Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
21/10/08
3.651
72.989
113
Miền Không Xác Định
Đây cũng là một ví dụ điển hình cho cách suy diễn, chụp mũ thường thấy của nhiều người ở CNL này từ trước đến nay:
- Kamelot không đồng tình với việc mong Nga kiệt quệ vì thực chất chỉ có người dân Nga thiệt (và cả dân Việt thiệt) chứ Putin chưa chắc hề hấn gì => Kamelot ủng hộ Putin.
- Kamelot đồng tình với việc VTV đi tìm sự thật đằng sau những gian dối tuổi tác có hệ thống và có truyền thống của thể thao xứ Nghệ từ xưa tới giờ qua vụ CP=> Kamelot ủng hộ bới móc đời tư, vi phạm pháp luật
- Kamelot đề nghị nên đánh giá Tố Hữu khách quan ở nhiều khía cạnh: Con người làm thơ và con người chính trị, các giai đoạn trong cuộc đời, công tội rõ ràng => Kamelot ủng hộ các sai phạm và tội lỗi của Tố Hữu
vv...vv và vv..vv
Mà giải thích rất nhiều vẫn không hiểu, chẳng biết khả năng tư duy các vị này có vấn đề gì chăng?
Thế bác muốn (Nga và thế giới) phải như thế nào?
Bác cho rằng cấm vận Nga là không nên, không được làm vậy. Ai ủng hộ cấm vận là xấu xa?
Trong xóm có thằng trộm cướp đầu gấu, không ai dám "3 mặt 1 lời" với hắn. Mai mất cái này, mốt mất cái khác, 1 số bị đánh đập... Rồi mọi người chỉ còn cách NGHỈ CHƠI với nó. Tất nhiên hậu quả là vợ con nó khổ. Ai mua bán thì phải mất 1 số doanh thu. Vậy mọi người có ác không? có nên không?
Không hiểu em chụp mũ bác chỗ nào?

Hạng B2
6/12/11
147
430
93
Nói chơi vậy thôi , cá tính một người như Put khả năng sẽ chấp nhận chết trên ngai , không có chuyện trả Crime đâu . Put làm vậy thì với người Nga sẽ là tội nhân thiên cổ ...
Em nghĩ phương Tây và Ucraina chỉ mong Nga đừng quậy phía đông Ucraina, đừng hậu thuẫn cho phiến quân để dân Ucraina ổn định, hết chiến tranh. Chứ mong trả lại Crym chắc là khó, trừ khi bên Nga có biến động chính trị.

Tập Lái
9/11/09
46
111
33
Em nghĩ phương Tây và Ucraina chỉ mong Nga đừng quậy phía đông Ucraina, đừng hậu thuẫn cho phiến quân để dân Ucraina ổn định, hết chiến tranh. Chứ mong trả lại Crym chắc là khó, trừ khi bên Nga có biến động chính trị.
Áp lực tới một lúc nào thì buông thôi . Cảm giác hả : hãy thử chơi Starcraft bạn sẽ biết ngay cảm giác đó . Khi các quân đã dịch chuyển , danh dự hay gì nữa ở lại phía sau . Chỉ còn duy nhất một lòng khát khao lao vào trận ...bất chấp tất cả .

• Like
Reactions: Langtudatinh68
Hạng D
29/1/13
1.354
15.738
113
Bác Kamelot tự mâu thuẫn bản thân rồi: việc bác ủng hộ Putin chẳng khác nào bác đồng thuận, cổ vũ cho hành động xấu như hôi của ở ĐN, coi việc đó là bình thường.
Nga gây tội ác thì phải trả giá. Cho đến khi nào họ quay đầu vào bờ. Chả có gì phải lăn tăn. Người ta đang cố gắng uốn nắn người Nga đến với thế giới văn minh, hành xử phải văn minh.
Chính xác kẻ gây tội phải đền tội . Nhiều bác lại than tội nghiệp mấy đứa con của thằng phạm tội này ai nuôi. Không biết có phải là đạo đức nữa vời không nhỉ.

