12/10/07
2.603
10.462
113
RE: Du xuân Đà Lạt - Giúp em tí kinh nghiệm đường trường

Trích đoạn: Flat4Inside

Tui cũng có 1 em thế này nhưng hình như nó không nhe răng như trong hình. Thế là thế nào nhỉ?

Hồi mới rước em này về tui cũng hơi ngờ ngợ, sao em lại nhe răng ngầu thía, có vẻ không giống phong cách Pháp mấy. Nghĩ là trúng đồ dỏm rồi nên mấy bữa liền trằn trọc, ngủ không được. Đã tính đi săn bộ răng khác hoặc đặt thợ inox làm. Sau gặp thằng tây cũng máu chơi xe này nó bảo xe mày gin đấy và cho mượn cuốn sách "La Peugeot 203 de mon père". Đúng hàng đấy bác ạ. Em nó còn có cái đèn xinhan kiếu xemaphor nhưng liệt rùi, chưa có thời gian phục hồi. Rảnh bác đem xe đi anh em mình uống cafe học hỏi bác tí kn.

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: churongdat

Trích đoạn: Flat4Inside

Tui cũng có 1 em thế này nhưng hình như nó không nhe răng như trong hình. Thế là thế nào nhỉ?

Hồi mới rước em này về tui cũng hơi ngờ ngợ, sao em lại nhe răng ngầu thía, có vẻ không giống phong cách Pháp mấy. Nghĩ là trúng đồ dỏm rồi nên mấy bữa liền trằn trọc, ngủ không được. Đã tính đi săn bộ răng khác hoặc đặt thợ inox làm. Sau gặp thằng tây cũng máu chơi xe này nó bảo xe mày gin đấy và cho mượn cuốn sách "La Peugeot 203 de mon père". Đúng hàng đấy bác ạ. Em nó còn có cái đèn xinhan kiếu xemaphor nhưng liệt rùi, chưa có thời gian phục hồi. Rảnh bác đem xe đi anh em mình uống cafe học hỏi bác tí kn.
Hôm qua có xem con xe của bác rồi. Đẹp nhưng máy có vẻ hơi yếu, nếu muốn lên ĐL thì bác nên xem kỹ lại trước khi đi nhé.
Còn cái dàn răng của nó: nhiều người nói là không phải zin. Em thì không có tài liệu nào về Peugeot nên chẳng biết nói sao cả, chỉ thấy rằng để làm được cái đó ở VN cũng không dễ đâu nên em tin là nó zin:). Nếu bác có sách thì bác tự biết câu trả lời rồi đúng không!

12/10/07
2.603
10.462
113

Trích đoạn: buglover

Hôm qua có xem con xe của bác rồi. Đẹp nhưng máy có vẻ hơi yếu, nếu muốn lên ĐL thì bác nên xem kỹ lại trước khi đi nhé.

Ah, cảm ơn bác nhiều.

Hôm qua gặp gỡ nhiều ae quá mà lại quên không hỏi nick các bác, thật sơ suất quá. Xin hỏi bác Buglover hôm qua là bác ..nào sau này gặp còn biết đường[8|].

Bác nói đúng, từ hồi mua tới giờ tui vẫn chưa mần cái máy, chỉ thỉnh thoảng chùi vít lửa lặt vặt... Bác có thể tư vấn cần phải làm gì cụ thể giúp tui không, vì tui mù tịt về máy móc đấy bác ạ.

