Thảo Luận Đồ chơi xe Mitsubishi

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Hôm rồi có dịp đi Thái Lan xả stress, em và 1 Bác Grandis có dành hơn 1 buổi để khám phá mấy chổ bán đồ chơi, phụ tùng xe hơi ở Bangkok, các nơi em đến cũng lấy thông tin từ OS thôi, em chia sẽ thêm chi tiết chút để các Bác đi sau có dịp qua đó muốn mua dể dàng hơn.​
Đầu tiên là tại trung tâm MBK, em đến chổ này vì có một Bác PS nhờ mua giúp một món trên trang web này và trong MBK có gian hàng của họ​
http://www.rtnmotor.co.th/index.php?route=information/information&information_id=20
Vào MBK lên tầng 5, hỏi tới hỏi lui 1 hồi cũng tìm đc gian hàng của R-Style. Chổ này nó giống như là cái showroom trưng bày, mặt hàng chủ yếu là đồ độ chế cho các dòng xe hiện hành như body kit, đèn led, ốp gương, độ tăng công suất, cáo loại đồng hồ lắp thêm (gauge)… Hàng thuộc dạng sắc xảo nên đi kèm giá cao. Một số mặt hàng trưng bày ở đây​
Đồ chơi xe Mitsubishi
Đồ chơi xe Mitsubishi
Vì đây là dạng showroom nên mua hàng thường không có ngay mà phải đặt và nhận sau đó, cái ốp gương PS em hỏi mua vì model đời xe đó bên Thái đã qua mode rồi nên muốn lấy hàng họ hẹn đến 01 ngày sau mới có, và thế không kịp giờ ra sân bay nên không mua được. Do vậy, các Bác lưu ý điều này khi mua ở đây nhé.​

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Tiếp theo là tại chợ KlongThom

Em search trên mạng thấy ghi tên là chợ KlongThom, nhưng đọc như vậy hỏi người Thái hầu như không ai biết, cuối cùng nhờ 1 người gốc Việt sống ở Thái, họ viết ra tờ giấy tên chợ đó như vầy, Bác nào sau này muốn đi cho biết thì lưu ảnh này lại
Đồ chơi xe Mitsubishi

Bọn em xuống tàu điện ngầm, mua vé thẳng tiến đến ga Hua Lamphong, lúc đầu lạ hơi bở ngỡ nhưng tại Bangkok có duy nhất 1 tuyến tàu điện ngầm này thôi và ga mình đến là ga cuối cùng nên không sợ lạc.​
Đồ chơi xe Mitsubishi
Đến ga Hua Lamphong bọn em bắt 1 chiếc xe tuk tuk, đưa tờ giấy ra họ sẽ chở mình đến chợ.​
Đồ chơi xe Mitsubishi
Chợ này giống như chợ Dân Sinh vậy. Bên trong nhà lồng thì bán:​
Kính thưa các loại Led...
Đồ chơi xe Mitsubishi

Hàng tháo xe
Đồ chơi xe Mitsubishi
Car audio, video....
Đồ chơi xe Mitsubishi

Phụ tùng ô tô thì bán tại các gian hàng trên con phố xung quanh chợ dạng như vầy
Đồ chơi xe Mitsubishi
Các lưu ý khi mua ở chợ này:
- Từ 9h30 sáng trở đi họ mới dọn hàng ra bán chứ không như chợ VN.
- Ở Bangkok thường hay kẹt xe nên đi tàu điện ngầm và tuk tuk dể kiểm soát thời gian di chuyển hơn taxi vì tuk tuk luồn lách trong đường nhỏ đc.
- Các món đồ chơi trong chợ này chủ yếu là hàng China, được cái là người Thái họ rất hiền, đồ nào China, cái nào Thái, cái nào USA họ đều giải thích rõ cho mình, dù hàng không thấy ghi Made in China.​
- Giá cả ở đây đa số không được niêm yết, nhưng mình hỏi và trả giá thoải mái, không mua họ cũng vui vẽ chứ không khó chịu. Thường trả giá giảm đc chừng 5-10%. Do xe em phụ tùng bên Thái không có nên em không biết giá thế nào, còn về car audio thì giá thế này:​

Quả bom Lanzar này trên amazon bán khoảng 41USD cho loại 3 Farad, em mua ở đó giá 750 Bath (= 22 USD) cho loại 4 Farad.
Đồ chơi xe Mitsubishi
Các DVD giá niêm yết như vầy, trả giá khả năng giảm thêm 5-10% nữa
Đồ chơi xe Mitsubishi
Các Bác thấy cái Pioneer AVH175DVD đang niêm yết giá 4.900 Bath (=138 USD), amazon đang bán model AVH170DVD với giá 155 USD. Còn các DVD China thì khoảng tầm 2.500-2700 Bath (71-80 USD) thôi.​

