Thảo Luận Chung Đường đi Lạng Sơn

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com
RE: Đường đi Lạng Sơn

Đúng rồi, con chó giống gì hỏi ông chủ cũng không biết. Về nhà tra sách cẩm nang về chó cũng không thấy. Nó to như con gấu, phái 60-70kg, lông xoắn đen bóng, giọng không phải tenor mà phải superbass. Nghe ghê người. Có một con chó con cở 1,5 tới 2 tháng tuổi. Cực đẹp. Tôi vốn thích chó nên lân la hỏi mua. Ông chủ không bán. Tỉ tê, năn nỉ cũng nhất quyết không bán. Giở bài cuối:
- Bác không bán lần sau tụi em không ghé bác nữa đâu.
Ông chủ cười hì hì:
- Các bác cứ nói vậy chứ dễ mến như em đây thì lần sau thế nào các bác cũng ghé.
Thua luôn.
Nhà hàng này rất nhiều phong lan, treo thành giàn lớn. Đậu xe bên dưới mà cứ sợ mấy chậu lan nó rớt xuống xe.
À bác nào thích uống cà phê sữa thì ra đây phải nói là cho ly nâu hoặc nâu đá nha. Ngoài này kêu vậy.
Các bác lên LS nhớ ghé chùa Tam Thanh, nghe nói bên trong đẹp lắm. Nghe nói vì phải ở ngoài trông xe.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113

Bà nơi phương Bắc mỏi mòn chờ đợi thế rồi ra đi...Ông cùng con ở phương Nam buồn rầu cũng đi nốt. Cả hai nơi em đều chưa được một lần thấy.

Hòn Phụ Tử ngã sụp!
TT - Khoảng 3g45 ngày 9-8, hòn Phụ Tử - một trong hai biểu tượng tự hào của người dân Kiên Giang - đã đột ngột ngã xuống biển phần hòn Phụ (phần cha - khoảng 1.000 tấn). Tại hiện trường, hòn Phụ Tử chỉ còn lại phần hòn Tử (con), phần cha đã chìm hẳn dưới làn nước đục ngầu của mùa biển động.
[link]http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx[/link]

Tập Lái
14/1/06
38
0
6

em thấy trên tân thanh có cái hàng cơm gì quên béng tên rồi, nhưng thẳng đường lên cửa khẩu, chỗ cái nhà to như trái núi bác ý chụp ý, gần cổng phía bên tay phải, cơm ngon, rẻ, đầu bếp TQ nấu. Tội mỗi chúng nó nghĩ dân An Nam mình ăn cũng lợn giống chúng nó hay sao ý, nhiều ơi là nhiều, lần nào em cũng để thừa.

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam

Vừa rồi em đi LS có người quen giới thiệu cho khu nghỉ mát Mẫu Sơn, nói chung là rất đẹp , đẹp hơn Tam đảo nhiều, duy chỉ có cơ sở vật chất èo uột quá. Em chạy mattiz khi lên chở 5 người, leo lên tới đỉnh mới thấy tội cho cái xe. Bác nào đi LS ghé qua đó một lần cho biết

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN

hihihihi... Minh Quang không hay bằng một nhà hàng công nghiệp Hoàng J (di hay ri gì đó) đâu bác. Cơ quan em lúc nào đưa chị em lên đó là vào ăn, 8 người ăn bét nhè mà chỉ khoảng 600 ngàn, còn thừa gói lên xen cho chị em đánh chén tiếp. Từ nhà Minh Quang các bác cứ đi thẳng, đường đi Quảng Ninh, đến chỗ nào đường bẩn ầy lội thì rẽ trái vào một khe núi.
Mẫu sơn em cũng đi rồi, trước em đi xe cơ quan Ford mông đau 5 người leo lên đó nhìn thấy kim đồng hồ nhiệt độ lên cao quá. Lúc đổ dèo chuyển từ AT về MT sếp em đi theo thở dài mãi vì xót xe.... hihihihihihi... Chỗ đó chỉ dành cho anh em đi bù khú thôi, rượu say rồi đánh chắn, tá lả hoặc à ơi em út cho qua đêm chứ để nghỉ ngơi thì không khí được cái mát mẻ, khỏe khoắn nhưng ẩm thấp quá.