Hạng B2
29/4/15
133
56
28
31
hahha, các bác dìm a LVAT thế :)) vậy có dịp tạt lên VT cf ạ :D r e dẫn a đi, ngồi ngay bờ biễn, gió lồng lộng, nước cũng rẽ nữa ạ :">

p/s : bác nào có nhã hưng đi chung ko ạ, tầm 1 2h xuất phát, tầm 7h hơn về ạ :D

• Like
Reactions: LeVanAnhTuan
Tập Lái
2/12/14
4
0
1
45
Saigon
www.facebook.com
Gửi Các Bác
Em sử dụng chiếc E46-318-2002 gần 1 năm nay, bị hiện tượng chạy nhấn ga chút là bị cái hình "Bánh răng hộp số" thì phải, xe đi chậm hẳn, đi tiếp bị giật cục, khựng lại, thợ nói bị nhẩy số, chưa có phương án, mà đã nói phải thay cả hộp số, em hoang mang quá!

Bác LevanAnhTuan và Các Bác có kinh nghiệm về dòng E46, biết hiện tượng như hình đính kèm, tư vấn giúp em với ạ.

Chân thành cám ơn và đa tạ Các Bác

Attachments

Hạng C
30/3/14
605
912
93
Gửi Các Bác
Em sử dụng chiếc E46-318-2002 gần 1 năm nay, bị hiện tượng chạy nhấn ga chút là bị cái hình "Bánh răng hộp số" thì phải, xe đi chậm hẳn, đi tiếp bị giật cục, khựng lại, thợ nói bị nhẩy số, chưa có phương án, mà đã nói phải thay cả hộp số, em hoang mang quá!

Bác LevanAnhTuan và Các Bác có kinh nghiệm về dòng E46, biết hiện tượng như hình đính kèm, tư vấn giúp em với ạ.

Bác ở đâu vậy ? Lỗi này con tuỳ, có khi chỉ vệ sinh giắc gộp số, có khi hư hộp điều khiển, có khi nhớt hộp số hụt làm báo lỗi .....bác phải ra gara chuyên bim có thiết bị đọc lỗi rồi fix tuần tự. Nếu bác hên chỉ cần vệ sinh là hết xui thì cháy hết lá côn phải thay . Hoặc kiếm hộp số bãi còn ngon nhét vô. Chúc bác may mắn

Hạng C
9/1/15
586
3.818
93
HCM
Bác ở đâu vậy ? Lỗi này con tuỳ, có khi chỉ vệ sinh giắc gộp số, có khi hư hộp điều khiển, có khi nhớt hộp số hụt làm báo lỗi .....bác phải ra gara chuyên bim có thiết bị đọc lỗi rồi fix tuần tự. Nếu bác hên chỉ cần vệ sinh là hết xui thì cháy hết lá côn phải thay . Hoặc kiếm hộp số bãi còn ngon nhét vô. Chúc bác may mắn
Chuẩn

• Like
Reactions: bplusarchitects
Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Gửi Các Bác

Đem xe đi kiểm tra đi bác.
E đề cử mấy chỗ chuyên Bim mà ae hay ghé, bác thử ghé nhờ kiểm tra xem thế nào
1.Bác Sơn bên đường Hiệp Bình, thủ đức.
2. Garage Thịnh Phú bên Tân Phú
3. Gara bác Trí bên Q7
Địa chỉ chính xác e ko rõ lắm, bác nào biết bổ sung cho bác ấy rõ.

• Like
Reactions: bplusarchitects