Em vừa đi Sơn La về, vụ này hơi lâu vì đường đi khó quá. Vào tận xã Lóng Phiên, Yên Châu, đường đi thì “thôi rồi”, các bác có máu đi dạo Tây bắc chớ dại đi vào lối này. Chiếc Samsung rơi gần 100m chỉ vì ní do rất đơn giản. Lái xe đỗ xe giữa dốc, chèn lốp yếu thế là xe trôi rồi rớt vực. May mà 2 chú thoát kịp không thì đang tò te tí te rùi.

Trên này có món gà đồi xé tay và món nộm hoa chuối rừng ngon phết, trèo dốc cả buổi mệt lả mà sau khi làm nửa con gà xịn lại thấy hồi tỉnh ngay. Đúng là mình tự cứu hộ mình .

Last edited by a moderator:
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.466
113
RE: Đỗ xe bất cẩn, mất hơn 100 tr đ

Thấy bác Lái_xe_cẩu là biết có chuyện rồi, may là hai vụ vừa rồi không có ai mất mạng cả! :D Nhưng bác đi xe lên đó mà sao lại có vụ leo dốc mệt lử vậy??? [8|]

Last edited by a moderator:

Báo cáo anh Tuấn là trèo dốc thực sự bằng chân và cả bò bằng tay vì mệt quá, cái dốc này dài gần 100m , cả trận này leo lên leo xuống mấy chục lần chả nhớ nổi .

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.466
113

Trích đoạn: Lái_xe_cẩu

Báo cáo anh Tuấn là trèo dốc thực sự bằng chân và cả bò bằng tay vì mệt quá, cái dốc này dài gần 100m , cả trận này leo lên leo xuống mấy chục lần chả nhớ nổi .

Tui hiểu rùi! Các bác vất vả thật!!!

Hạng C
4/2/05
576
30
28

bác LXC ơi, có trường hợp nào xe lăn xuống dốc bị cháy không? Các xe rơi từ 100-700m không xe nào bị cháy cả, hóa ra trong phim Mỹ nó lừa mình à?

Em gặp xe đang chạy nhanh bị cháy nhiều hơn. Hiếm khi tai nạn mà bị cháy.

Trong phim mẽo thì phải rượt, đâm, bay, mất nóc, mất cửa, người suýt văng ra rồi lại trèo lên lái tiếp. Sau cùng thì bay xuống vực và kết thúc là người bò được khỏi xe trước khi.... "bùm"

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon

trông cảnh các bác tự cứu hộ mình thấy vất vả mà cũng vui. Cái này là các bác vào nhà dân để xin ở nhờ hay là có anh em nào nhà trên đó hả bác (ý em muốn hỏi là các bác khi đi cứu hộ có vào nhà dân ở không?)

Có con chó vàng đứng nhìn, trông cũng béo tốt bác nhỉ :D

Đấy là nhà một người Thái, họ rất tốt và giúp đỡ đội nhà mình nhiều. Kô như ở thành phố, muốn xin nghỉ qua đêm chắc là chủ nhà sẽ nhìn khách bằng "đôi mắt mang hình viên đạn".

Tập Lái
11/12/04
17
0
0

Bác hoangnd ơi, đúng là mình bị lừa đấy. Em đọc trong tài liệu nào cũng không còn nhớ nữa rằng: bình xăng xe được thiết kế rất chắc chắn, khó mà bị vỡ hay thủng để xăng lọt ra ngoài gây cháy nổ được. Kể cả khi xe lăn xuống vực rồi mà bình xăng bị thủng, xăng lọt ra thì cũng chẳng có tác nhân nào gây cháy nổ được nữa (máy xe tắt rồi, mà chưa tắt cũng khó cháy vì rất kín). Cảnh nổ xe trong phim Mỹ chỉ để kích thích người xem mà thôi. Cũng giống như đấu bò tót thì miếng vải đỏ là để kích thích khán giả hơn là con bò. Con bò nó bị mù màu, vải đỏ hay vải xanh mà cứ vẫy vẫy là nó lao hết.

Hạng B2
5/9/05
104
0
0

bác LXC ơi, có trường hợp nào xe lăn xuống dốc bị cháy không? Các xe rơi từ 100-700m không xe nào bị cháy cả, hóa ra trong phim Mỹ nó lừa mình à?

Bác ơi, phim nó không lừa mình mà phải làm thế xiem thế nó mới thấy bốc [8D]. Bác muốn xiem thêm phim Mỹ nó khác thường như thế nào thì ngó vào đây một phát http://www.nostalgiacentral.com/features/20moviethings.htm

Em xin lỗi hơi đi lạc đề chút, hy vọng không bị cảnh cáo [8|].

Mới cả tiện ngó món gà của bác LXC, iem thấy bác trang bị cho anh em đồng phục bên trên rất đẹp, nhưng phần dưới cùng (ý iem là đôi giày) thì hơi bị phân biệt :D. Nghề của các bác là nghề nguy hiểm, bác xem thế nào bố trí cho anh em đôi giày có bọc mũi bằng sắt (steel cap boot) giống nhau cho an toàn cái:) (có thể em lo lắng hơi thừa, mong bác thông cảm).