Hạng B1
8/8/07
95
1
8
44

Các bác ơi em định độ lại dàn loa và gắn thêm Loa vi tính. Các bác làm ơn chỉ giúp em màu dây : Nguồn 12V , cặp dây ra loa Trước bên trái , loa trước bên phải , Loa sau bên trái , loa sau bên phải . Cảm ơn các bác

P>S : Bác Yippe ơi làm ơn cho em mược cái hình của bác xài nha. Em biết bác sẽ không phiền mà :)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
8/8/07
95
1
8
44
RE: Độ âm thanh CD5

Sao không bác nào giúp em hết vậy , em mua loa về rồi !

Hạng B1
31/8/06
57
0
0

Bác mua loa hãng gì thế, công xuất thế nào? bao nhiêu tiền va mua ở đâu thế? cho em biết với.
Để em cùng bác lắp thử xem thế nào.
Em cũng có ý định lắp thêm loa, đấu đường Line In đề dùng thêm MP3. mà chưa có thời gian

Hạng B1
8/8/07
95
1
8
44

Lancing bác ạ , vì loa này nghe tương đối , không thì bác chọn Soundmax cho đỡ tốn phí !

Hạng B1
31/8/06
57
0
0

Cho em thông tin cụ thể hơn đi bác ơi. Đi mua cho nhanh và đỡ phải nghĩ nữa: Bác mua ở đâu, công xuất loa và giá bao nhiêu? Em cứ làm luôn theo bác cho nó nhanh
tks bác nhiều

Hạng B1
8/8/07
95
1
8
44

Bác ơi ra tiệm linh kiện vi tính , lấy cái bảng báo giá xem thấy giá con nào đựoc , xem kiểu dáng thích thì mần . Em câu rồi nhưng bị méo tiếng , vì bỏ biến thế trong SUB, lấy nguồn DC cho vào . Em định tìm bộ chuyển DC--> AC 220V , cắm Loa vào như điện nhà , Bác nghĩ được không ? Hay là chế bộ nắn dòng ổn áp DC ?

Hạng B1
31/8/06
57
0
0

Theo em thì không nên câu DC=> 220V. làm bộ nắn dòng DC thôi bác ạ. Đảm bảo nghe ổn định hơn. Vì bác có chuyển thành ac220 thì ở loa nó cũng chuyển lại mà.
Em chỉ định mua loa gắn thêm vào đằng sau như các Bác khác đã làm thôi. cho đơn giản bác ạ

Hạng B1
8/8/07
95
1
8
44

Em cũng mua loa gắn thêm phía sau rồi , nhưng vì không có Ampli mà câu trực tiếp từ CD ra nên nghe không hay , treble thì được , nhưng Bass thì bể tiếng , nên em mới định dùng loa vi tính trong SUB đã có sẵn khuếnh đại

Hạng B1
31/8/06
57
0
0

Em thì thiên về hướng kiếm một con SUB điện bác à. Xe còi nên kiếm con sub điện cũ sài tạm. Bác đã đầu tư loa rồi thì cứ thế mà tiến thôi. em hỏi thêm là bác đầu CD của Bác loại nào? đầu của em là JVC, thấy nó ghi là 40Wx4. Không rõ lắp thêm loa nó có tải được không? Bác nào biết cho em tý kinh nghiệm với

Hạng B1
8/8/07
95
1
8
44

phía sau có sẵn 2 đầu dây và 2 chỗ lắp loa, bác mua loa kenwwood giống phía trước lắp vô ok , còn nếu lắp sub ... em ko biết SUB có tích hợp Ampli chưa nữa