Thảo Luận Chung Dừng đèn đỏ

Hạng B2
23/9/04
165
11
18
RE: Dừng đèn đỏ

Em thì chỉ cú vụ còi tin tin thôi, chứ ông trước dừng đèn - thắng xe, em không cảm thấy khó chịu gì cả, thường thôi! Vì em nghĩ và chắc rằng thằng cu sau em nó nhìn em cũng ... như vậy :D --> Em không cảm thấy gì hết, và cứ thế, đèn đỏ: thắng!

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Đèn thắng zin theo xe thì không chói tý nào đâu bác ... nên em nghĩ bác đạp phanh lúc đèn đỏ hoàn toàn OK ...

Chỉ có bác nào gắn đèn flash, thay chụp đèn thắng bằng màu trong, độ đèn thắng xi nôn (cái này chắc chưa đến nỗi :D) thì mới bất lịch sự đó ... vì chú ngồi sau lãnh đủ

Hạng B2
29/6/06
238
2
0

hì bác puma cưng xe quá hè. Em thì đạp côn vào số 1 thủ thế, hể trống là vèo ngay. chỉ về mo khi nào mỏi chân thôi, lúc đó chân kia ta đạp thắng. Em thì chẳng phiền về vụ đạp thắng đâu. Thấy đèn thắng xe trước mới cảm thấy an toàn chứ. Có mấy bác lơ mơ không đạp thắng xe trôi thì mới sợ chớ. Em từng thấy 2 bác cải nhau ở đwờng nguyễn thị minh khai, góc nguyễn bỉnh khiêm vì cái vụ tuột tuột rồi đụng xe sau. Em mà thấy bác trước không đạp thắng, em nhá fa 1 hoặc 2 phát để nhắc bác hehe.

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Em thấy xe trước đạp phanh thì cũng có ảnh hưởng gì mình đâu, khi đó mình còn biết là phía trước chưa thể đi được. Em thì nếu dừng ngắn thì đạp côn và phanh luôn, dừng lâu sợ mỏi chân thì về mo và đạp phanh, lâu tí nữa thì kéo phanh tay luôn cho khỏe chân.

@songlam: thấy xe ko trôi mà ko đạp phanh cũng nguy hiểm bác ạ, nhiều khi người mệt, mắt hoa cảm giác bị ảo đấy. Xe mình dừng, xe chiều ngược lại chuyển động mình lại tưởng xe mình đang chạy hoặc ngược lại xe mình đang chạy, xe ngược chiều cũng chạy nhưng mình ko biết là xe mình đang chạy và trong lúc mình mất tập trung thì dễ bị hít xe khác lắm. Tóm lại là cứ đạp thắng hoặc kéo phanh tay cho nó trưng trắc...:D

PD

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

Em thì thấy là đến đèn đỏ thì cứ phanh xong rồi nhả ra. Nếu trôi thi dùng phanh tay. đèn xanh depa hơi chậm 1 chút cũng kg sao. Cánh 4bánh đều thông cảm với nhau cả mà. con2 phải để đầu óc canh chừng các chú 2 bánh hay chen lấn nữa chứ

Hạng B1
5/5/06
65
1
8
50
Tp.HCM

Em nghĩ do đường Vn mình không bằng phẳng do đó để an tòan nên đạp thắng.
Em chỉ chán nhất là các xe có gắn đèn chớp, khi đạp phanh làm mình muốn đập bể đèn nó ghê.
(Srry các bác nếu lời lẽ của em không đc nhẹ nhàng)

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

Chào các bác!
Bận việc, lâu mới vào gặp lại ae. Nhớ.
Các bác khoẻ cả chứ ạ?
@ puma
Đèn hậu đứng của mấy xe 7 chỗ cao ngang tầm nhìn xe sedan đôi khi cũng khó chịu chút, nhưng cũng không đến nỗi chói quá mà. Bác cứ đạp thoải mái, tôi mà đi sau bác cũng không chọc quê bác đâu. Bác yên tâm đi, đạp thắng thoải mái.
Mà bác puma dạo này nhõng nhẽo quá ta. Sợ quê ta lắp thêm cái công tắc, lúc nào gặp đèn đỏ ngắt đèn thắng chớ lo gì cà. Còn hết sợ quê ta lại bật nó lên. Hì
@ dreamteam
Em nghĩ do đường Vn mình không bằng phẳng ..............
Đường các nước cũng vậy thôi, chẳng riêng VIỆT NAM mình mới có đèo dốc, mới phải lên cầu xuống cầu đâu bác.
Thân ái.

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Đối khi em thấy xe phía trước đèn thắng cứ cháy hoài mà sao mắt em hổng có chói nên ok :), trong một số trường hợp khác thì đèn thắng lại không sáng nên em phải sử dụng kèn vì xe trước nó trôi vào xe em :mad:. Tóm lại là để cho an toàn , em luôn về N và đạp thắng.

Hạng B2
31/7/05
240
1
0
58

Trích đoạn: viosblack

hì bác puma cưng xe quá hè. Em thì đạp côn vào số 1 thủ thế, hể trống là vèo ngay. chỉ về mo khi nào mỏi chân thôi, lúc đó chân kia ta đạp thắng. Em thì chẳng phiền về vụ đạp thắng đâu. Thấy đèn thắng xe trước mới cảm thấy an toàn chứ. Có mấy bác lơ mơ không đạp thắng xe trôi thì mới sợ chớ. Em từng thấy 2 bác cải nhau ở đwờng nguyễn thị minh khai, góc nguyễn bỉnh khiêm vì cái vụ tuột tuột rồi đụng xe sau. Em mà thấy bác trước không đạp thắng, em nhá fa 1 hoặc 2 phát để nhắc bác hehe.
:D:D:D Tớ cũng thế, côn + phanh + vào số 1 , đợi đèn xanh là vọt :D:D:D