Thảo Luận Chung Đóng cửa xe!!!

Hạng C
22/5/07
683
2
0
RE: Đóng cửa xe!!!

Trích đoạn: xichloV6

Ngồi trên xe mình,chẳng phải người thân thì cũng là lãnh tụ tinh thần của mình?!Biết làm sao được??
Thôi đành ca bài:NIÊM ĐAU CHÔN DẤU thôi.:D:D
hhahhaha chính xác đấy bác ạ. Ngay cả dán chữ "nhẹ tay" cũng còn phải suy nghĩ. không lại bảo mày khinhh tao à thì chít

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

... có nhiều xe bự, chiều ngang ca-bin rộng, các bác làm cách nào để tự tay đóng cửa ?

Nhoài người qua, nghiêng hẳn người sang phải thò tay đóng cửa ?
Lúc đó cửa đang toác hoác, tay nắm khỏi tầm với ?
Rủi chưn dzài bên phụ thấy bác tài nhoài qua, tưởng bở.. nhắm mắt... môi hé mở... chờ thời... thì seo ?!

Rời vị trí bước xuống đất đi vòng đóng cửa ?
Nếu ở đó chỉ cho dừng mà cấm đậu là các bác khỏi cãi dzí quý Ngài anh hùng núp đó nhe... :mad:

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Sao xe càng xịn cửa lại càng nặng nhỉ, em thấy lexus, bim7, Mer s, đóng cửa rất rất nhẹ,ko chặt thì nó cũng tự hít vô lun.:)

Hạng B2
6/9/07
114
0
0

ùi trùi . e cũng có cái niềm đau này ....
Ko hiểu người ta có biết ko nhì hay chỉ mình ngồi trong xe nghe nó mới đút từng khúc ruột ra như thế .E thì toàn đi cùng ng nhà và ban thân nên lần nào xuống e cũng dặn ...vậy mà vẫn thi thoảng cứ kêu "rầm rầm"...Xe e nó mà kêu "phập phập" như xe nhập thì e cũng chẳng nói đâu....huhu

Hạng B2
12/12/07
312
244
63

niềm đau chôn dấu [&:] mổi lần nghe uỳnh 1 cái làu đau cả ruột. thường thì tại khách đi xe là người chưa sở hữu 4b, ít sử dụng 4b, có bác thậm chí còn không biết mở cửa xe, cố kéo lẩy cửa mà không chịu huých nhẹ cho nó mở ra [&:]. nói ra thì mất lòng, không nói thì...:mad:
Trích đoạn: ohyes6886

ùi trùi . e cũng có cái niềm đau này ....
Ko hiểu người ta có biết ko nhì hay chỉ mình ngồi trong xe nghe nó mới đút từng khúc ruột ra như thế .E thì toàn đi cùng ng nhà và ban thân nên lần nào xuống e cũng dặn ...vậy mà vẫn thi thoảng cứ kêu "rầm rầm"...Xe e nó mà kêu "phập phập" như xe nhập thì e cũng chẳng nói đâu....huhu

Hạng B2
10/12/07
247
3
0
53
OSMT, XNL

Hạ sách là: khuyến khích, khuyến cáo,... (nếu cần thì khuyến mãi luôn) cho tất cả mọi người đi học lái xe vậy; còn mấy em nhỏ thì... dễ xử rồi !
Buồn quá lại phải vào spam chút ! :D

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Sao xe càng xịn cửa lại càng nặng nhỉ, em thấy lexus, bim7, Mer s, đóng cửa rất rất nhẹ,ko chặt thì nó cũng tự hít vô lun.

Xe quá xịn thì không cần mình đóng nó cũng tự hit, xe xịn vừa vừa như Infi hay Cadi...thì nó nặng hơn đấy bác. Nhưng chỉ cần hơi mạnh tay 1 chút, chứ thường mấy người đóng mạnh là người họ ra khỏi xe, khoảng cách cửa lớn rồi họ lấy đà đóng, đúng là cái xe nó rung rinh luôn[:eek:]

Hạng D

Đúng là niềm đau chôn dấu thật. Mỗi lần bị như vậy ong hết cả đầu.
Thường những người đi xe có kinh nghiệm và có ý thức thì họ đóng cửa 1 cách vừa đủ lực, chẳng phải sợ hư cái cửa xe, mà tôn trọng người còn ngồi trong xe.

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Trích đoạn: lehinh

Các Bạn cứ nhắc khách là xe em có hệ thống điện, nó tự "hít" vào như cửa tủ lạnh ấy!!!

Tôi đã thử cách này, hiệu nghiệm lắm, Khách "tự nhiên" thấy mình chưa biết cách xử dụng "đồ xịn" bao giờ nên lần sau sẽ đóng cửa nhẹ như cửa tủ lạnh vậy đó.
Bác đùa àh, họ có khi rành xe hơn cả mình....

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113

Ah, nếu băng dính hai mặt không hiệu qủa: Lắp ty ben vào cửa là xong (đóng mở như cửa xe búyt):D