Hạng C
7/9/18
765
7.000
93
From Anam Hội
khu này ko nên mua hạ tầng xuống cấp lắm rồi cỏ nhiều hơn nhà, đơn giá rẻ nhưng diện tích khá lớn cùng tầm tiền này có nhiều sự lựa chọn như.
KDC Khang An.
Merita, Park Riverseide, Khu Anh Tuấn hoặc Khu Nam Long Liên Phường,
Hoặc về đông tăng long ngon hơn.

• Like
Reactions: HoangQuan25
Hạng B2
27/10/14
130
112
44
37
khu này ko nên mua hạ tầng xuống cấp lắm rồi cỏ nhiều hơn nhà, đơn giá rẻ nhưng diện tích khá lớn cùng tầm tiền này có nhiều sự lựa chọn như.
KDC Khang An.
Merita, Park Riverseide, Khu Anh Tuấn hoặc Khu Nam Long Liên Phường,
Hoặc về đông tăng long ngon hơn.
quan trọng có sổ hay ko a ơi. Khang An, Nam Long xây xong có sang tên k? Nam Long ai cũng nói chung chung là xây xong theo mẫu thì sang tên sổ nhưng nghe nói là đang có vấn đề gì đó nên ngưng sang tên rồi. Mình cũng đang muốn mua bên đó để xây mà nghe xong chạy luôn.

Hạng C
7/9/18
765
7.000
93
From Anam Hội
quan trọng có sổ hay ko a ơi. Khang An, Nam Long xây xong có sang tên k? Nam Long ai cũng nói chung chung là xây xong theo mẫu thì sang tên sổ nhưng nghe nói là đang có vấn đề gì đó nên ngưng sang tên rồi. Mình cũng đang muốn mua bên đó để xây mà nghe xong chạy luôn.
Anh cứ bụp mấy cái nền cận lọt khe kiểu gì ko được hoàn công trong khu khang an , có 4~5 khu lận, với lại có nhiều khu có sổ đất rồi chỉ xây nhà theo mẫu rồi hoàn công ra sổ thôi chứ ko phải là hợp đồng mua bán như các dự án khác.

Hạng B2
27/10/14
130
112
44
37
Anh cứ bụp mấy cái nền cận lọt khe kiểu gì ko được hoàn công trong khu khang an , có 4~5 khu lận, với lại có nhiều khu có sổ đất rồi chỉ xây nhà theo mẫu rồi hoàn công ra sổ thôi chứ ko phải là hợp đồng mua bán như các dự án khác.
đó là nói chung chung thôi a. mình đi với sales vào. sales chỉ đc đúng vài căn sang ra sổ từ đời nào. còn bây giờ là cả đống nhà xây xong rồi theo mẫu rồi k ra sổ đc nhé. Lí do hình như CDT k hoàn thiện hạ tầng như quy hoạch nên hoãn sang tên ra sổ hết

• Like
Hạng C
25/4/15
610
664
93
44
đó là nói chung chung thôi a. mình đi với sales vào. sales chỉ đc đúng vài căn sang ra sổ từ đời nào. còn bây giờ là cả đống nhà xây xong rồi theo mẫu rồi k ra sổ đc nhé. Lí do hình như CDT k hoàn thiện hạ tầng như quy hoạch nên hoãn sang tên ra sổ hết
lý do này thì chắc tết công gô cũng k xử lý đc, mấy ông cdt chai ý, bán hét cầm tiền rồi nên đâu mún bỏ thêm tiền làm hạ tầng j nữa =.=

• Haha
Reactions: pamken
Hạng D
16/5/17
1.822
2.931
113
lý do này thì chắc tết công gô cũng k xử lý đc, mấy ông cdt chai ý, bán hét cầm tiền rồi nên đâu mún bỏ thêm tiền làm hạ tầng j nữa =.=
ra sổ là xong òi; nguyên khu phú hữu giờ là vậy mà :D ngay cả mấy nền hđ góp vốn gì đó thì mình nghĩ toang hết; 3 mùa đất rồi mà ko thấy giấy tờ

• Like
Hạng B2
27/10/14
130
112
44
37
thì thế mới nói SVHTT ngưng xây dựng, còn vắng mà giá vẫn cao nó có lí do của nó. Người ta cầm tiền đi mua miếng đất cắm dùi định cư nên tìm hiểu kĩ chứ có phải mấy bạn sales nói bâng quơ xây nhà theo mẫu rồi ra sổ là xong đâu. (mình k nói bác phía trên sales nhé, chắc k coi kĩ thôi)

• Like
Hạng C
25/4/15
610
664
93
44
ra sổ là xong òi; nguyên khu phú hữu giờ là vậy mà :D ngay cả mấy nền hđ góp vốn gì đó thì mình nghĩ toang hết; 3 mùa đất rồi mà ko thấy giấy tờ
nói chứ giờ giá nó cũng quá tầm thu nhập của anh em VN, chứ cũng đâu rẻ j đâu bác nhỉ ? Pháp lý k có nhưng mua bán vẫn ra dô đều đều

• Like
Reactions: fireprince
Hạng C
19/2/20
514
496
93
nói chứ giờ giá nó cũng quá tầm thu nhập của anh em VN, chứ cũng đâu rẻ j đâu bác nhỉ ? Pháp lý k có nhưng mua bán vẫn ra dô đều đều
Căn bản là do sai phạm của các bác tiền nhiệm, dẫn đến hậu quả pháp lý khu này tè le. Giờ trước sau gì nhà nước cũng phải khắc phục thôi. Không sớm thì muộn. Chỉ là vấn đề thời gian. Nên đất vẫn cứ thế mà tăng. Chả có lý do gì để phải giảm :)

Hạng B1
6/6/23
82
76
18
36
Dự án Khang An khó gỡ hơn vì chủ đầu tư tư nhân, đã làm xong hạ tầng, đã bán xong từ lâu, giờ khó để chủ đầu tư bỏ chi phí để làm hạ tầng. Cư dân thì có tâm lý bắt chủ đầu tư phải chịu trách nhiệm các chi phí để làm hạ tầng cho đúng. Đi vận những động cư dân chưa hoàn công được để cùng chia nhau đóng tiền để xử lý hạ tầng cho đạt chuẩn thì những cư dân này không đồng ý. Vì có chưa đến 15 hộ chưa hoàn công được thì chi phí/hộ cao. Khang An thì không sai vì dự án đã được làm theo quyết định được duyệt. Giờ đoàn liên ngành sở TNMT, sở QHKT, SXD báo là 1/500 UBND quận 9 đã duyệt là chưa tuân thủ quy định về hồ điết thoát nước :( khang An không sai so với 1/500 được duyệt thì công ty cũng không mặn mà việc bổ sung hồ điều tiết (điều chỉnh 1/500, xây dựng hồ), trong khi đó quỹ đất để bố trí hồ điều tiết này ở đâu khi dự án Khang An chỉ có diện tích rất nhỏ cho phúc trình công cộng như công viên.

Sở văn hoá là dự án có chủ đầu tư là công ty 100% vốn nhà nước, trực thuộc sở Văn hoá, đã có kết luận thanh tra phân rõ trách nhiệm nghĩa vụ của các ban ngành để hoàn tất tháo gỡ từng vướng mắc, hiện có hơn 200 nền chưa có sổ trên tổng số 793 nền.