Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
RE: ĐỘ Cửa Xếp cho các Bác quan tâm

Em có hỏi giá bộ này rồi, tụi nó kêu lấy bên Thái về nhưng em thấy dấu hàn tè lè hết, chắc về VN độ lại cho nó vừa hay sao ý. Nó đòi 1200 thằng Mỹ, nhưng em kg chơi, nhìn thấy mối hàn gớm ăn quá nên thôi. Phải mà nó đẹp đẽ như cái hình của bác Mypt thì em chơi ngay. Nhưng theo em tìm và hiểu thì một bộ như thế giá gốc bên đó khỏang 1500, về đây các chú ấy chém cũng phải hơn 2000. Thôi đành chờ chưng nào có dịp wa đó làm 1 bộ cho đúng giá gốc vậy.

Hạng D
22/1/06
1.035
278
83
hòn ngọc viễn đông

Chào các bác,các AE trong OS nghiên cứu kỹ vấn đề này,nếu ở việt nam mình mà làm được hay giảm được giá thành lắp đặt,em nghĩ sẽ có nhiều chiến hữu trong OS tham gia,điển hình là em cũng sẽ đăng ký tham gia,với giá hiện hành 1.000 USD thì em nghĩ hơi mắc,các bác cũng nên nghiên cứu xem độ như vậy có bị đăng kiểm hay CSGT làm luật không vậy các bác.Em xin cảm ơn các bác trước

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Bác nào có bộ này rồi cho em coi với nhé, em dang máu nó lắm đây. Em coi xong em thiết kế hàng hoạt cho ae trong os chơi luôn

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Có vậy mà cũng ko cho chụp hình. Bày đặt giấu nghề. Phải ko các bác. Lên net là có ngay hình ảnh, videoclip. Em thấy chi có dòng thể thao độ mới đẹp thôi. Chứ dòng business, hay family thì o đẹp.

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Thưa các bác, chính tay em đã từng mua và độ thành công vào chiếc Hyundai Coupe, tổng thiệt hại chừng 1k, chưa có công và lãi của nhà nhập khẩu. Nói chung chơi loại cửa này thì rất đẹp, không bị đụng đầu như các bác nghĩ đâu. Xin lưu ý các bác mấy điểm như sau ve loại cửa này:
1. Chỉ nên dùng cho xe thể thao, 2 cửa, kính không khung thi mới đẹp.
2. Nếu không phải chủ xe, xài không quen thì sẽ khó thao tác đóng, mở cửa.

Tôi vẫn còn giữ bản vẽ để khi nào rảnh sẽ chế một bộ cho mình. Bộ nguyên bản do chế tạo bằng hợp kim nhôm nên không đủ cứng vững, nếu co thời gian tôi sẽ làm bằng thép.
Các bác yên tâm, không sợ đăng kiểm, không sợ ***, nếu không thích dùng nữa thi sẽ mất chừng 1giờ để thay đổi lại như cũ.

Hạng D
22/1/06
1.035
278
83
hòn ngọc viễn đông

Xe em la sedan,nên nghe bác tham vấn vậy tuy máu,nhưng đành chịu,cũng hơi buồn.Bác tư vấn nghe cũng hợp lý lắm.Cám ơn bác nhé.

Hạng B2
25/4/05
211
1
16
38
Mazda Cộng Hòa

Em thấy việc độ này dân ta hoàn toàn làm được,chỉ là những chuyển động của cái bản lề,ko đụng gì đến kĩ thuật cao,nếu có điều kiện em hoàn toàn làm được!

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Trích đoạn: humer1

Em thấy việc độ này dân ta hoàn toàn làm được,chỉ là những chuyển động của cái bản lề,ko đụng gì đến kĩ thuật cao,nếu có điều kiện em hoàn toàn làm được!

Chỉ là những chuyển động của cái bản lề nhưng cái chuyển động đó phải cực kỳ chính xác vì nếu kg, cửa sẽ bị cấn hay kg chuẩn để bác đóng vào. Ngoài ra bản lề phải có độ cứng tuyệt đối, kg dễ bị mòn vì khi bị mòn thì cửa sẽ bị xệ và kg đóng đc. Ngoài ra mỗi xe đều có kích thước cửa riêng, cho nên kg thể làm 1 bộ cho tất cả các xe mà mỗi xe phải một bộ. Cái này đòi hỏi sự tỉ mỉ lắm bác ạ, kg dễ ăn đâu bác ạ.
@ bác HD230li: Bác cho em mượn bản vẽ đi, em sẽ đầu tư chế cho bác ạ.