Hạng D
23/10/04
2.240
1.919
113
RE: Đường đi Mỏm đá chim resort

Em post lại sơ đồ cho bác nào chưa biết đường (cái này em copy lại của một bác trên OS này :D)

Từ Bà rịa đúng là có nhiều đường dẫn tới con đường dọc bờ biển này lắm . Các bác có thể đi qua bãi Thùy dương Long Hải đến Cảng cá Lộc An , còn muốn đi ngắn hơn có thể đến cảng cá Lộc An ko cần qua Long Hải , cứ qua cái vòng xoay chia 2 hướng đi Bình Châu và Long Hải ( có bảng chỉ dẫn ) , các bác đi theo hướng về Long Hải ~ 2km thì gặp đường rẽ trái về Lộc An

Hạng C
26/11/06
561
3
0

Cám ơn bác LTQ lắm lắm ;)

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Cho hỏi bác LTQ là khi về trên QL 51, có điểm nào để nhận biết mà quẹo trái vào đường Nhơn Trạch, qua phà Cát Lái không ?

Hạng D
23/10/04
2.240
1.919
113

Trích đoạn: tran long

Cho hỏi bác LTQ là khi về trên QL 51, có điểm nào để nhận biết mà quẹo trái vào đường Nhơn Trạch, qua phà Cát Lái không ?

Em ít để ý nên không nhớ, mà nếu bác đi từ SG ra qua ngõ CL thì chỉ có 1 con đường nên khi về thì bác sẽ tự nhớ được mà :D

ndt
Tập Lái
9/11/04
34
0
6

Khi bác đi QL51 qua địa phận Long Thành bác gặp ngã ba đèn xanh - đỏ bác nhìn bên tay tái có một tấm bảng to đề khu công nghiệp Nhơn Trạch thì bác quẹo vào đường đó.

Trích đoạn: tran long

Hạng B2
4/9/07
448
2.417
93
Mỏm đá chim với Mũi Kê Gà có khác nhau không các bác!

Số là ngày thứ sáu này em chở gia đình đi Mũi Kê Gà và muốn đi đường ven biển này, nhờ các bác chỉ cho em biết đường đi chi tiết hơn với (đến lúc nào nên quẹo, đường nào OK nhất).

Nếu có bác nào mới đi đường này có thể cho em biết không biết có đoạn nào xấu lắm không, vì em chạy hatchback gầm không sánh được như các bác 4WD đâu :)

nếu em xuất phát từ Văn Thánh, có nên đi đường phà Cát lái không các bác?

Nhờ các bác chỉ giáo gấp giúp!

Hạng B1
30/6/05
89
137
33
Từ Mỏm Đá Chim hỏi đường đi tiếp khoảng 15km nữa là tới Mũi Kê Gà , đường tỉnh lộ dễ đi . Khi đến hải đăng Kê Gà thì dừng lại chụp ảnh , từ đây ra Phan Thiết đường mới làm , vắng xe và rất đẹp , đi qua nhiều resort như Bàu Mai , Vườn Đá , Honey Moon , Đồi Sứ , Ánh Dương v. v... thuộc địa phận Hàm Thuận Nam .

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
crownsony nói:
Từ Mỏm Đá Chim hỏi đường đi tiếp khoảng 15km nữa là tới Mũi Kê Gà , đường tỉnh lộ dễ đi . Khi đến hải đăng Kê Gà thì dừng lại chụp ảnh , từ đây ra Phan Thiết đường mới làm , vắng xe và rất đẹp , đi qua nhiều resort như Bàu Mai , Vườn Đá , Honey Moon , Đồi Sứ , Ánh Dương v. v... thuộc địa phận Hàm Thuận Nam .

Trời, khúc từ LaGi đến Kê Gà đi đau xe lắm. Chỉ có mười mấy cây mà chạy mòn mỏi luôn. Sao nó không làm ngon lành cho thiên hạ nhờ???

Hạng B1
30/6/05
89
137
33
Chỉ vài đoạn ngắn đường xấu thôi mà , xe sedan từ từ bò qua cũng ok thôi .

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.886
113
Đưòng đi từ SG - Phà Cát Lái - 25B( nhơn trạch) - Qlộ 51 - Bà Rịa - Phứoc Tỉnh - Qlộ 55 - Lagi - Mỏm đá chym.
Đưòng này đi là tuyệt nhất, đưòng rộng dễ đi, cự lý rút ngắn.
Đi đưòng SG - cầu Sài Gòn - xa lộ Hà Nội (Biên hoà) - Quốc lộ 1 ( Hố nai - dầu giây- Long khánh - ngã 3 Tân Phong) - Ngã 3 47 rẽ phải - Ql 55 -gần tới Lagi rẻ trái - Mỏm đá chym.
Đưòng này đi xa về chiều dài, mất thời gian, đưòng hẹp nguy hiểm do dân đi ẩu, xxx nhiều, và nhiều.....