Gara mà tui đang theo họ lại hơi thiệt thà quá, nghĩa là biểu gì làm nấy. Họ sợ mang tiếng vẽ chuyện ra để kiếm tiền. Mỗi khi tui mang xe đến chỉ biết nói : Chú xem cái gì không ổn thì cứ sửa hết giùm cháu nhé, nhưng ổng lại nói sửa vậy là được rồi, anh muốn gì phải nói chớ. Có vẻ ổng đặt ra chuẩn mực hơi thấp về thế nào là "được".

ktx
Hạng B2
20/2/06
200
1
0

Bác Rongdat ! Chơi xe cổ, xe cũ mà có gara ruột , tốt và chân tình như vậy là quá hay rồi , anh em mình không có thời gian , giao phó hết cho thợ , phải chọn thợ có lương tâm và chân tình như vậy mới chơi bền lâu bác ạ . hôm qua thấy xe bác đẹp quá , chịu khó trang điểm thêm chút nữa là long lanh ngay . Hình như xe bác chảy xăng , cẩn thận nhé trị bệnh này ngay đi , dễ mang họa lắm . Chúc vui vẻ !

12/10/07
2.603
10.462
113

Trích đoạn: ktx

Bác Rongdat ! Chơi xe cổ, xe cũ mà có gara ruột , tốt và chân tình như vậy là quá hay rồi , anh em mình không có thời gian , giao phó hết cho thợ , phải chọn thợ có lương tâm và chân tình như vậy mới chơi bền lâu bác ạ . hôm qua thấy xe bác đẹp quá , chịu khó trang điểm thêm chút nữa là long lanh ngay . Hình như xe bác chảy xăng , cẩn thận nhé trị bệnh này ngay đi , dễ mang họa lắm . Chúc vui vẻ !

Chào bác Ktx.

Em đang hơi lo lo. Hôm qua đánh thử một vòng qua gara thấy xe đầy nghẹt. Kiểu này em mà không có xe về Đalạt thì nguy.

Hôm qua có một bác rất nhiệt tình hướng dẫn cách thay két nước (tui cũng lại sơ suất không hỏi nick bác). Nhờ bác cho xin địa chỉ chỗ làm két nước được không? Thanks bác.

Hạng D
26/7/07
3.865
6
38
HCM

Này này! anh mà ko lên DL là em xuống SG hỏi tội đó nha.:D

Hạng B2
22/12/06
144
4
16

Nói về két nước hình như là bác Hùng Gara Bùi Đình Tuý, Còn buglover là bác có râu quai nón, đẹp giai.....

Chúc Rồng đất chuẩn bị xe cộ ngon lành để leo núi du Xuân...

VW1100

12/10/07
2.603
10.462
113

Trích đoạn: VW1100

Nói về két nước hình như là bác Hùng Gara Bùi Đình Tuý, Còn buglover là bác có râu quai nón, đẹp giai.....

VW1100

Bác Hùng thì em biết rồi bác VW1100 ạ, nhưng bác này khác. Bác này trẻ hơn bác Hùng một tí, nói là trước đây có chơi xe cổ nhưng nay không còn em nào.

Tuy nhiên em đã chuẩn bị một danh mục những điểm cần làm ngay để kịp có xe đi Dalat:

1. Hàn lại thùng xăng bị chảy !? (hoặc có thể chỉ thay cái cổ dê dẫn xăng vào thùng. Em thấy cái đoạn ống cao su này có vết nứt)
2. "xe yếu..." [:-] Cái này cần nhờ các bác đấy ạ, vì sao yếu và chẩn bệnh thế nào để biết bắt đầu từ đâu. Em thì chỉ biết nói chung chung cho gara là ...Xe yếu, kíu tôi với. :(:(:( Có thể lần này ổng lại nói: Yếu đâu mà yếu, xe cổ chạy zdậy thôi chớ... Chắc em pó tay.
3. Thông 4 đường dẫn nước từ sunroof xuống đề phòng lỡ có mưa, nước lọt vô trong.
4. Mua một số vật dụng linh tinh như các bác đã chỉ: đèn pin, dây cáp 6ly, vít lửa sơcua, dây curoa máy, 4 con bugi...

Tập Lái
12/11/07
23
0
0
www.lenduong.vn

1 bài về du lịch Đà Lạt bằng xe lửa. Hơi độc đó

http://www.lenduong.vn/VietNam/Home/Duong-sat/2007/10/2A51C8C5/

Trích: www.lenduong.vn​

Last edited by a moderator:
Hạng D