhưng 3 hôm nay bắt khá đông xe 2B ? Nghĩ lại cũng hết sức lãng phí khi buổi sáng vào giờ cao điểm nhiều nơi còn kẹt xe nhưng CSGT tập trung cả gần chục người để bắt xe máy thì không hiểu nổi
thì gom bớt xe đi trên đường là bớt kẹt rồi bác. Bao giờ bớt kẹt thì cũng xong thủ tục "đầu tiên" rồi cho đi :D

QBL
Hạng B2
6/8/13
143
2
0
công nhận rằng bác Chánh ở SG năng động nhất nước. Thấy các xxx kiếm cơm trên xương máu của ng lái xe là bác Chánh sửa biển lại ngay!hoan hô bác Chánh!!!

Hạng D
7/6/11
1.323
517
113
42
Vĩnh Nam nói:
Từ hôm cho phép 2B đi 3 lane thì CSGT không còn đứng nữa mà thay vào đó đứng ở đầu vòng xoay Nguyễn Bỉnh Khiêm để bắt xe máy hướng từ Hàng Xanh vào vòng xoay. Em cũng chưa hiểu là bắt lỗi gì nhưng 3 hôm nay bắt khá đông xe 2B ? Nghĩ lại cũng hết sức lãng phí khi buổi sáng vào giờ cao điểm nhiều nơi còn kẹt xe nhưng CSGT tập trung cả gần chục người để bắt xe máy thì không hiểu nổi

Em dự lỗi chuyển hướng (vào vòng xoay) không có signal.

Hạng B2
6/8/13
121
6
18
Cầu Điện Biên Phủ (cả 2 hướng) đều vạch đứt (ngăn cách giữa lane trong cùng bên phải và lane kế)

Hạng D
4/8/09
2.535
45
48
trungctu nói:
Vĩnh Nam nói:

Em dự lỗi chuyển hướng (vào vòng xoay) không có signal.
Ở đây là lỗi đổi lane ko signal ạ. Đầu tiên là sẽ báo chạy sai lane, nếu ý kiến sẽ chuyển qua đổi lane ko signal.

Và luôn tiện rình luôn các xe đi ngược chiều qua cầu ĐBP về hướng Hàng Xanh. Ngày nào em cũng thấy vài xe dính ở đây và cũng vài xe đang dắt bộ ngược chiều để né CSGT. Nếu là em thì em thà tốn tí xăng phi xe lên Hàng Xanh rồi quay đầu cho khỏe.

Hạng B1
24/8/12
98
2
0
Em thấy còn đoạn trước thảo cầm viên , hình như đoạn đường này ko có biển phân làn nhưng xxx vẫn bắt lỗi xe 2B đi sai làn??? .

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Bắt 2B lấn vạch liền ở cầu Thị Nghè.
Gấu Xám nói:
Em thấy còn đoạn trước thảo cầm viên, hình như đoạn đường này ko có biển phân làn nhưng xxx vẫn bắt lỗi xe 2B đi sai làn??? .

Hạng B1
24/8/12
98
2
0
phucminh nói:
Bắt 2B lấn vạch liền ở cầu Thị Nghè.
Gấu Xám nói:
Em thấy còn đoạn trước thảo cầm viên, hình như đoạn đường này ko có biển phân làn nhưng xxx vẫn bắt lỗi xe 2B đi sai làn??? .
Hướng từ trên NBK rẻ phải xuống , vừa qua nhà sách Thăng Long , chưa qua cầu Bác ơi .