Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
25/6/12
543
8.896
93
đà điểu rút đầu vào cát thì nu lắm.
Hơn nữa A Chí chửi Bá Kiến chỉ cần cả cái làng Vũ Đại biết Ba Kiến bị chửi là dc rồi, đâu cần Ba Kiến phải nghe ảnh chửi cái j.
Có nghĩa cụ là anh Chí, và cụ Kam là Bá Kiến ah
Và mình cứ chửi Bá Kiến thoải mái, vì cụ Bá có nghe được đâu, k sợ bị chửi lại, phỏng?

Hạng D
15/7/07
1.807
11.577
113
@Kamelot không thích ý kiến của ông này. Dân Nga khổ do cấm vận của phương tây chứ không do chính sách của Pu.
Em thấy bác lại suy diễn không đúng như đã nói trong mấy topic trước. cái gì người khác nói chưa rõ hoặc chưa hiểu rõ thì nên hỏi lại, thay vì suy diễn qui kết.
Quan điểm của em là sự trừng phạt kinh tế của phương Tây nhắm vào Nga để Putin ra đi hoặc xuống thang, chưa chắc đã khiến Pu ra đi, mà trước mắt dân Nga thiệt hại nặng.
Cần phải có những giải pháp tốt hơn
Câu chuyện từ Bắc Triều Tiên: Các cấm vận giai đoạn đầu của phương Tây nhằm vào BTT hóa ra chẳng hề hấn gì, vì chỉ có dân BTT khổ, đám họ Kim vẫn phè phỡn
Phương Tây bèn áp đặt thêm các trừng phạt, cấm vận nhắm vào xa xỉ phẩm như rượu ngon, trứng cá hồi, sản vật... là những thứ mà đám lãnh tụ BTT thụ hưởng.
Thời gian qua phương Tây đã đưa ra những trừng phạt theo em là hợp lý, như cấm nhập cảnh 1 số quan chức Nga, đóng băng các tài khoản ở nước ngoài của một số nhân vật máu mặt trên chính trường Nga
Bản thân Putin nhận được sự chống lưng rất lớn của giới tài phiệt cá mập ở Nga, đánh vào đám này thì Putin mới lung lay
Còn giải pháp nào thì em không dám chém gió

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B2
2/6/13
356
253
63
48
Bú ti cứ ngỡ kẻ mạnh có lý của nó là nuốt không của thiên hạ. (Crime)
Pu mắc lỗi kiêu căng và tính toán sai. Ảnh nghĩ eu lệ thuộc vào nguồn khí đốt của ảnh nên sẽ k dám phản đòn. Ảnh k thể ngờ đến kịch bản Mỹ ép giá dầu xuống tầm 50 usd hoặc thấp hơn.
Mình cũng k ngờ Oba dám chơi tất tay như vậy. Trận này Tập đứng nhìn thôi cũng són đái.

• Like
Reactions: mikien
Hạng B2
2/6/13
356
253
63
48
Có nghĩa cụ là anh Chí, và cụ Kam là Bá Kiến ah
Và mình cứ chửi Bá Kiến thoải mái, vì cụ Bá có nghe được đâu, k sợ bị chửi lại, phỏng?
Cũng gần đúng. Chỉ đính chính tí: mình k phải a Chí. Mấy bác khác chửi kam chứ mình có chửi đâu. Mình chỉ mắng mỏ thôi.

• Like
Reactions: mikien
Hạng C
21/8/07
575
35.130
93
E không ncho là bác nghĩ sơ sài vậy. Cấm vận, bao vây kinh tế rõ ràng là đánh vào nền kinh tế và sự điều hành và lãnh đạo của một quốc gia. Là đánh vào uy tín cá nhân / đảng lãnh đạo chứ không nhằm làm cho vị lãnh đạo nghèo hay đói. Và nhân dân của quốc gia đó gắn liền với nền kinh tế cũng như đánh giá uy tin của lãnh đạo.
Nếu như P còn giúp cho dân Nga no ấm thì đòn trừng phạt đó vô nghĩa. Bằng không P phải thay đổi chính sách đề điều đình với phương tây. Nêu P bất chấp thì chắc bác hiểu....
Đó là ý nghĩa việc cấm vận.
Em thấy bác lại suy diễn không đúng như đã nói trong mấy topic trước. cái gì người khác nói chưa rõ thì nên hỏi lại, thay vì suy diễn qui kết.

• Like
Reactions: mikien and conon
Status
Không mở trả lời sau này.