Hạng B2
17/9/12
226
786
93
Em đi đá banh ở ngay trong khu 18A1 Cộng Hòa, trước chỗ này cho băng qua đi rất tiện, giờ chắn lại phải đi vòng dưới gầm cầu vượt. Tuy phải đi xa 1 chút nhưng em thấy rất ổn, khỏi chờ đèn xanh đỏ, luồng xe không bị cắt ngang. Mở chỗ này chỉ lợi cho cái trung tâm TM Pico là nhiều, còn sẽ gây khó cho các phương tiện GT.
Phía trên gần Ngân hàng QĐ cũng chắn, nhưng em nghĩ 2 đoạn này là chắn cơ động sẽ mở ra khi cần cho bên Quân Đội có việc. Làm cầu vượt HHT cũng thế, có 1 phần ý nghĩa cho bên an ninh quân sự của sân bay quân đội đấy ạ.

Hạng D
3/1/12
1.548
6.373
113
tp.hcm
bác chủ đến 450 cộng hoà, có đường Thân nhân Trung quẹo vào 1 đoạn khoảng 300mét bên tay trái có ngã ba ,bác quẹo ra Ngô Bệ là ra lại ngã tư Cộng Hoà-Ấp Bắc rồi bác quẹo đi đâu cũng được

b:z confirmed
Hạng D
24/11/09
1.129
52
48
toyo2630 nói:
bác chủ đến 450 cộng hoà, có đường Thân nhân Trung quẹo vào 1 đoạn khoảng 300mét bên tay trái có ngã ba ,bác quẹo ra Ngô Bệ là ra lại ngã tư Cộng Hoà-Ấp Bắc rồi bác quẹo đi đâu cũng được
em mới biết chổ này, cám ơn bác :)

Hạng C
5/7/13
574
15
18
Thôi củng khá hơn xưa rồi,nắng không ưa,mưa không chịu...cái này chỉ cải thiện thôi mà bác,mấy nhà mặt tiền ngay cầu vượt bổng nhiên mất giá nửa kìa,phải chịu thôi...

Hạng B2
20/6/07
286
1.576
93
Dưới chân cầu vượt có 2 chỗ để rẽ quay đầu trước khi đến ngã tư đó bác.
Ngay từ khi ngã tư Pico chưa đóng, em toàn chạy qua ngã tư đó, đến gần HHT thì rẽ quay ngược lại để vào Pico.
Rất tiện và chưa có bao giờ kẹt xe

Hạng D
4/9/06
2.285
23.214
113
toyo2630 nói:

Em hỏi ngu một cái: Thân nhân Trung và Ngô Bệ là thằng nào thế nhỉ???:cool:.. sao em coi phim kiếm hiệp Kim Dung hoài không thấy tên zậy....:D

Hạng D
2/10/10
1.080
41
48
1 người vì mọi người nha
. Hình như có mỗi bác kêu bất tiện ấy (hình như bác hơi ích kỷ
) .
Chiều nay giờ tan tầm em đi 2 bận chỗ này, em thấy cũng chẳng bất tiện gì cho lắm, ít nhất đỡ hơn lúc mở lối ngang cho rẽ qua siêu thị. Em hỏi mấy anh em bạn bè, bọ bảo: đóng là chỗ siêu thị là đúng, đỡ kẹt lắm so với lúc mở ra. (Em nói thêm là em ở khu này từ lúc CỘng Hòa chưa mở, lúc em còn nhỏ khoảng năm 1986 đi bộ vào xem phim chưởng trong khu K300, lúc đó bên quân đội chiếu).
Còn bác chủ thớt chịu khó đi bộ hoặc 2 B ấy, bảo đảm tiện đủ đường.

Nhân tiện cái cầu vượt: em thấy 1 mợ đi 2B chở con quay đầu ngay trên cầu vượt, khúc vừa lên dốc cầu và vừa hết dãy phân cách, đang quay đầu vòng lại hướng siêu thị ấy. LÀm kẹt nguyên khúc, người đâu ý thức giao thông tệ thế. TIện thể cửa sổ xe đang mở , em mắng luôn: má đi kiểu gì vậy má. Bả quê quê, thằng con nói gì đó nhưng mợ ấy vẫn kiên quyết quay xe dù dòng xe ngược lại đông đúc và ngay chân dốc cầu. Em liên tưởng bác chủ: sao mà ko chịu khó đi lên xíu có chỗ quay đầu ngay ngã 4, có chừng 100m chứ mấy. A^u cũng là chữ: Đại tiện

P/s: 2 ông kia là ai ư? CÔng nhận bác đúng vừa ngu và vừa lười. Google ra, xem phim chưởng riết tối óc chăng?

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/10
1.040
533
143
TP. Hồ Chí Minh
Em thấy tốt nhất là cho phép quay đầu tại ngã tư Cộng Hòa - Ấp Bắc hoặc Ngã tư Cộng Hòa - Tân Kỳ Tân Quý là được, nếu giao lộ chộ Pico mà mở lưu thông như cũ thì em e là không ổn thiệt, các xxx nhà ta cũng nghiên cứu rồi.
- Vì em ở khu này, cứ tầm 6h 30 sáng và tầm 4h00 chiều là cây cầu vượt HOàng Hoa Thám đông nghẹt xe ùn ứ trên cầu, lưu lượng xe qua giao lộ Cộng Hòa - Quách Văn Tuấn ( Pico ) không kịp, gây ra ùn ứ kéo dài đến cầu Vượt HHT luôn, với sức nặng quá tải như thế chắc tuổi thọ cây cầu vượt k biết sẽ được bao lâu.

- Cũng tầm thời gian trên, Đường Cộng Hòa, hướng từ Ngã 3 Út Tịch đến cầu vượt HHT thì liên tục bị kẹt xe tại giao lộ Cộng HÒa - Quáh Văn Tuấn ( Pico ) vì tình trạng xe quay đầu ngay ngã tư này quá nhiều, mà lại không có đèn Lệch pha hay làn rẽ riêng, khiến có lần ùn ứ đến tận ngã Ba Cộng Hòa - Út Tịch luôn.

- Từ Khi đóng nút giao lộ chỗ Pico lại thì không thấy xảy ra ùn ứ trên cầu vượt và ngã tư chỗ Pico nữa.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/1/13
1.212
10
38
Còn cái trường Quốc Tế gì gì ấy cũng góp phần ùn tắc, đề nghị nhà trường và hội phụ huynh bàn bạc và giải quyết.

Hạng B2
17/9/12
226
786
93
tipster_vip nói:
Còn cái trường Quốc Tế gì gì ấy cũng góp phần ùn tắc, đề nghị nhà trường và hội phụ huynh bàn bạc và giải quyết.
Híc! em đón con ở đấy, nhưng họ ( Trường Á Châu và bên Quân Đội,...) phân tuyến 1 chiều cho xe ô tô. Chỉ cho xe ô tô đi từ đường Cộng Hòa vào thôi ạ. Đúng là chỗ này lộn xộn thật, nhưng trường học mà... giờ tan học đón con thì ở đâu cũng thế.