Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
25/6/12
543
8.896
93
Đèo mẹ, đã bảo ngu thì chết. Chứ cười gì. Nhiều chú cứ bảo chiến đi, bắn đi khi Cẩu kéo giàn khoan vào. Đúng là dân Việt ko ngu như số dfos. Chứ bắn 1 viên đạn, thì không những Trường Sa mất, mà nhà chú giờ cũng banh, mồ xanh cỏ khi Cẩu nó bắn tên lửa hành trình vào SG, HN, Đà Nẵng, Hải Phòng.... rồi.
giờ chú còn ngồi còm đây là may phước vì dân Việt ko ngu như chú nghĩ.
Vì thế em đề nghị:

-Bem nick hết mấy ông để avatar đòi chiến china
-Bem hết nick mấy ông để chữ ký khiêu khích đánh nhau ngoài biển
-Bem nick hết mấy ông hở miệng ra là tàu này tàu nọ, dme chửi, chống thì cũng khôn tí, đấu tranh thì đấu tranh, chung sống thì chung sống, chứ cái kiểu deos xài iphone vì nó made in china thì thối thật.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.148
113
Bác không thấy bác nguyên "..." phát biểu à: VN và Cu 3 thay nhau canh gác hòa bình cho thế giới" à
chử Sen đầm là dành cho 4 bổn, còn chúng ta là "tình nguyện làm nghĩa vụ quốc tế"

Các bác bàn chuyện kt, c.trị TG làm em cứ tưởng VN đang làm sen đầm QT, còn Nga Mỹ Tàu là mấy thằng ất ơ tào lao.

Hạng C
13/7/11
856
14.067
93
Vì thế em đề nghị:

-Bem nick hết mấy ông để avatar đòi chiến china
-Bem hết nick mấy ông để chữ ký khiêu khích đánh nhau ngoài biển
-Bem nick hết mấy ông hở miệng ra là tàu này tàu nọ, dme chửi, chống thì cũng khôn tí, đấu tranh thì đấu tranh, chung sống thì chung sống, chứ cái kiểu deos xài iphone vì nó made in china thì thối thật.
Bem hết mịa nó đi. Chưởi china, lỡ thằng tạp nó khùng lên là Trường Sa mất, mà nhà chú giờ cũng banh, mồ xanh cỏ khi Cẩu nó bắn tên lửa hành trình vào SG, HN, Đà Nẵng, Hải Phòng....

Hạng D
14/6/05
1.590
4.218
113
Đồng Nai
Hôm nay tỉ giá bao nhiêu rồi các bác?
Chắc sắp đc dùng hàng Nga như hồi bao cấp rồi.
Đồ Nga bền phết !

Hạng C
25/6/12
543
8.896
93
Bem hết mịa nó đi. Chưởi china, lỡ thằng tạp nó khùng lên là Trường Sa mất, mà nhà chú giờ cũng banh, mồ xanh cỏ khi Cẩu nó bắn tên lửa hành trình vào SG, HN, Đà Nẵng, Hải Phòng....

Anh rót (pháo) cho khéo nhé
kẻo lầm vào nhà tôi
Nhà tôi ở dưới chân đồi
có dàn thiên lý có người tôi thương

• Like
Reactions: quangnakata
Hạng D
9/1/06
2.612
12.452
113
HCM
Bác NYSE6868 không biết có hiểu nhầm ý em ko , hoặc chưa hiểu khi nói chưa rõ ý. Xử lý tình huống thàng công cần có tư duy thông minh , chứ ko phải như đầu bò cứ thấy là bắn, thế thì chẳng khác gì phường não ngắn tứ chi to. Giữ chủ quyền ko có nghĩa là đem đạn ra bắn, hay ngồi im thít thít như bác suy diễn. Giống như cách suy nghĩ củ chuối là muốn ko bị xe tông khi ra đường, thì tốt nhất trốn trong nhà.

