Hạng B2
12/10/05
199
10
18
RE: Đường đi Mỏm đá chim resort

Trích đoạn: lienthanhquyet

Bác đi MĐC qua đường ven biển rất đẹp, đi theo lộ trình SG- Ngã ba VT- đến cổng chào Bà Rịa chạy lên chút xíu gặp showroom của Ford quẹo trái vào đi đường tới Bình Châu, bác cứ nhìn biển chỉ đường chỉ đi tới Lộc An là cứ thế đi, đường vắng và đẹp!
MĐC ghe nói của Báo Tuổi Trẻ nhưng chặt chém không thương tiếc, ở chơi, ngắm cảnh biển 1 hôm là được, sau đó đi tiếp lên Phan thiết hay hơn vì ở MĐC chả có gì chơi, nhà hàng bán ăn cũng được nhưng giá đắt lắm !

Bác xem thêm
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=495490

Bác cho em hỏi đi đường qua VT, Bà Rịa, Bình Châu để đến MĐC có dễ đi không vậy ( ý em nói là đường có tốt không ấy mà), có xa hơn đường đi QL bình thường không???

Hạng B2
26/2/08
283
1
0

Mđc bình thường, buồn, đồ ăn mắc, phòng mắc (trước đây rẻ nhưng nới có khách lên chút là bắt đầu chặt)
KL: Đổ thêm chút xăng ra thẳng PT hay hơn. Chừng nào MDC làm ăn đànghoa2ngho7n thì tới thử lại[8D]

Hạng C
26/11/06
561
3
0

Trích đoạn: saigonnais

Mđc bình thường, buồn, đồ ăn mắc, phòng mắc (trước đây rẻ nhưng nới có khách lên chút là bắt đầu chặt)
KL: Đổ thêm chút xăng ra thẳng PT hay hơn. Chừng nào MDC làm ăn đànghoa2ngho7n thì tới thử lại[8D]
Do nó vậy nên đến bi giờ tụi em lên lịch mà nó vẫn còn phòng, chứ vô Phan Thiết thì pó tay rồi bác ui :D Thôi kệ, ra đó mình ra khu làng chài thuê cái tàu đi câu cá chơi cũng được. Bác có biết còn trò nào ở đó vui không, bày cho em với.[8D]

Hạng B1
1/4/08
68
0
6
47
Binh Duong
otosaigon.com

Có bác nào biết tại Phan thiết có resort nào đẹp ăn ngon và giá cả hợp lý thì giới thiệu e với. Thánk các bác

Hạng B2
7/4/08
106
3
0

Trích đoạn: tungdp

Có bác nào biết tại Phan thiết có resort nào đẹp ăn ngon và giá cả hợp lý thì giới thiệu e với. Thánk các bác

Ăn trong resort thì ít khi ngon, cứ ra ngoài ăn cho chắc cú . Mình ở Hòang Hải (Mũi Né) hay chạy qua quán cơm bên kia đường ăn, vừa ngon vừa rẻ, được làm thượng đế đàng hòang . Resort nào bây giờ cũng có phiếu ăn sáng, nhưng ăn cho có vậy thôi, lắm chỗ nuốt khg vô .

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Dịp lễ này tôi cũng định đi HỒ TRÀM - OSAKA, các bác cho hỏi gần đó có chổ nào ăn uống được không, hoặc ở TX Bà Rịa cũng được. Phải 14g00 mới cho check-in nên ăn trưa ngoài xong mới vào resort.

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Trích đoạn: tran long

Dịp lễ này tôi cũng định đi HỒ TRÀM - OSAKA, các bác cho hỏi gần đó có chổ nào ăn uống được không, hoặc ở TX Bà Rịa cũng được. Phải 14g00 mới cho check-in nên ăn trưa ngoài xong mới vào resort.
Bác chạy về hướng Lộc An, vừa qua cây cầu lớn sẽ tới, quán Phương Trang, ngon - bổ & rẻ :D (FFC đã từng ăn ở đây) [8|]

Hạng D
22/1/06
1.035
278
83
hòn ngọc viễn đông

Em thường xuyên đi nghỉ dịp cuối tuần ở Mũi né.Chỗ em ở thì yên tĩnh,vắng vẻ, có bãi tắm đẹp,tuy nhiên ăn uống phải ra ngoài, em thường ghé ra quán Dũng sử ăn,ngon và giá phải chăng.Còn bác nào muốn rẻ thì ghé quán Cây bàng.Chổ em ở cuối tuần nhưng không vào dịp lễ chỉ 10USD/phòng,dịp lễ giá tăng gấp đôi.,tên resort là Đông dương địa chỉ 96 Huỳnh thúc Kháng,phường Hàm tiến,DT:062-848646.Chỗ này buổi sáng các bác có thể mua hải sản tươi sống do dân chài mang đến bán và các bác nhớ đem theo bếp gas để luộc,sau đó đem ra chòi dựng sát biển thưởng thức.Buổi tối các bác có thể ra vựa hải sản mua ghẹ,Mực một nắng,ốc hương về luộc rồi đem ra chòi nhậu,ở đây được cái nhậu vô tư,không sợ ai làm phiền:D.
Sàigòn-Mũi né chỉ hết khoảng 220km,chạy không kẹt xe các bác chỉ mất khoảng gần 4h,em nghĩ sẽ là chọn lựa tốt nếu các bác đi mũi né,trừ khi các bác muốn đi về trong ngày thì chọn Long hải,Hồ tràm osaka.

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Cảm ơn bác mazda3, sẽ ghé tiệm đó thử. Ăn uống trong resort chắc là không ngon và mắc hơn ngoài rồi, chỉ được cái gần, khỏi đi đâu xa mất thời giờ.

@Bác Chev : chổ Đông Dương của bác cũng đáng quan tâm đấy, theo tôi đi nghĩ ngơi thì cần chổ yên tĩnh, thiên nhiên,...

Hạng D
23/10/04
2.240
1.919
113

Trích đoạn: hungo

Bác cho em hỏi đi đường qua VT, Bà Rịa, Bình Châu để đến MĐC có dễ đi không vậy ( ý em nói là đường có tốt không ấy mà), có xa hơn đường đi QL bình thường không???

Đường rất tốt bác ạ, bác có thể quất lên 120km thoải mái, đường này họ làm vì mục đích bán đất làm resort ven biển hay sao đó mà tốt và vắng nữa, không có xe tốc hành hay container như ngoài quốc lộ 1A, theo em, đi chơi để ngắm cảnh, thư giãn các bác nên chọn đi đường này!

@bác sbsc, nếu bác chưa rõ đường đi, để em post lại cái hình chụp bản đồ!

Hồi Tết em cũng chọn đi MĐC là vì Phan thiết không thể book được phòng, nên đi thử MĐC, phòng ốc, nhân viên rất tốt, tuy nhiên mắc, nhất là nhà hàng không xứng với giá tiền, mặt khác đang trong giai đoạn hoàn thiện nên thiếu chỗ ăn chơi lắm, chỉ nghỉ ngơi thư giãn là tốt thôi !