Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
15/7/07
1.807
11.577
113
Các bác ơi ! Đừng chửi nhau nữa , mỗi người đứng nhìn ở 1 góc độ khác nhau thôi . Chỉ nên đưa ra ý kiến quan điểm của mình trên góc nhìn của mình để mọi người tham khảo chẳng có ai đúng sai ở đây cả.
Ai cũng nghĩ như bác thì chắc không phải treo bảng KPVH ở CNL :D
Tới lúc bận rồi nên nói thêm thế này:
Tranh luận là bày tỏ quan điểm và tranh luận quan điểm với người khác mình, chứ đừng đi bỏ bóng đá người, đả kích hay xúc phạm cá nhân.
Trong tranh luận, có một điều tối kỵ là thành kiến cá nhân, tức là không ưa 1 ai đó sau này thấy bài người đó thì nhảy vào tìm cách phản bác, cái này là đã chẳng hay ho, chứ đừng nói chỉ nhằm đả kích, mỉa mai, chửi bới cá nhân.
Thế nên bác nào không ưa Kamelot, kiểu như thấy tay này hay nói chuyện đạo đức thấy mà ghét :D, thì làm ơn block nick Kamelot lại, sau này khỏi đọc cho mất công bực bội, chứ ghim gút trong lòng, tìm cách trả đũa ở các bài khác hoặc lấy cái nick clone ra chửi thì hóa ra tự làm con người mình nó nhỏ nhen đi thôi. Cũng như Kamelot không thích ai thì block nick người đó ngay và luôn, nhẹ nhàng lắm.
Trong cuộc sống, đôi khi đi ngoài đường hay đi chơi, đi làm việc phải chạm mặt, chung đụng, nói chuyện, tranh cãi với kẻ mình không ưa hoặc ghét nhau, nó bực bội lắm, khó chịu lắm,còn trên diễn đàn, đã có cái tính năng để khỏi chạm mặt, liên can đến nhau, thì nên sử dụng, chỉ 2 nút bấm thôi mà, để đời nó mới vui :)

Hạng D
21/10/08
3.651
72.981
113
Miền Không Xác Định
Tranh luận là bày tỏ quan điểm và tranh luận quan điểm với người khác mình, chứ đừng đi bỏ bóng đá người, đả kích hay xúc phạm cá nhân.
Trong tranh luận, có một điều tối kỵ là thành kiến cá nhân, tức là không ưa 1 ai đó sau này thấy bài người đó thì nhảy vào tìm cách phản bác, cái này là đã chẳng hay ho, chứ đừng nói chỉ nhằm đả kích, mỉa mai, chửi bới cá nhân.
Thế nên bác nào không ưa Kamelot, kiểu như thấy tay này hay nói chuyện đạo đức thấy mà ghét :D, thì làm ơn block nick Kamelot lại, sau này khỏi đọc cho mất công bực bội, chứ ghim gút trong lòng, tìm cách trả đũa ở các bài khác hoặc lấy cái nick clone ra chửi thì hóa ra tự làm con người mình nó nhỏ nhen đi thôi. Cũng như Kamelot không thích ai thì block nick người đó ngay và luôn, nhẹ nhàng lắm.
Trong cuộc sống, đôi khi đi ngoài đường hay đi chơi, đi làm việc phải chạm mặt, chung đụng, nói chuyện, tranh cãi với kẻ mình không ưa hoặc ghét nhau, nó bực bội lắm, khó chịu lắm,còn trên diễn đàn, đã có cái tính năng để khỏi chạm mặt, liên can đến nhau, thì nên sử dụng, chỉ 2 nút bấm thôi mà, để đời nó mới vui :)
Bác Kamelot nóng tính cay cú quá, chơi trong CNL bao nhiêu năm mà không hấp thu được "văn hóa CNL". Những từ thốt ra tưởng chừng như nặng nề: "dốt, nu, xl,.." là chuyện thường trong này. thường các thành viên lâu năm dành cho nhau, chưa chắc nick mới được hưởng :D.
Còn về nội dung thì hiếm khi có cồng nào nhiều chất xám, đa số mang tính hài hước nhiều hơn. Chắc bác hiểu.