• Like
Reactions: mikien
Hạng D
15/7/07
1.807
11.577
113
Bác cho rằng cấm vận Nga là không nên, không được làm vậy. Ai ủng hộ cấm vận là xấu xa?
Trong xóm có thằng trộm cướp đầu gấu, không ai dám "3 mặt 1 lời" với hắn. Mai mất cái này, mốt mất cái khác, 1 số bị đánh đập... Rồi mọi người chỉ còn cách NGHỈ CHƠI với nó. Tất nhiên hậu quả là vợ con nó khổ. Ai mua bán thì phải mất 1 số doanh thu. Vậy mọi người có ác không? có nên không?
Haha, tôi mà đề xuất ra cách giải quyết ổn thỏa cho tình hình Ucraina thì tôi sẽ đoạt giải Nobel Hòa bình 2015, thậm chí Nobel 2014 ngay và luôn.
Giải quyết Ucraina là việc của các nhà chính trị, tôi không can dự, nhưng tôi không đồng tình với sự hả hê vì kinh tế Nga khốn khổ ( mà thực chất là dân Nga và Việt khốn khổ), tôi chả nói gì liên quan gì đến Putin ở đây cả, và bác chụp mũ ở câu này:
Bác Kamelot tự mâu thuẫn bản thân rồi: việc bác ủng hộ Putin
bác đọc lại các comment cũ của tôi nhé
Chính xác kẻ gây tội phải đền tội . Nhiều bác lại than tội nghiệp mấy đứa con của thằng phạm tội này ai nuôi. Không biết có phải là đạo đức nữa vời không nhỉ.
Ôi giời, bác lại so sánh Putin như cha và người dân Nga như con của Putin :D , cứ như đang ở Bắc Triều Tiên vậy. Những người Việt ở Nga và kinh doanh du lịch ở Phan Thiết, Nha Trang cũng là con Putin à?
So sánh khập khiễng thì qui kết sẽ khập khiễng thôi bác ạ

6/8/12
254
120
93
Thì cấm vận Nga cũng như block nick anh Putin vậy thôi, không buôn bán, không ăn nhậu, không dính dáng gì tới ảnh nữa hết. Chả hiểu sao Thánh Block Nick của CNL lại không chịu nhỉ

• Like
Reactions: xxmagicxx
Hạng C
25/6/12
543
8.896
93
Anh bị cụ ấy block nick rồi. Anh comment với không khí thôi.

• Like
Reactions: quangnakata
Hạng D
21/10/08
3.651
72.989
113
Miền Không Xác Định
Haha, tôi mà đề xuất ra cách giải quyết ổn thỏa cho tình hình Ucraina thì tôi sẽ đoạt giải Nobel Hòa bình 2015, thậm chí Nobel 2014 ngay và luôn.
Giải quyết Ucraina là việc của các nhà chính trị, tôi không can dự, nhưng tôi không đồng tình với sự hả hê vì kinh tế Nga khốn khổ ( mà thực chất là dân Nga và Việt khốn khổ), tôi chả nói gì liên quan gì đến Putin ở đây cả, và bác chụp mũ ở câu này:

bác đọc lại các comment cũ của tôi nhé

Ôi giời, bác lại so sánh Putin như cha và người dân Nga như con của Putin :D , cứ như đang ở Bắc Triều Tiên vậy. Những người Việt ở Nga và kinh doanh du lịch ở Phan Thiết, Nha Trang cũng là con Putin à?
So sánh khập khiễng thì qui kết sẽ khập khiễng thôi bác ạ
Mọi người hả hê có gì sai? Kẻ ác phải trả giá chứ? Không lẽ trơ mắt ếch ra nhìn kẻ xấu lộng hành vô luật pháp?
Đọc lại những cồng cũ của bác suy ra: bác không phân biệt đâu là đúng - sai trong hành động xâm lược ngang ngược của Nga. Bác lên án cấm vận => ủng hộ Nga chứ còn gì nữa. :D
Người Âu Châu đang chịu thiệt hại khi tẩy chay Nga mà họ không than, vậy tại sao không chung tay với họ trừng phạt kẻ chơi xấu?

Status
Không mở trả lời sau này.