Hạng B2
20/4/05
261
4
16
Đồng Hồ xe Dyland của em rất hay bị reset về 12h00 em biết chữa cái này ko dễ nên muốn hỏi kinh nghiệm các bác
Có bác nào bị như em không và sửa thế nào cho hết bệnh bây giờ.Ra thợ cứ phán phỏng đoán linh tinh làm em ko tin tưởng lắm.:(

Hạng B2
10/10/05
359
69
28
RE: Đồng Hồ xe tay ga hay bị reset

Nếu ko nhầm thì đồng hồ Dylan được nuôi bằng Ắc-quy, có tích điện!
Nếu đồng hồ có hiện tượng như vậy thì có bao h bác bị chết máy bất chợt mà ko rõ lý do ko? ---> Nếu trả lời là "Có" thì có khả năng lỗi IC!

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

Chết máy bất chợt thì có nhưng rất ít khi.Nếu lỗi IC thật thì còn may...chứ em chỉ sợ thay xong IC vẫn bị mới toi đấy.Cả đời em chỉ sợ nhất những căn bệnh chập chờn như thế này....thà nó chết luôn :mad:

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

sao con SH của e k bị ? :D

trừ phi tháo bình điện ra thui ... :(

Hạng D
12/12/03
2.829
3.731
113
Vietnam

Trích đoạn: vioswhite

sao con SH của e k bị ? [:D
Bác vios này đi đâu cũng khoe SH của em thế này thế kia nhé... hé hé hé... phải phạt:D:D:D:D

Bin
Hạng B2
29/3/04
300
0
0
53
Vietnam

Cái này là ắc quy bác ạ! thay con ăc qui mới là ổn ngay ấy mà. Xe em trước cũng hay bị thế mà.

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

Cái này là ắc quy bác ạ
Xe bác cũng bị thế à?nhưng ắc quy em vẫn khỏe mà

Đấy thấy chưa, thợ cũng phán như các bác vậy.nếu thay theo thợ em sẽ phải thay cả IC ,cả Ắc quy mà chưa chắc bệnh tình đã thuyên giảm :(

Tập Lái
8/2/06
27
0
0

Đây đúng là cái bệnh mà xe của mình cũng đang mắc phải đây. Đúng như Chaien nói đấy, bệnh này thật sự cấn người hiểu biết thật sự mới có thể sửa được. Mình cũng đã từng đi hết 3, 4 tiệm điện để sửa nhưng đến bây giờ vẫn chưa sửa được nên đành chịu thôi. Tức nhất là mấy tay thợ cứ bảo mình thay bình mới là hết liền vì tại cái bình. Nhưng cái bình của mình mới thay được 2 tháng còn bảo hành nguyên si có bị gì đâu. Đến bây giờ chưa sửa được nhưng bình vẫn không sao, chỉ mỗi tội đồng hồ cứ bị reset hoài nên hơi chán. Bạn nào biết cách khắc phục chỉ giúp mình và Chaien với nha. Cám ơn các bạn nhiều.

Hạng B2
10/10/05
359
69
28

Khổ quá, hồi xưa E cũng vật vã với 1 con Dylan suốt. Toàn bị reset đồng hồ và chết máy 1 cách bất thường! Mãi sau phải thay 1 con IC tổng của xe khác về chạy thử 1 thời gian! Bệnh lại chuyển sang xe đó ngay, các bác có anh em bạn bè nào tốt bụng cho đổi thử phát xem sao nhé! :)

Hạng B2
5/11/05
179
24
18

2 Bác Amkaka va Chaien , đã chữa được bệnh của xe chưa , ngày trước con Dylan của em cũng bị vấn đề 100% như 2 bác xe hay bị tắt máy giữa chừng và đống hồ bị reset, em cũng đi chỉnh nhiều lần không được , cuối cùng em quyết định đi bùa lại con IC của xe , tốn hết 600 ngàn , nhưng kể từ đó đến nay thì hầu như không bị nữa . Đây là kinh nghiệm thực tế đã xảy ra trên chính con xe của em nên em chia sẻ với mấy bác như vậy , nếu bác nào thây ok thì có thể đi làm giống em , vì sau khi bùa lại IC các bác sẽ được bảo hành 3 tháng chạy thử , nên các bác cứ yên tâm