Thảo Luận Chung Đóng cửa xe!!!

Hạng C
22/5/07
683
2
0
Số là em hay được các sếp và các anh chị em tín nhiệm tay lái nên hay nhờ chở đi hộ. Chở đi thì em không có vấn đề gì (vì đi rong cũng là sở thích của em mà) chỉ hiềm một nỗi những người em hay chở đi lại vô tư quá, cứ xuống xe hoặc lên xe là hai cái tai tội lỗi của em lại phải nghe một tiếng "rầm", mà khổ nỗi xe em chưa phải xịn những cũng không phải dạng thân lừa ưa củ tạ. Có hôm chở 1 người quen đi khi xuống xe bà ấy còn lấy hết sức bình sinh làm cái rầm, em tưởng như cái cánh cửa bên kia phải bung ra luôn.
Chuyện bị hành hạ 2 cái tai thì cũng còn chịu đựng được nhưng mà 2 cánh cửa bên phụ của vợ 2 em bị làm nhục nhiều quá nên bi giờ hàng họ xuống cấp rồi, đi xe mà bật nhạc to một tí là nghe rè rè vì phần nhựa bị long ra, xe đi qua chỗ xóc thì nghe cọt kẹt. Mà nhiều khi đang ngồi nghe rầm một cái chỉ muốn nhảy dựng lên chửi bới đấm đá cho hả cơn giận.
Cái văn hóa đóng cửa xe ở ta vẫn còn hạn chế thật đấy các bác ạ. Những người chưa đi xe thì thôi không nói làm gì, đằng này lại có những người đã đi xe rất lâu, đã từng ngồi lái nhưng khi đóng cửa xe thì không bao giờ để ý, cứ ra khỏi xe là "rầm" vào xe cũng "rầm". Tuy nhiên có nhiều người rất lịch sự, khi ra khỏi xe bao giờ cũng quay người lại đóng cửa xe rất nhẹ nhàng.
Em cũng đã nghĩ nhiều cách nhưng chưa chọn được cái nào cho đúng. Nếu dán vào cánh cửa xe chữ "nhẹ tay" thì vừa xấu xe mà nhiều khi có vẻ không tôn trọng những người được mình chở đi. Các bác có cách nào nâng cao nhận thức về việc này không thì cho ý kiến để mọi người học hỏi.

Hạng D
RE: Đóng cửa xe!!!

Em bị thường xuyên bác ơi , nhiều lần chở khách đi có bác như là lấy hết sức bình sinh làm cái rầm , tức không chịu được mà miệng vẫn phải cười:D

Hạng B2
10/12/07
247
3
0
53
OSMT, XNL

Niềm đau chôn dấu của các bác tài đây ! Em cũng pó tay !:mad: Ai có cao kiến không nhỉ ? !!!

Hạng B2
10/12/07
247
3
0
53
OSMT, XNL

@Sonokal: Em không rành về thiết kế cửa xe nhưng theo giáo trình đào tạo nghề lái xe thì cách đóng cửa xe chỉ có một ! Xin các bác chỉ giáo thêm [8|]

Hạng D
15/1/08
1.037
3.740
113

Giả vờ lịch sự chút đi bác: không để qúy vị ấy có cơ hội chạm vào cửa, khi lên - xuống bác mở cửa cho họ. Cực thân một chút nhưng lành cho vợ hai.:D

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Đóng nhẹ nhỡ không được, đóng lại thì quê lắm, thôi thì đóng mạnh cho chắc. Ngay ông nhạc nhà em, lần nào cụ xuống xe mà quên dặn là y rằng..."duỳnh":mad:

Hạng C
5/12/07
780
1.954
93
vnexpress.com.vn

Trích đoạn : Khoidong
Em không rành về thiết kế cửa xe nhưng theo giáo trình đào tạo nghề lái xe thì cách đóng cửa xe chỉ có một ! Xin các bác chỉ giáo thêm

Có lẽ em chưa chính xác lắm . ( Vì vừa gõ bàn phím vừa ng...áp :D )
Mức 1 : chốt chưa khóa ( chưa vô chốt cài ), chỉ có bản lề ép cửa sát mà thôi .

Sorry !

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
43
Irac

mỗi lần có người lên xuống xe là đau hết cả đầu các bác ạ,chưa kể người lạ mở cửa ra là có 2b lên vỉa hè[&:]

Hạng F
10/3/07
5.056
9.105
113
Thủ Đức - TP.HCM

Trích đoạn: Lazy guy

Giả vờ lịch sự chút đi bác: không để qúy vị ấy có cơ hội chạm vào cửa, khi lên - xuống bác mở cửa cho họ. Cực thân một chút nhưng lành cho vợ hai.:D

Em thấy Bác Chàng Lười nói đúng đó. Tốt nhất là mình chịu khó xuống mở cửa vậy. Em chở vợ con, người thân hay bạn bè đều phải làm như vậy. Em sợ nhất là ngưòi ngồi trong xe tung cửa ra trúng xe kế bên hoặc xe 2 bánh. Hai vụ này chính em đã từng là thủ phạm nên cảnh giác lắm.