Hạng D
5/1/08
1.570
27.361
113
Saigon
@Bác Kamelot : em nói điều này, nếu không phải bác cứ bỏ qua cho, việc block nick là cách giải quyết quá tiêu cực bác ạ, chẳng giải quyết được gì, góp ý nhỏ, nhiều khi bác nói là những nick khác quay sang chửi bới cá nhân bác, thay vì trình bày ý kiến của họ, không ai phủ nhận điều đó, nhưng em cảm thấy nhiều lúc bác cũng phạm lỗi í đấy, không tiện dẫn chứng, nhưng mức độ có khác hơn và chưa đến mức ... hạ đẳng !

Có câu nói, cứ lắng nghe, lâu lâu .. mới hiểu cũng còn chấp nhận được, chứ cứ bịt mắt, bịt tai mình thì cũng chẳng đi đến đâu !

Xin lỗi nếu làm bác phật lòng vì cái nghĩ gì nói nấy của em !

Hạng F
30/3/09
6.132
20.148
113
Giặc vào làng ....... "Đàn ông con trai thì giết đàn bà con gái thì ... hiếp"
Có bà cô già ... " nhớ nha, giao kèo rồi đó, nhớ hiếp nha, hổng được bỏ "qua" à!"

Hạng D
11/12/10
3.013
7.913
113
Các bác bóng bàn nhiều chuyện to quá em đu hổng nổi
Cho em spam cái, từ ngày giá dầu TG giảm, giá xăng trong nước đi xuống, thì tiền xăng mỗi tháng của em dư thêm 1 trẹo, mức tiêu thụ nhiên liệu vẫn như vậy (tiêu dùng vẫn như thế) nhưng tiền bỏ ra bớt lại (chi phí bỏ ra giảm đi) thì nhà em có được hưởng lợi không các bác?
Cho em hỏi thêm với, ngày trước VN mình lạm phát hàng năm, ngày càng tăng, đi đâu em cũng nghe câu "xăng tăng quá mà, thì mọi thứ phải tăng chứ, chi phí vận tải tăng thì kéo theo cái gì cũng tăng mà". Túm váy lại là chỉ vào "ông xăng" mà nói mọi nguyên nhân do ổng. Vậy giờ xăng giảm sao lại có người xót xa???

• Like
Reactions: mikien
Hạng D
28/3/12
3.364
57.415
113
51
Xăng giảm mà mấy ông nội kia không giảm nên xót xa là phải òi :D

Tập Lái
9/11/09
46
111
33
Các bác bóng bàn nhiều chuyện to quá em đu hổng nổi
Cho em spam cái, từ ngày giá dầu TG giảm, giá xăng trong nước đi xuống, thì tiền xăng mỗi tháng của em dư thêm 1 trẹo, mức tiêu thụ nhiên liệu vẫn như vậy (tiêu dùng vẫn như thế) nhưng tiền bỏ ra bớt lại (chi phí bỏ ra giảm đi) thì nhà em có được hưởng lợi không các bác?
Cho em hỏi thêm với, ngày trước VN mình lạm phát hàng năm, ngày càng tăng, đi đâu em cũng nghe câu "xăng tăng quá mà, thì mọi thứ phải tăng chứ, chi phí vận tải tăng thì kéo theo cái gì cũng tăng mà". Túm váy lại là chỉ vào "ông xăng" mà nói mọi nguyên nhân do ổng. Vậy giờ xăng giảm sao lại có người xót xa???
Xăng tăng là gây khó khăn cho sản xuất , xăng giảm là gây khó khăn cho nền Kinh tế . giờ anh muốn sao ?

Status
Không mở trả lời sau này.