Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
9/8/09
6.395
70.405
113
TFC
xaydungquocgia.com
Re:Đổi rẻ đất "vàng"

GS thì cũng chỉ thuê giống PMH thui, rồi tất cả lại đổ lên đầu người dân đi mua đất của GS thui. xxx nhà mình tính hết rùi!

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113

Hồi xa xưa, khi chưa có vật ngang giá chung ($$$ đó các bác) thì người nguyên thủy dùng phương thức trao đổi ngang giá để thỏa mãn 1 nhu cầu nào đó . Còn hiện giờ, con người hiện đại sao không dùng $$$ , đấu giá ..... mà sao cứ khoái dùng cái trao đổi như thế nhỉ ???...... mà còn trao đổi KHÔNG ngang giá nữa chứ ?????

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

Himlam nói:
Hồi xa xưa, khi chưa có vật ngang giá chung ($$$ đó các bác) thì người nguyên thủy dùng phương thức trao đổi ngang giá để thỏa mãn 1 nhu cầu nào đó . Còn hiện giờ, con người hiện đại sao không dùng $$$ , đấu giá ..... mà sao cứ khoái dùng cái trao đổi như thế nhỉ ???...... mà còn trao đổi KHÔNG ngang giá nữa chứ ?????

Thì muốn trở về thời nguyên thủy mà bác? Trao đổi như thế riết thì VN sẽ trở về thời đồ đá.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.416
113

chủ trương đổi đất lấy hạ tầng là tốt đối với nước nghèo, dĩ nhiên đổi sao cho có lợi thì đổi chứ, doanh nghiệp thằng nào chả muốn có lợi, mà lợi nhuận từ Đất thì 200% -400% thì có gì lạ đâu, em đây còn lợi tới 1000% nữa cơ. Qua vụ này ai được học phí và ai được học bổng nè

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113

bravia nói:
chủ trương đổi đất lấy hạ tầng là tốt đối với nước nghèo, dĩ nhiên đổi sao cho có lợi thì đổi chứ, doanh nghiệp thằng nào chả muốn có lợi, mà lợi nhuận từ Đất thì 200% -400% thì có gì lạ đâu, em đây còn lợi tới 1000% nữa cơ. Qua vụ này ai được học phí và ai được học bổng nè
Bác bravia lộn rồi, cty GS nó chưa làm gì cả, chưa có giá tri thặng dư thì làm gì có lợi nhuận, vấn đề ở đây là các bác xxx tự nguyện "trao đổi không ngang giá" , tự động "dâng hiến" thôi.
Còn bình thường, nếu nó đầu tư có lợi nhuận cả ngàn lần thì càng chúc mừng nó chứ vì do IQ nó cao.

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113

Chủ trương đổi đất lấy hạ tầng là tốt đối với các xxx thôi....vì nó "phê" lắm !!!!

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.416
113

@ Himlam: bác ơi em nói lời gấp 2, gấp 4 là nói chung của những ai đầu tư vào BDS là bình thường.
còn về khoản GS thì em cũng nghe mấy chú ấy trong đó tâm sự nhiều, em cũng vái nó làm nhanh nhanh lên giùm em, cái Xi em ký với nó nó treo lủng lẳng hoài

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
154.924
113
www.phindeli.com

bravia nói:
@ Himlam: bác ơi em nói lời gấp 2, gấp 4 là nói chung của những ai đầu tư vào BDS là bình thường.
còn về khoản GS thì em cũng nghe mấy chú ấy trong đó tâm sự nhiều, em cũng vái nó làm nhanh nhanh lên giùm em, cái Xi em ký với nó nó treo lủng lẳng hoài

Xi Palace đã tung hàng ra bán rồi, còn treo là treo thế nào vậy bác?

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.416
113

tuando nói:
bravia nói:

Xi Palace đã tung hàng ra bán rồi, còn treo là treo thế nào vậy bác?
Hiểu lầm, bác Himlam nói GS nói chưa làm gì thì không đúng Xi Q10, Q2 của nó đi tới đít rồi, còn cái đường vanh đai BL-TSN là em bán Xi Măng PC30 cho nó bác ơi, toàn tuyến này nó chơi cọc đất hông à. Hợp đồng ký rồi mà giá cả lên xuống, em ngồi như trên lửa :D

Status
Không mở trả lời sau này.