RE: Đỗ xe bất cẩn, mất hơn 100 tr đ

Em đọc trong tài liệu nào cũng không còn nhớ nữa rằng: bình xăng xe được thiết kế rất chắc chắn, khó mà bị vỡ hay thủng để xăng lọt ra ngoài gây cháy nổ được.

Tớ nhìn thấy bình xăng bằng sắt, hợp kim, cả nhựa nữa ( matịt). Thấy cả chiếc bị cọc sắt xuyên thủng bình xăng trong khi xe lộn mấy vòng, có chiếc méc bị thanh sắt xuyên qua khoang máy, đứt mấy ống xăng, xuyên vào cabin thủng cả ghế mà đâu có cháy.

Còn đẽ cháy nhất là chập điện, rơm quấn ống xả, quấn trục láp, đốt nến khử mùi, hóa chất trên xa cháy, đâm rồi cháy cũng có nhưng ít lắm.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.250
113
Q3
RE: Đỗ xe bất cẩn, mất hơn 100 tr đ

và còn được thiết kế nhiều vách ngăn nữa các bác ạ.....
Trích đoạn: tuanpmt

Bác hoangnd ơi, đúng là mình bị lừa đấy. Em đọc trong tài liệu nào cũng không còn nhớ nữa rằng: bình xăng xe được thiết kế rất chắc chắn, khó mà bị vỡ hay thủng để xăng lọt ra ngoài gây cháy nổ được. Kể cả khi xe lăn xuống vực rồi mà bình xăng bị thủng, xăng lọt ra thì cũng chẳng có tác nhân nào gây cháy nổ được nữa (máy xe tắt rồi, mà chưa tắt cũng khó cháy vì rất kín). Cảnh nổ xe trong phim Mỹ chỉ để kích thích người xem mà thôi. Cũng giống như đấu bò tót thì miếng vải đỏ là để kích thích khán giả hơn là con bò. Con bò nó bị mù màu, vải đỏ hay vải xanh mà cứ vẫy vẫy là nó lao hết.