Thảo Luận Chung Đóng cửa xe!!!

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0
RE: Đóng cửa xe!!!

Xe mới thì bản lề nặng lực đóng hơn, khi đóng cần lực mạnh hơn . Xe càng đẳng cấp thì cửa càng nặng , cần lực đóng mạnh , khi cửa đóng nghe tiếng "phập" !. Nhiều quý cô phải đóng cửa xe Land hoặc Lexus vài lần mới dính !
Xe cũ thì bản lề nhão, ron đã chay, tôn đã long . Xe càng bèo cánh cửa càng nhẹ, nên lực đóng nhẹ hơn. Khi đóng nghe tiếng "xèng" ! ( Giống xe em ! )

Cái này hình như đúng, sau này có loại đóng bằng điện thì đẩy nhẹ nó tự đóng.
Suy ra người đóng cửa xe mạnh là người thường đi xe xịn, như thế tức là tai to, cuối cùng là mình vẫn phải cười :D

Hạng B2
2/4/07
225
2
18

Hi, em giống các bác, đóng cửa xe sợ mạnh tay nên rà tay theo kết quả sơ ý đập luôn ngón tay xịt máu.
Cái xe magnus nhà em có phải xin gì đâu mà nặng bà cố luôn, đóng nhẹ không vào, còn đóng mạnh thì cái rầm, có lần em sợ ồn rà tay theo cho đỡ kiêu thì bị dập tay. Từ hôm đó trở đi em đóng cửa xe là quất cái rầm luôn khỏi rà tay, vì cửa xe nặng đóng nhẹ không vào:D

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: tuan1368

Số là em hay được các sếp và các anh chị em tín nhiệm tay lái nên hay nhờ chở đi hộ. Chở đi thì em không có vấn đề gì (vì đi rong cũng là sở thích của em mà) chỉ hiềm một nỗi những người em hay chở đi lại vô tư quá, cứ xuống xe hoặc lên xe là hai cái tai tội lỗi của em lại phải nghe một tiếng "rầm", mà khổ nỗi xe em chưa phải xịn những cũng không phải dạng thân lừa ưa củ tạ. Có hôm chở 1 người quen đi khi xuống xe bà ấy còn lấy hết sức bình sinh làm cái rầm, em tưởng như cái cánh cửa bên kia phải bung ra luôn.
Chuyện bị hành hạ 2 cái tai thì cũng còn chịu đựng được nhưng mà 2 cánh cửa bên phụ của vợ 2 em bị làm nhục nhiều quá nên bi giờ hàng họ xuống cấp rồi, đi xe mà bật nhạc to một tí là nghe rè rè vì phần nhựa bị long ra, xe đi qua chỗ xóc thì nghe cọt kẹt. Mà nhiều khi đang ngồi nghe rầm một cái chỉ muốn nhảy dựng lên chửi bới đấm đá cho hả cơn giận.
Cái văn hóa đóng cửa xe ở ta vẫn còn hạn chế thật đấy các bác ạ. Những người chưa đi xe thì thôi không nói làm gì, đằng này lại có những người đã đi xe rất lâu, đã từng ngồi lái nhưng khi đóng cửa xe thì không bao giờ để ý, cứ ra khỏi xe là "rầm" vào xe cũng "rầm". Tuy nhiên có nhiều người rất lịch sự, khi ra khỏi xe bao giờ cũng quay người lại đóng cửa xe rất nhẹ nhàng.
Em cũng đã nghĩ nhiều cách nhưng chưa chọn được cái nào cho đúng. Nếu dán vào cánh cửa xe chữ "nhẹ tay" thì vừa xấu xe mà nhiều khi có vẻ không tôn trọng những người được mình chở đi. Các bác có cách nào nâng cao nhận thức về việc này không thì cho ý kiến để mọi người học hỏi.
Tuyển thêm 1 longleg chuyên ngồi sau đóng cửa xe đi bác ..:D

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth

ặc ặc, đây cũng là nỗi ấm ức bấy lâu của em. Nhiều người xuống xe đóng của đã ăn rồi nhưng không hiểu lại mở ra rồi "rầm" lại, những tình huống thế em chỉ có thể nhanh tay lock cửa trước khi họ làm lại việc đóng cửa.
Còn vụ xuống xe đóng cửa rầm rầm thì em in chữ bằng decal "Không cần đóng cửa mạnh" và "không để rác ở đây" dán ở gần tay nắm cửa.
Kết quả là hạn chế đáng kể, từ bữa em dán đến giờ thì chưa bữa nào bị đinh tai cả. Nhưng lại mỏi miệng :D, mỏi miệng vì có vài người hỏi sao lại "không để rác ở đây" em giải thích là thứ nhất chỗ cánh cửa xe không phải là nơi để rác mà đó là chỗ để báo, thứ 2 đây là xe sử dụng gia đình nên không có người dọn xe hàng ngày lỡ ai để rác ở đó mà không lấy ra khi xuống xe thì nó sẽ thối inh sau vài ngày.:D:D

Hạng B2
20/3/08
206
2
0
tp.Hồ Chí Minh

Ngồi trên xe mình,chẳng phải người thân thì cũng là lãnh tụ tinh thần của mình?!Biết làm sao được??
Thôi đành ca bài:NIÊM ĐAU CHÔN DẤU thôi.:D:D

Hạng B2
10/12/07
247
3
0
53
OSMT, XNL

Trích đoạn: hungsake

Hi, em giống các bác, đóng cửa xe sợ mạnh tay nên rà tay theo kết quả sơ ý đập luôn ngón tay xịt máu.
Cái xe magnus nhà em có phải xin gì đâu mà nặng bà cố luôn, đóng nhẹ không vào, còn đóng mạnh thì cái rầm, có lần em sợ ồn rà tay theo cho đỡ kiêu thì bị dập tay. Từ hôm đó trở đi em đóng cửa xe là quất cái rầm luôn khỏi rà tay, vì cửa xe nặng đóng nhẹ không vào:D

Vậy thì: một là phải sửa lại cửa xe, hai là phải tập lại bài "đóng cửa xe". Em đùa tí bác đừng giận nhé !

Bài đóng cửa em được học là thế này: Khép nhẹ cửa xe đến cách thành xe khoản 20cm (có thể ngưng chốc lát ở vị trí này để lấy lực đóng cho hợp lý), rồi giậc tay đóng cửa, ở vị trí này nhỡ có giậc mạnh tí cũng không đến nỗi nào nhưng tốt nhất là dùng lực tay phù hợp với cửa xe của mình !:D Thầy dạy vậy, không biết sách vở dạy thế nào !

Xin các bác chỉ giáo thêm !

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113

Lấy băng dính hai mặt dán bên trong tay nắm cửa phía ngòai trừ cửa của lái xe.:D

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.338
27.715
113

:D Thử cách của bác phantan xem sao.:)

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Em thấy xe LD mình cửa nẻo cứ thế nào ý, đi đường xa đúng là chỉ sợ nó rơi ra.

Hạng B1
26/1/08
53
1
0

Các Bạn cứ nhắc khách là xe em có hệ thống điện, nó tự "hít" vào như cửa tủ lạnh ấy!!!

Tôi đã thử cách này, hiệu nghiệm lắm, Khách "tự nhiên" thấy mình chưa biết cách xử dụng "đồ xịn" bao giờ nên lần sau sẽ đóng cửa nhẹ như cửa tủ lạnh vậy đó.