Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
27/12/09
812
6
18
Thanh Hóa - Sài Gòn
Theo em biết Dự án này mới tung ra bán mà hiện nay đã bán hết block 1 rồi
Giá khoảng 1,5 - 1,7 k
Hiện nay chỉ bán cho đầu tư người mua lẻ chưa tiếp xúc được
Theo em thấy vị trí cũng ổn diện tích từ 92 - 130 m2 cũng ok
http://www.ssggroup.com.vn/upload/download.php?id=1725665165121&ma=25
Đây là thông tin của nó các bác vào tham khảo
mời các bác vào ném đá

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.300
113
www.phindeli.com
Em cũng cầu mong cho nó bán chạy. Điều đó chứng tỏ CCCC hết đóng băng rồi :D

Xem qua thiết kế thì mặt bằng căn hộ này có đặc điểm khá khó xài cho dân Vịt: tất cả các căn đều có phòng giặt mà không có chỗ phơi. Một số căn toilet không có cửa sổ, khá bí ...

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Thiết kế quá chuẩn, thông tin rõ ràng. Tiếc là chào bán vào thời điểm đất cát im thin thít thế này thì.....

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
tuando nói:

Xem qua thiết kế thì mặt bằng căn hộ này có đặc điểm khá khó xài cho dân Vịt: tất cả các căn đều có phòng giặt mà không có chỗ phơi. Một số căn toilet không có cửa sổ, khá bí ...
CCCC nó xài máy sấy bác ạ. Sấy xong đưa vào ủi là mặc luôn, khỏi phơi.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.300
113
www.phindeli.com
sonnguyen nói:
tuando nói:

CCCC nó xài máy sấy bác ạ. Sấy xong đưa vào ủi là mặc luôn, khỏi phơi.

Nó không phù hợp với dân Vịt ở chỗ đó đó bác. Bác nào xài máy sấy rồi thì biết, quần áo không thơm tho bằng phơi nắng. Chưa kể nó tiêu tốn nhiều năng lượng, không thân thiện với môi trường.

Ngay bên Sing bây giờ xu hướng cũng là thiết kế Cao ốc Xanh, sử dụng càng ít năng lượng càng tốt.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.795
113
Ở miền Nam mà lại thiết kế không dùng ánh nắng mặt trời thì lạ thật, máy sấy tốn điện khủng khiếp

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
SG pearl thì có thiết kế khu phơi đồ trong góc, gần mấy cục nóng máy lạnh nên phơi đồ nhanh khô lắm.

Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM
Bác nào biết cái SSG Tower Van Thanh của nó cụ thể là ở đâu ko vậy?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.300
113
www.phindeli.com
Em gửi các bác xem chơi một kiểu thiết kế mà em thấy khá ưng ý (không phải Thảo Điền Pearl):

Dự Án Thảo Điền Pearl

Căn hộ tận dụng 2 mặt tiền thoáng, tất cả các toilet đều có cửa sổ thông gió. Chỗ để máy lạnh (AC) có ban công riêng. Chỗ giặt phơi (YARD) có 1 ban công riêng. Căn bếp nằm cạnh YARD nên sẽ rất thông thoáng (nấu ăn kiểu Việt Nam thì các bác biết nó mùi và khói cỡ nào rồi). Đặc biệt là tất cả các căn hộ đều có nhà kho (ST), cái này sẽ giúp nội thật nhà trở nên gọn gàng, đẹp đẽ. Balcony của phòng khách sẽ chỉ dùng thuần túy làm chỗ thư giãn, chứ không phải như nhiều cái CCCC hiện nay dòm lên ban-công thấy lổn nhổn nào là cây kiểng, cục nóng máy lạnh, phơi đồ trông nó chẳng ra làm sao cả).

Dự Án Thảo Điền Pearl

Căn hộ 2PN, 98,3m2 dưới đây cho thấy tài năng của Kiến Trúc Sư: không giống 2 căn trên, căn này chỉ có 1 mặt tiền thoáng. Tuy nhiên KTS vẫn bảo đảm tiêu chuẩn sống như các căn 2MT: tất cả các phòng, tất cả 2 toilet đều có cửa sổ, AirCon riêng, sân giặt & phơi đồ riêng, bếp thông ra sân, phòng kho (ST)
Dự Án Thảo Điền Pearl
Dự Án Thảo Điền Pearl

P/S: Thiết kế này đoạt giải Vàng "Tiêu chuẩn Xanh" (BCA Green Mark) của Singapore năm 2008, theo báo cáo của CĐT thì thiết kế này sẽ giúp tiết kiệm khoảng 23% chi phí sử dụng năng lượng so với trung bình
Dự Án Thảo Điền Pearl

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.