Hạng C
25/6/12
543
8.896
93
Bác NYSE6868 không biết có hiểu nhầm ý em ko , hoặc chưa hiểu khi nói chưa rõ ý. Xử lý tình huống thàng công cần có tư duy thông minh , chứ ko phải như đầu bò cứ thấy là bắn, thế thì chẳng khác gì phường não ngắn tứ chi to. Giữ chủ quyền ko có nghĩa là đem đạn ra bắn, hay ngồi im thít thít như bác suy diễn. Giống như cách suy nghĩ củ chuối là muốn ko bị xe tông khi ra đường, thì tốt nhất trốn trong nhà.
em hiểu rõ và comment lời bác cũng rõ.

em không đồng ý quan điểm của các cụ hở ra là đòi bắn nhau. bắn clw

comment của em k móc ngoéo bơm vá gì cả.

Hạng D
5/1/08
1.570
27.361
113
Saigon
Hoho ... thêm lệnh trừng phạt mới dù Obama ngần ngừ, ngập ngừng; kinh tế suy thoái, tiền mất giá thì Nga cũng không chết được ngay, chỉ khó thở thui, hồi phục lại như trước thì cũng còn lâu; việc 2 thằng Nga-Tàu bắt tay nhau mà cả hai cùng mạnh thì chẳng hay ho cho Mỹ rùi, giờ một thằng ngáp ngáp thì bồi thêm cho mày mệt hơn là dễ hiểu, còn Tàu được lợi thì phải chấp nhận vì khó có giải pháp nào hoàn hảo 100%.

Nghe bảo Nga đang tìm kiếm hổ trợ từ IMF, ui, mịa ui, phải chi Tàu chi phối IMF thì tốt nhỉ !? híhí ...

Tổng thống Obama quyết định ký dự luật trừng phạt Nga

17/12/2014 11:41
(TNO) Tổng thống Mỹ Barack Obama sẽ ký vào “Dự luật hỗ trợ tự do cho Ukraine”, cho phép áp đặt thêm các lệnh trừng phạt mới nhắm vào Nga và cung cấp vũ khí gây sát thương cho chính quyền Ukraine, AFP trích dẫn tuyên bố của Nhà Trắng.

[xtable=skin1|bcenter|600x@]
{tbody}
{tr}
{td}

Tổng thống Mỹ Barack Obama tại Nhà Trắng ở thủ đô Washington. DC - Ảnh: AFP
{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
“Tổng thống Obama sẽ ký vào dự luật”, người phát ngôn Nhà Trắng Josh Earnest cho biết hôm 16.12. Trước đó, dự luật đã được Quốc hội Mỹ thông qua ngày 13.12.

Ngoại trưởng Nga Sergei Lavrov hôm 15.12 đã cáo buộc các biện pháp trừng phạt mới của Mỹ là hành động thù địch nhắm vào Nga. Các biện pháp này sẽ đánh vào lĩnh vực năng lượng và quốc phòng của Nga mà đối tượng là các công ty buôn bán hoặc chuyển giao các thiết bị quận sự vào miền đông Ukraine.

Ông Earnest cũng tiết lộ có thể dự luật sẽ được Tổng thống Obama ký trong tuần này. Trước đó, ông Obama từng khẳng định Mỹ sẽ không thể thực hiện các biện pháp trừng phạt Nga nếu không phối hợp với Liên minh châu Âu.
Các biện pháp trừng phạt của Mỹ đến vào lúc kinh tế Nga đang lao đao vì giá dầu sụt giảm. Đồng rúp của Nga đã trượt giá kỷ lục vào ngày 16.12, ở mức 1 USD đổi được 80 rúp.
Ngọc Quý

http://www.thanhnien.com.vn/the-gio...et-dinh-ky-du-luat-trung-phat-nga-517918.html

• Like
Reactions: mikien
Status
Không mở trả lời sau này.