Hạng C
19/12/12
894
235
43
31
phucminh nói:
Bắt 2B lấn vạch liền ở cầu Thị Nghè.
Gấu Xám nói:
Em thấy còn đoạn trước thảo cầm viên, hình như đoạn đường này ko có biển phân làn nhưng xxx vẫn bắt lỗi xe 2B đi sai làn??? .
E nhớ có bài của bác sgb nói về vạch liền..., theo đó, mình chỉ vi phạm cán vạch khi vạch liền dùng để phân chia 2 chiều ngược nhau, có bác nào "chuột bạch" vụ này?

4/12/12
92
13
8
vụ cán vạch liền thì e k sợ, vì qua cầu Thị Nghè lúc nào e cũng đi lane trái!Chỉ ngán mấy anh không biết luật mà ra bắt " lưu thông sai làn" thì em cải hơi mệt!

Hạng F
9/3/06
6.465
3.807
113
Sì Gòn
Gấu Xám nói:
phucminh nói:
Bắt 2B lấn vạch liền ở cầu Thị Nghè.
Gấu Xám nói:
Em thấy còn đoạn trước thảo cầm viên, hình như đoạn đường này ko có biển phân làn nhưng xxx vẫn bắt lỗi xe 2B đi sai làn??? .
Hướng từ trên NBK rẻ phải xuống , vừa qua nhà sách Thăng Long , chưa qua cầu Bác ơi .
khúc này bắt 2B quẹo trái, phải từ NBK qua ko xi nhan
bắt 4B quẹo phải từ NBK (hướng từ Thảo Cầm Viên qua) quẹo qua NTMK qua mà lấn vô trong, vì chỗ này ko có bảng 411

Hạng C
24/6/10
509
3.702
93
Đoạn hỗn hợp từ ngã ba D2 tới ngã tư Hàng Xanh, 3 lane nhưng bác chánh vẫn để bản phân làn cho xe 2 bánh chỉ được chạy 1 làn sát lề. Gần 99% xe 2b đi sai khúc này vì làn này bị xe buýt, taxi, xe ôtô dừng đậu quanh cổng trường ĐH công nghệ chiếm dụng.

Hạng D
4/8/09
2.535
45
48
shark_sg nói:
Đoạn hỗn hợp từ ngã ba D2 tới ngã tư Hàng Xanh, 3 lane nhưng bác chánh vẫn để bản phân làn cho xe 2 bánh chỉ được chạy 1 làn sát lề. Gần 99% xe 2b đi sai khúc này vì làn này bị xe buýt, taxi, xe ôtô dừng đậu quanh cổng trường ĐH công nghệ chiếm dụng.
Được cái là chưa thấy CSGT rình đoạn này bao giờ. Nói chung là cũng còn nhân đức lắm.

Hạng D
10/9/08
2.884
6.147
113
fly_us nói:
shark_sg nói:
Được cái là chưa thấy CSGT rình đoạn này bao giờ. Nói chung là cũng còn nhân đức lắm.
Đoạn này mà XX dám rình thì 99% dân chửi XX ngay, xe bus thường xuyên chiếm hết 2 làn rồi chứ đừng nói 1 làn.
Bác nào mới khen Bác Chánh tích cực thì nhìn đoạn này làm mẫu.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.579
175
shark_sg nói:
He he, đoạn này em để ý đang chạy bon bon đều phải tấp vào bác à :)).