Hạng B1
17/12/04
66
0
0
RE: e vừa bị bẻ Gương X5, nhờ các bác tư vấn ??

Trích đoạn: DAOTHOAT

Cái gương mà bị bẻ củ rùi hàn lại Antimon chạy nó cũng lỏng lẻo và lọc xọc khó chịu lắm .Với lại không nên mua đồ ăn cắp nếu bác mua lại như vậy cũng chẳng khác gì là cũng góp phần ủng hộ cho bọn nó .

Đúng là nên nói không với bọn tiêu thụ hàng ăn cắp nhưng khổ chủ cũng khó suy nghĩ khi mua gương xịn thì đắt ít nhất gấp 3 lần gương mua của bọn ăn cắp mà bh chỉ đền khi nộp lại cho họ gương đã bị bọn ăn căp bẻ để họ ghi vào biên bản là tai nạn gẫy gương chứ không phải do bị ăn cắp thì mới lầy được tiền vì bh không đền khi bị ăn cắp bác ạh . Nghĩ đi nghĩ lại cách nào cũng phải mua lại gương của mấy thằng ăn cắp . Hiện tại tôi đề phòng bằng cách lấy túi bọc gương lại như mấy cái nhà hàng vẫn làm và đầu dây thì thắt nút kéo kính xuống và đút vào trong xe rồi lại kéo kính lên để cái nút đó giữ chặt lấy cái túi nếu có bị bẻ thì không thể nào lấy cái túi bên trong có gương của tôi ra được như vậy bh nó mới đền . Tôi đang tính trong cái túi đó bỏ thủy tinh hay đinh ba chạc vào để nếu mấy thằng ăn cắp đang lên cơn nghiện mà lên gối vào cái túi đó chắc không khác gì lính Mỹ bị dính chông của du kích ta ngày xưa .

Hạng D
3/12/07
1.216
20.857
113

nói như bác dongocgiao2000 bây giờ e đã có kết luận rồi mấy bác ạ, bh bó tay chỉ đền khi thu lại gương cũ bị bẻ thôi, còn chỗ bán hàng gian thì bảo đảm lắp đặt luôn trọn gói giá cuối cùng 6,5k, có lẽ phải xử theo hướng này thôi các bác .

mấy bác đi xe đắt tiền nên mua thêm cái bảo hiểm mất cắp phụ tùng nữa. Theo tôi biết thì Bảo Việt có bán kèm bảo hiểm mất cắp phụ tùng nếu như mua bảo hiểm thân vỏ của họ, còn các hãng bảo hiểm khác như Bảo Minh, Bảo Long, Bưu Điện ...thì tôi không biết họ có loại s/p này hay không.

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

@sambo : Đừng mua ngoài chợ trời bác ui !!! Ai cũng tặc lưỡi một cái thì ... bao giờ mới hết cái tệ nạn nhức nhối này ??? :mad::mad::mad:

HÃY NÓI KHÔNG VỚI HÀNG TRỘM CẮP !!!

Em nói khí không phải, bác sambo đừng giận : "Không lẽ bác đủ tiền mua chiếc xe , tiếc chi chút ít mà mua đồ ăn cắp ??? ;):(:(
Bác mua hàng hãng đi cho ngon lành, mới đẹp cả cụm ! "

X5 bây giờ nhập cũng nhiều , em nghĩ bên hãng đều có hàng phụ tùng về cả .

Vụ BH thì bên nào khác em không biết, nhưng BH Bảo Long có bán món bh này .Tuần tới em cũng qua làm hợp đồng bổ sung đk này .
(Tháng trước cũng bị .. :mad: giống bác đó :mad: ... đau lém àh
)

Em nghĩ bác đã lên đây tư vấn thì ... chắc là cũng muốn chia xẻ chút "đau thương" này . Lại vào hãng mua hàng mới thôi , đúng không bác ???

Hạng B2
6/12/06
111
1
18
lanbim.page.tl

Trích đoạn: haichien

@sambo : Đừng mua ngoài chợ trời bác ui !!! Ai cũng tặc lưỡi một cái thì ... bao giờ mới hết cái tệ nạn nhức nhối này ??? :mad::mad::mad:

HÃY NÓI KHÔNG VỚI HÀNG TRỘM CẮP !!!

Em nói khí không phải, bác sambo đừng giận : "Không lẽ bác đủ tiền mua chiếc xe , tiếc chi chút ít mà mua đồ ăn cắp ??? ;):(:(
Bác mua hàng hãng đi cho ngon lành, mới đẹp cả cụm ! "

X5 bây giờ nhập cũng nhiều , em nghĩ bên hãng đều có hàng phụ tùng về cả .

Vụ BH thì bên nào khác em không biết, nhưng BH Bảo Long có bán món bh này .Tuần tới em cũng qua làm hợp đồng bổ sung đk này .
(Tháng trước cũng bị .. :mad: giống bác đó :mad: ... đau lém àh
)

Em nghĩ bác đã lên đây tư vấn thì ... chắc là cũng muốn chia xẻ chút "đau thương" này . Lại vào hãng mua hàng mới thôi , đúng không bác ???

Chí ní, chí lí

Hạng B2
26/2/08
283
1
0

Đặt tay vào chỗ ...không thể đặt ?
Vậy mà đặt được ...chẳng làm sao !
Mười năm gặp lại trên hè phố
Cười tủm, còn thương ...chỗ đặt nào

Thơ đâu mà ngộ vậy ta!:)