Hạng C
4/8/13
527
2.669
93
hồi qua Thái e mua cái dvd pioneer ở chợ này,nói trả giá cho ghê chứ họ bớt rất ít,được cái đồ đạc bao la cái gì cũng có ,nó còn chật chội hơn chợ Dân sinh của mình,gần khu hoa kiều,nên chú ý là họ đóng cửa khoảng 5-5h30 chiều,e đi taxi kẹt xe tới đó phải quay về,nên đi tàu điện ngầm.

Hạng F
16/5/09
5.812
8.031
113
BÌNH DUONG THỦ DẦU MỘT
Đồ chơi xe Mitsubishi
Đồ chơi xe Mitsubishi
Đồ chơi xe Mitsubishi

Chổ này em. Có ghé mà chán thấy mồ toàn hàng trung quốc là 9
Tiếp theo là tại chợ KlongThom

Em search trên mạng thấy ghi tên là chợ KlongThom, nhưng đọc như vậy hỏi người Thái hầu như không ai biết, cuối cùng nhờ 1 người gốc Việt sống ở Thái, họ viết ra tờ giấy tên chợ đó như vầy, Bác nào sau này muốn đi cho biết thì lưu ảnh này lại

Bọn em xuống tàu điện ngầm, mua vé thẳng tiến đến ga Hua Lamphong, lúc đầu lạ hơi bở ngỡ nhưng tại Bangkok có duy nhất 1 tuyến tàu điện ngầm này thôi và ga mình đến là ga cuối cùng nên không sợ lạc.​
Đến ga Hua Lamphong bọn em bắt 1 chiếc xe tuk tuk, đưa tờ giấy ra họ sẽ chở mình đến chợ.​
Chợ này giống như chợ Dân Sinh vậy. Bên trong nhà lồng thì bán:​
Kính thưa các loại Led...

Hàng tháo xe
Car audio, video....
View attachment 391300
Phụ tùng ô tô thì bán tại các gian hàng trên con phố xung quanh chợ dạng như vầy
Các lưu ý khi mua ở chợ này:
- Từ 9h30 sáng trở đi họ mới dọn hàng ra bán chứ không như chợ VN.
- Ở Bangkok thường hay kẹt xe nên đi tàu điện ngầm và tuk tuk dể kiểm soát thời gian di chuyển hơn taxi vì tuk tuk luồn lách trong đường nhỏ đc.
- Các món đồ chơi trong chợ này chủ yếu là hàng China, được cái là người Thái họ rất hiền, đồ nào China, cái nào Thái, cái nào USA họ đều giải thích rõ cho mình, dù hàng không thấy ghi Made in China.​
- Giá cả ở đây đa số không được niêm yết, nhưng mình hỏi và trả giá thoải mái, không mua họ cũng vui vẽ chứ không khó chịu. Thường trả giá giảm đc chừng 5-10%. Do xe em phụ tùng bên Thái không có nên em không biết giá thế nào, còn về car audio thì giá thế này:​

Quả bom Lanzar này trên amazon bán khoảng 41USD cho loại 3 Farad, em mua ở đó giá 750 Bath (= 22 USD) cho loại 4 Farad.
Các DVD giá niêm yết như vầy, trả giá khả năng giảm thêm 5-10% nữa
View attachment 391304 Các Bác thấy cái Pioneer AVH175DVD đang niêm yết giá 4.900 Bath (=138 USD), amazon đang bán model AVH170DVD với giá 155 USD. Còn các DVD China thì khoảng tầm 2.500-2700 Bath (71-80 USD) thôi.​

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Hạng D
16/5/07
1.936
1.033
113
Bánh treo dưới gầm hả bác,bấm ổ khoá dc hong ta,tết tụi nó kiếm ăn dữ quá.
bạn em bị mất cũng 2 năm trứơc, lúc đó cũng mấy lai rai mấy xe innova,. Tthời gian gần đây suv cũng như bán tải chạy nhiều nên rộ lên tình trạng ăn cắp bánh treo, thậm chí nghe nói đứng chờ kẹt xe cũng bị móc. Truớc giờ một số anh em mua ổ khóa và dây xích móc vào khung suờn, tuy nhiên đi ồn cũng như ổ khóa thời gian bị gỉ /sét đụng chuyện không mở được

• Like
Reactions: nqbaobd04