Hạng B2
30/11/06
231
3
16
RE: Du xuân Đà Lạt - Giúp em tí kinh nghiệm đường trường

Thông báo với các bác, chuyến tàu ngược thời gian của em se đưa các bác về thăm ga ĐL với cả một bầy bọ già. Lát nũa em sẽ post ảnh lên cho bác vì bây giờ allyoucanupload đang có vấn đề. Đảm bảo lần sau bác nào lên ĐL bằng bọ hay bằng xe cổ cũng đều phải ghé chụp vài kiểu ngay. Xin thông báo là hồi đó em làm lơ tàu hỏa ở ga này nên rành lắm.

12/10/07
2.603
10.462
113
RE: Du xuân Đà Lạt - Giúp em tí kinh nghiệm đường trường

Trích đoạn: Matiz còi

Xin phép xen vào topic cuả các bạn 1 chút vì thấy vui quá ! Xe cuả bạn churongdat rất đẹp nhưng hình như hàm răng cuả em nó là do chủ cũ chế từ một bộ răng cuả xe Huê Kỳ cổ nào đó qua thì phải ? Vì nếu gọi là origin thì mồm miệng em nó phải thế này cơ !

Mỗi khi nghe những câu thế này em lại giảm thọ đấy bác ạ nên hôm nay em quyết chí đi tìm cho ra xem vợ hai em gin hay không gin. Không gin là em sẽ cho lên đường. Kết quả là như sau: em tìm được một số hình xe của mấy chú Tây ở các lô-cây-sần khác nhau, nếu là chế từ xe Ăng Lê hay xe Huê Kỳ thì sao lại có nhiều xe chế giống nhau kỳ lạ thế. Em thì cho rằng đây là đồ chơi của một hãng độ xe nào đó thời đó chuyên độ cho Peugeot cũng như AMG chuyên độ cho Mercedes ấy mà. Bật mí nhé, ở SG còn một chiếc có bộ răng giống xe em nhưng là lấy mẫu từ xe em đúc lại, nhìn ngoài thì giống nhưng sờ bên trong thì thấy sần sùi và dày cộp, không mát tay như sờ vào răng bà hai em :):):)

Bốn em ấy đây nè, các bác soi xét nhé. :