Tập Lái
26/3/19
7
19
3
36
Mình dự tính đi Phú Quốc bằng ô tô dịp 30/4 tới, trước giờ toàn đi máy bay.Anh em cho hỏi cao tốc Lộ Tẻ Rạch Sỏi có đi được không, đọc báo xem clip thấy Lộ Tẻ Rạch Sỏi đường nát quá, toàn ổ trâu, ổ voi, không biết còn đường nào khác không.

Nếu đi phà thì đi ở Hà Tiên hay Rạch Giá và đi phà cao tốc nào thì hợp lý.

Du lịch Phú Quốc bằng ô tô dịp 30/4, hỏi về đường xá
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Haha
Reactions: tcrazy
Hạng D
3/1/16
1.109
761
113
Cao tốc Lộ Tẻ - Rạch Sỏi giờ đi ổn nha bạn, tốc độ 80 km/h, đang chuẩn bị thảm nhựa sau thời gian chờ lún.

Hạng B2
22/6/13
111
50
30
Hồi mình đi vài năm trước thì
Đoạn từ rạch giá xuống hà tiên thì đoạn gần tới hà tiên xấu.
Cao tốc lộ tẻ rạch sỏi đi ok
Chọn phà xuất phát ở đâu cuzng dc , nếu chọn ở rạch giá thì thời gian trên tàu nhiều hơn ở hà tiên và hình như giá cao hơn,
Mình chon hà tiên vì mình không muốn ngồi trên phà lâu
Gọi trước đặt vé phà xuống trước 1h cứ chạy vào luôn nhé nhiều khi chuyến trước xuất phát trễ mình lên đi luôn

Hạng B2
11/3/15
111
165
43
35
Thời gian ngồi phà HT và RG ko chênh nhau nhiều đâu, phà HT to hơn nhưng chậm hơn RG, được cái mới và ít khách ngồi sướng hơn, tuy vậy từ RG đi HT đường nhỏ và xấu ngồi hơi oải, SG - RG thì cứ ql30 leo lên cao tốc Rạch Sỏi đạp 1 lèo thôi.

Hạng D
4/7/13
1.556
6.219
133
Sài Gòn
Hồi mình đi vài năm trước thì
Đoạn từ rạch giá xuống hà tiên thì đoạn gần tới hà tiên xấu.
Cao tốc lộ tẻ rạch sỏi đi ok
Chọn phà xuất phát ở đâu cuzng dc , nếu chọn ở rạch giá thì thời gian trên tàu nhiều hơn ở hà tiên và hình như giá cao hơn,
Mình chon hà tiên vì mình không muốn ngồi trên phà lâu
Gọi trước đặt vé phà xuống trước 1h cứ chạy vào luôn nhé nhiều khi chuyến trước xuất phát trễ mình lên đi luôn
Phà từ Hà Tiên ra Phú Quốc chậm chả kém gì từ Rạch Giá đâu, 3h tiếng.

• Like
Reactions: Forrest Gump