Hạng B2
2/4/07
225
2
18
Chào các bác, số là tối hôm qua 19-10 em chở bà xã và nhóc nhà em đi ăn phở Hồng ở góc đường Tô Hiến Thành NT, xe em vừa tấp lề quán phở (đường lúc này vắng) cho vợ con xuống xe và em định ze xe lại một chút tránh lối ra vào nhà người ta thì có cha nội giữ xe ở quán phở ra phất tay (làm ký hiệu) để em ze cho (an toàn..:D) , em thì cứ ỉ y nhìn tay nó phất mà ze.. dang ze thì nghe cop.. cop.. bụp.. em biết là đụng cái gì rồi mà thằng khốn đó tay nó vẫn phất lịa lịa như hối em ze thêm...
chưa kịp định hồn thì nghe ai vỗ rầm rầm vào thùng xe và có 1 anh tới gõ cửa nói anh ze dụng tôi rồi kìa..:( , em mở cửa phi ra thì thấy bánh xe sau của em cán gần qua bánh xe máy và xe máy kẹt đứng nghiên ở cản sau phía tài,.

Em lay hay kéo bánh xe máy ra nhưng không được cuối cùng em chạy tới 1 chút và bác xe máy kéo ra thì mới được.

Kết luận xe em bị trầy cản sau, xe máy và người bình an vô sự!
Em xin lỗi anh xe máy quá trời và ảnh cũng thông cảm là do thằng giữ xe quán phở phất tay cho khách ze mà không xem trước ngó sau, còn thằng đi xe máy nó thình lình xuất hiện sau xe em là do nó làm rơi quyển vở và nó quay lại lươm...
.

Hú hồn, không có chuyện nghiêm trọng sảy ra!

Các bác rút kinh nghiệm nhé,"đừng nghe những gì thằng phất tay nói"

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46
RE: Đừng tin lời thằng giữ xe..!

1. bác sai ... khi de phải chắc chắn mới de tiếp ...
2. nếu là bé nhỏ thì hậu quả thật kinh khủng ...:mad:[:'(]

Hạng B2
2/4/07
225
2
18

Trích đoạn: vioswhite

1. bác sai ... khi de phải chắc chắn mới de tiếp ...
2. nếu là bé nhỏ thì hậu quả thật kinh khủng ...:mad:[:'(]

Em biết là em sai, nhưng thằng cha giữ xe ở quán phở thật qua ẩu, đứng bên ngoài không quan sát mà phất tay cho người ta ze, phải chi không có cha giữ xe phất tay thì em sẽ nhình gương (bên tài) thì sẽ không có chuyện gì, lo nhìn tay nó phất mà tưởng an toàn
...
Vả lại em vừa chạy tới đâu có ma nào phía sau đâu[&:] ..thình lình cha đi xe máy bị rớt vở ngay chổ mình ze...

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

càng sai hơn khi de mà k nhìn guơng bên tài nghen .. he he ... ;)

Hạng B2
7/6/07
120
0
16

Kể các bác nghe chuyện này:
" Công ty em tuyển phụ xe (lơ xe) và giao cho ông tài xế chọn. Ổng chọn được 1 thằng vì thấy nó có sức khoẻ lại tự giới thiệu là đã từng làm lơ xe. Hai thầy trò ra cảng nhận chuyến hàng đầu tiên, nhưng lúc về chỉ thấy có 1 mình ổng. Hỏi sao ổng kể như vậy (nguyên văn nhé):
" Nó đứng đằng sau canh cho mình de thấy ra vẻ chuyên nghiệp lắm, cứ hô ...de...de...de de nữa, de nữa.... mình làm theo một hồi thì nghe cái ....rầm cùng lúc với tiếng ...thôiiiiiii.... của nó. Tức quá, xuống chửi "thôi cái mả mẹ mày đó", chửi một trận rồi đuổi đi luôn."
Đó, chúng ta không nên tin ai một cách tuyệt đối cả.

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Nó làm gì có chuyên môn đâu mà tin hả bác, em cứ liếc gương rồi thỉnh thoảng nhìn đểu nó một cái là ngon à :D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Mấy đứa lơ...mơ này đâu có chuyên nghiệp,nếu có nhìn nó cũng chỉ tham khảo thôi,mình phải tự quan sát là chính.Nhất là những khi lùi từ chỗ rửa xe ra đường đông. Rủi có chuyện, nó chỉ có cái "cát tút",lấy gì mà chịu trách nhiệm..!

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Một kinh nghiệm bổ ích đây, ai mà ngờ có mỗi chữ "stop" mà nó không biết nói chứ.