Chi Hội Phó TDTT
27/2/08
3.708
1
38
51
HCM
kbear nói:
chauli nói:
kbear nói:
Mấy bác này bị ẹt ở đoạn HÀ GIANG- CAO BẰNG rồi hay sao mà ko thấy post gì nhỉ?
Làm gì có kẹt gì Bác...đường chạy phà phà ..bg đang ở Lạng Sơn rùi :) . MáMì bận đi chợ đêm sắm đồ Tung Cửa :mad::mad::mad:
Bác cho em hỏi đoạn từ Hà Giang - Cao Bằng ( khoảng 30km gần Cao Bằng) có khó đi không bác? Sắp tới em đi tuyến đó nhưng thấy bạn em nói đoạn đó đang làm được và có nhiều xe chở quặng chạy nên đường xấu lắm.
Chính xác là đọan này đường rất xấu, nhiều đọan dốc bị lầy & trơn trượt. Tuy nhiên đòan em gặp khó vì có vài chiếc sedan thôi, nếu bác đi SUV + 2 cầu thì không thành vấn đề.

Chi Hội Phó TDTT
27/2/08
3.708
1
38
51
HCM
mimo nói:
Hon 20 nam cam lai, hom nay lan dau tien bi xxx quat cho 1 phat ... 74/50, the là mat trinh, y nham...là mat zin Cai bang, dau!
@All, may hom nay ban vi phai kiem them, men kg post duoc hinh cho ca nha xem. Gio dang tren duong di Hue, se co gang tôi nay quang len tiêp ah.
Đòan về tới Nha Trang chưa? Tuyến 1A trên đường về em cũng bị xxx chặn 3 lần nhưng may mắn là không có thiệt hại nào đáng kể do trình bày hòan cảnh đi du Xuân kết hợp với thăm viếng NTLS ở các miền bla bla bla.... :D

Lần 1 tại Bắc Ninh: vượt xe trên đọan đường có bảng cấm vượt. Em vừa bước xuống xe các chú xxx và một lọat bác tài vi phạm trố mắt nhìn em như cõi trên xuống do phong phanh áo thun mỏng dính + quần short dép lê (trong xe ấm nên có biết bên ngòai ra sao đâu) trong khi ai nấy co ro áo ấm, các chú xxx cười hết cỡ khi nghe em nói 2 tuần qua ko được mặc đồ đẹp để chụp hình XV vì vướng víu đồ lạnh mặc bên ngòai. Sau cùng họ cũng thông cảm với người miền Nam nên chỉ phạt tượng trưng 150k có biên lai hẳn hoi (ko nhận lì xì của em) và chúc em thượng lộ bình an.

Lần 2 trên cao tốc về Hà Nội (chỉ cách lần 1 đúng 15'): lần này là lỗi vượt phải (em ko cố ý nhưng thằng Lacetti cứ ì ì 50km/h trên lane 80, ko biết có gài bẫy ko nữa). Lần này xxx cũng ngạc nhiên vì trang phục của em, các chú rất vui vẻ chỉ nhắc nhở và tha bổng.

Lần 3 tại đọan tránh TP Quảng Ngãi: lỗi tốc độ 64/50 do em cứ tưởng lầm là đã hết đọan nội thị. Lần này cũng được tha bổng rất chóng vánh khi nghe lý do trên và nghe em mạo nhận đồng hương về thăm quê (dù em gốc Bình Định :D).

Hạng B2
15/2/08
497
5
0
44
IV4705 nói:
mimo nói:
Hon 20 nam cam lai, hom nay lan dau tien bi xxx quat cho 1 phat ... 74/50, the là mat trinh, y nham...là mat zin Cai bang, dau!
@All, may hom nay ban vi phai kiem them, men kg post duoc hinh cho ca nha xem. Gio dang tren duong di Hue, se co gang tôi nay quang len tiêp ah.
Đòan về tới Nha Trang chưa? Tuyến 1A trên đường về em cũng bị xxx chặn 3 lần nhưng may mắn là không có thiệt hại nào đáng kể do trình bày hòan cảnh đi du Xuân kết hợp với thăm viếng NTLS ở các miền bla bla bla.... :D

Lần 1 tại Bắc Ninh: vượt xe trên đọan đường có bảng cấm vượt. Em vừa bước xuống xe các chú xxx và một lọat bác tài vi phạm trố mắt nhìn em như cõi trên xuống do phong phanh áo thun mỏng dính + quần short dép lê (trong xe ấm nên có biết bên ngòai ra sao đâu) trong khi ai nấy co ro áo ấm, các chú xxx cười hết cỡ khi nghe em nói 2 tuần qua ko được mặc đồ đẹp để chụp hình XV vì vướng víu đồ lạnh mặc bên ngòai. Sau cùng họ cũng thông cảm với người miền Nam nên chỉ phạt tượng trưng 150k có biên lai hẳn hoi (ko nhận lì xì của em) và chúc em thượng lộ bình an.

Lần 2 trên cao tốc về Hà Nội (chỉ cách lần 1 đúng 15'): lần này là lỗi vượt phải (em ko cố ý nhưng thằng Lacetti cứ ì ì 50km/h trên lane 80, ko biết có gài bẫy ko nữa). Lần này xxx cũng ngạc nhiên vì trang phục của em, các chú rất vui vẻ chỉ nhắc nhở và tha bổng.

Lần 3 tại đọan tránh TP Quảng Ngãi: lỗi tốc độ 64/50 do em cứ tưởng lầm là đã hết đọan nội thị. Lần này cũng được tha bổng rất chóng vánh khi nghe lý do trên và nghe em mạo nhận đồng hương về thăm quê (dù em gốc Bình Định :D).
:D:D:D:D

Hạng B2
7/4/11
412
0
0
Sài Gòn
IV4705 nói:
mimo nói:

Bác quê ở quảng ninh chứ bình định gì! kekekekkek, chúa buôn than, xxx ngoài bắc mà tha là chuyện thần tiên đấy bác!

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.460
113
chuyến đi thành công quá Mimo ơi! về nhớ tường thuật lại nhe

Hạng C
14/4/07
727
1.166
93
Đi 8 xe mà có tới 5 xe bị xx vịn. Xe em bị xx chỉ gậy 2 lần, em đều chơi chiêu giã lơ như kg biết rùi chạy luôn vì thấy xx đi 4 bánh và ham nhìn xe tải hơn. Hên là thoát .
Em vừa về tới Nha Trang và nhận phòng khách sạn. Đoàn cắt 1 đêm ở Bình Định để đc ở NT 2 đêm.

Tập Lái
24/8/11
17
0
0
Đoàn đã về tới chưa vậy? chờ hình hoài mà không thấy đâu hết. Cô Mi đâu rồi? các bác nữa?

Hạng C
2/2/07
825
20
18
49
Trái Đất
8g30 tối hôm qua, nhóm cuối cùng của đoàn gồm tuando, huybm, haingo, focker đã về đến Sài Gòn an toàn. Chắc là mọi người còn mệt hoặc còn phải giải quyết công việc tồn đọng sau 20 ngày rong ruổi trên đường, nên chậm post hình chút xíu thôi.