Hạng B2
22/8/07
110
2
18
Hà Nội
RE: Độ âm thanh CD5

Trích đoạn: muon_cuoi_vo_2

Em cũng mua loa gắn thêm phía sau rồi , nhưng vì không có Ampli mà câu trực tiếp từ CD ra nên nghe không hay , treble thì được , nhưng Bass thì bể tiếng , nên em mới định dùng loa vi tính trong SUB đã có sẵn khuếnh đại

Các bác ơi, loa vi tính thường có sẵn khuếch đại trong loa sub nhưng mạch KĐ của nó chạy nguồn +- nên ko dùng cho ôto được đâu ạ, muốn dùng bác phải dùng bộ chuyển 12V DC của xe => 220V AC. Em thì em mua 2 cái loa kenwwood như 2 loa trước lắp ra sau ( Nó có dây sẵn rồi) và 1 cái sub tàu to tướng ( trong sub có KĐ) để sau cốp. Nghe ầm ầm:D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
31/8/06
57
0
0

Em cũng định làm theo bác @Hoan_pmc
Sup tầu bao nhiêu tiền bác ơi? mua ở đâu thế? Mà nó la sup điện hay sub hơi? Nghe có được không bác?

Hạng B2
22/8/07
110
2
18
Hà Nội

Trích đoạn: HDQZZVN

Em cũng định làm theo bác @Hoan_pmc
Sup tầu bao nhiêu tiền bác ơi? mua ở đâu thế? Mà nó la sup điện hay sub hơi? Nghe có được không bác?

@ bác HDQZZVN

Cái Sub tàu là thằng e e nó cho, nó mua 700K, mua ở đâu thì e ko hỏi bác ạ (nếu bác cần e sẽ gọi nó hỏi cho bác). Về ko thích nên cho e rồi nó mua cái khác. Còn sub điện hay hơi thì e ko biết bác ạ, cái loa sub của e hình trụ dài khoảng 50cm, đường kính khoảng hơn 20cm, bên ngoài bọc nỉ, một đầu là loa, một đầu có lỗ thông hơi và giắc cắm điện nguồn + giắc tín hiệu vào + nút chỉnh GAIN. Nó to quá nên e phải để sau cốp, theo em nghe cũng được bác ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
8/8/07
95
1
8
44

Thế câu dây cho SUB đó thế nào hả bác . Đầu CD của em là Sony nghĩa địa , có Mega Bass đánh dữ lắm , mở vừa nghe là 4 cái loa nó bị bể Bass , nên nếu muốn gắn thêm SUb chắc phải có mạch lọc bỏ bass trước khi đưa ra 4 cái loa bác ạ .
Mà em thấy chơi Ampli thì mới hay , mà đẫ chơi Ampli thì chơi luôn 4 cái loa xịn .... tốn kém quá !

Hạng B2
22/8/07
110
2
18
Hà Nội

Trích đoạn: muon_cuoi_vo_2

Thế câu dây cho SUB đó thế nào hả bác . Đầu CD của em là Sony nghĩa địa , có Mega Bass đánh dữ lắm , mở vừa nghe là 4 cái loa nó bị bể Bass , nên nếu muốn gắn thêm SUb chắc phải có mạch lọc bỏ bass trước khi đưa ra 4 cái loa bác ạ .
Mà em thấy chơi Ampli thì mới hay , mà đẫ chơi Ampli thì chơi luôn 4 cái loa xịn .... tốn kém quá !

Cái sub của e nó có 2 đường tín hiệu vào bác ạ. 1 đường là 2 cái giắc hoa sen để cắm vào đường ra tín hiệu cho loa sub của đầu đĩa. 1 đường nối tới dây hai loa sau, của e nối vào đó vì đầu đĩa của e ko có đường ra cho sub. E nghĩ bác ko cần mạch lọc bass đâu ạ. Còn chuyện chơi amply hay thay loa thì tuỳ khả năng tài chính và cảm nhận :Dcủa bác khi nghe nhac thôi. E thì chẳng thay đâu, xe còi mình ko nên thêm vào nhiều thứ nhiều tiền, để dành khi nào hợp lý thì đổi xe khác. :D

Hạng D
4/7/05
1.137
1
0

Trích đoạn: HP Stereo

Nếu là xe em và để phục vụ cho mục đích thưởng thức của em, em sẽ cắt bỏ luôn 2 loa sau và chỉ dùng 2 loa trước thôi.
HP Stereo
http://otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=619481

Trích câu nói trên của bác @HP Stereo để cho các bác đi CD5 tham khảo... như vậy Cd5 chỉ lắp 2 loa trước thì chuẩn rồi, bây giờ chỉ cần nâng cấp 2 loa trước thôi chứ ko cần thiết phải lắp 2 loa sau.:D